JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA "
BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA .

TAARIFA KWA UMMA

KUSUDIO LA KUWAONDOA KWENYE DAFTARI LA USAJILI NA
UORODHESHWAJI WAUGUZI NA WAKUNGA AMBAO HAWAJAHUISHA
LESENI.

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania ni mamlaka ya kisheria iliyoanzishwa kwa
ajili ya kusimamia Wataaluma na Taaluma za Uuguzi na Ukunga ili kuulinda umma
dhidi ya huduma zinazotolewa na Wauguzi na Wakunga nchini. Baraza linafanya
kazi chini ya Sheria ya Uuguzi na Ukunga inayoitwa “The Nursing and Midwifery
Act, 2010” na Kanuni zake.

Leseni za Uuguzi na Ukunga zipo kisheria kama ilivyoelekezwa katika kifungu cha
21(1) na (2) na 38(1) cha Sheria ya Uuguzi na Ukunga Na. 1 ya mwaka 2010.
Zoezi la uhuishaji wa Leseni za Uuguzi na Ukunga kwa msimu husika hufunguliwa
kila ifikapo tarehe 01 Julai na kukamilika tarehe 31 Disemba.

Baada ya kufanya tathimini ya zoezi hili imebainika kuwa kuna baadhi ya Wauguzi
na Wakunga ambao hawajahuisha Leseni zao. Ofisi ya Msajili inakusudia
kuwasilisha jambo hili katika kikao cha Baraza ili wale wote ambao hawajahuisha
leseni zao na hawajatoa taarifa yoyote ofisi ya Msajili kumjulisha kwamba
Wamestaafu, hawatoi huduma za Uuguzi na Ukunga au wamebadilisha taaluma n.k,
waweze kutolewa/kufutwa kwenye daftari la Usaijili/lUorodheshwaji kwa mujibu wa
kifungu cha 18 cha Sheria ya Uuguzi na Ukunga ya mwaka 2010 na Kanuni ya
8(b) ya Usaijili, Uorodheshaji na Utoaji Leseni (Registration, Enrollment and
Licencing Regulation, 2010).

Aidha, baada ya kuondolewa kwenye rejesta au orodha Muuguzi au Mkunga huyu
hatoweza kurejeshwa kwenye daftari la Usaijili kabla ya kutimiza miaka mitano (5)
kuanzia tarehe aliyoondolewa kwa mujibwa wa Kanuni ya 10(1) na (2) ya Usajili,
Uorodheshaji na Utoaji Leseni (Registration, Enrollment and Licencing
Regulation, 2010).
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Ofisi ya Msajili inawasisitiza Wauguzi na Wakunga wote ambao bado
hawajakamilisha zoezi la kuhuisha Leseni kukamilisha taratibu zote il kuepuka
usumbufu usiokuwa wa lazima.

Kwa mawasiliano zaidi tafadhali piga simu na: - +255 787 951 966, +255 682 896
529, +255 628 583 890 na +255 758 589 706.

Nawatakia utekelezaji mwema.
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