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Wauguzi na Wakunga Wapigwa Msasa Juu ya Sheria inayosima-
mia Taaluma ya Uuguzi na Ukunga na Maadili

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanza-
nia limetoa mafunzo ya kuwakumbusha
wauguzi na wakunga Sheria inayosim-
amia taaluma na maadili katika mkoa
wa MARA na halmashauri zake zote 9.
Akizungumza na katika mafunzo ya she-
ria na Uuguzi Mkoani Mara katika Hal-
mashauri ya wilaya ya Bunda M;ji, Msajili
wa Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
Bi.Agnes Mtawa amewataka wauguzi wote
Nchini kuzingatia sheria taratibu za uuguzi
pindi wawapo katika vituo vyao vya kazi.
Sambamba na hilo Bi.Mtawa amewa-
taka wauguzi na wakunga wote Nchi-
ni kuhakikisha wanahuisha leseni zao ili
kuepukana na usumbufu unaoweza Kkuiji-
tokeza ikiwa ni pamoja na kuondolewa ka-
tika orodha ya wauguzi na wakunga Nchini.
Kwa upande wake Afisa wa Baraza la
Uuguzi na Ukunga Tanzania Bi.Mwaju-
ma Mutabazi akitoa mafunzo ya maadi-
li amewataka wauguzi na wakunga kuwa
na lugha nzuri pindi wanapowahudumia
wateja wao ili kuleta ushirikiano bora kati
ya mteja na mtoa huduma,pia aliongeza
kuwa wauguzi na wakunga ni watu pe-
kee wanaotegemewa katika huduma za
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afya kwa asilimia 60 hadi 80 hivyo wat-
ambue wanalojukumu la kuhakikisha
jamii inapata huduma bora na salama.
Hata hivyo,Mwanasheria wa Baraza la uu-
guzi na ukunga Tanzania Bw.lsaya Nkya
akitoa elimu juu ya sheria kwa wauguzi
na wakunga amewakumbusha umuhimu
wa kulifahamu Baraza la uuguzi na ukun-
ga Tanzania na sheria zinazo walin-
da pindi wawapo kazini ili kuwajengea
uwezo wa kujiamini pindi wawapo kazini.
Naye Afisa Habari wa Baraza la Uu-
guzi na Ukunga Tanzania Ndugu Ezekiel
Meshack Nyalusi aliwasihi wauguzi na
wakunga kutembelea tovuti ya Baraza la
uuguzi na ukunga Tanzania (www.tnmc.
go.tz) pamoja na mitandao ya kijamii ili
kuwakikisha wanapata taarifa za msin-
gi zinazowahusu wauguzi na wakunga.
Ikumbukwe, Baraza la uuguzi na ukun-
ga Tanzania limefanya ziara katika mkoa
wa MARA ambapo zaidi ya wauguzi na
wakunga 400 wamepata mafunzo ya she-
ria ya Uuguzi na Ukunga ya Mwaka 2010.
Huu ni Mkoa wa pili kwa Baraza la Uu-
guzi na Ukunga Tanzania kutoa mafunzo
ya Sheria na maadili katika mwaka huu wa
fedha 2023/2024, mwezi Septemba 2023
Baraza la uuguzi na ukunga Tanzania lili-
fanya mafunzo kama haya mkoani Tabo-
ra katika Halmashauri zake nane(8).Lengo
ni kuhakikisha wananchi wanapata hudu-
ma bora na salama,na kuzuia vitendo vya
uvunjifu wa Sheria na maadili.baraza linat-
egemea kuendelea kutoa mafunzo haya
katika mikoa mingine ya Tanzania bara
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Baraza 1a Uuguzi na Ukunga Tanzania Ia Saini Mkataha wa Ujen-
Zi na Kampuni ya Strategic Business Solution(Shs), kwa ajili Ya
Ujenzi wa 0fisi za Baraza Dodoma
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Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
tarehe 02 Oktoba 2023 limetiliana Saini ya
Mkataba na kampuniya Strategic Business
Solution (SBS), kwa ajili ya kuanza ujenzi
wa jengo la Ofisi litakalojengwa katika eneo
la Medeli Makao Jijini Dodoma.Kwa kuan-
zia kampuni hiyo itajenga jengo dogo len-
nye ghorofa moja ,litakapo kamilika ,ujenzi
wa ofisi kubwa ya ghorofa tano utaendelea
Akizungumza wakati wa hafla ya kusaini
kandarasi hiyo katika Ofisi za TNMC Jiji-
ni Dodoma, Msajili wa Baraza la Uuguzi
na Ukunga Bi. Agnes Mtawa, aimeishuku-
ru Menejimenti, Wataalamu wa sekta ya
Ununuzi pamoja na sheria kwa miongo-
zo ya kitaalamu iliyofanikisha kukamilika
kwa mchakato wa kumpata Mkandarasi.
Naye Mwenyekiti wa Baraza la Uuguzi na
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Ukunga Tanzania Profesa Lilian Msele,
ametoa rai kwa mkandarasi kukamili-
sha ujenzi huo kwa wakati uliokubalika
sanjari na kuzingatia viwango na ubora.
“Tunatamani jengo likamalike kwa wakati
na hata likikamilika kabla ya wakati sisi tuta-
furahi sana, unajua hapa tulipo tumepanga
na tunatumia gharama kubwa hivyo tukika-
milisha tutakuwa tume-save fedha nyingi,
kwa kweli tumefurahi kwa moyo mmoja na
tutakuwa tukitembelea eneo la ujenzi mara
kwa mara kuona muendelezo wa kazi”
Mkataba huo wa ujenzi unatekelezwa na
kampuniyenye hadhiyadarajala kwanzaya
Strategic Business Sulution (SBS) ya Jijini
Dares Salaamambapo ujenzi huo unataraiji-
wakukamilikakwakipindichamiezikumi(10)
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Tnmc yakamilisha Mafunzo kwa Wauguzi na Wakunga wa Ghum-

ha cha Upasuaji Hospitali ya Rufaa ya Kanda Bugando- Mwanza.

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
limefanya mafunzo ya kuwajengea uwezo
wauguzi na wakunga wa Hospitali ya Ru-
faa ya Kanda Bugando juu ya Utunzaji wa
vyumba vya upasuaji na vifaa vyake.Aidha
wamejengewa uwezo jinsi ya kutoa usaid-
izi wakati wa upasuaji Pamoja na kanuni
zake.Lengo likiwa ni kuhakikisha vyumba
Pamoja na vifaa vinatunzwa vizuri ili kuzuia
maambukizi yanayoweza kuleta athari kwa
wagonjwa wanaopata huduma ya upasua-
ji kutokana na changamoto mbalimbali.
Mkurugenzi Mkuu wa Hospitali ya Ru-
faa ya kanda Bugando mkoani Mwanza
Dkt Fabian A.Massaga amehitimisha ma-
funzo kwa wauguzi wa vyumba vya upa-
suaji tarehe 06 Oktoba , 2023 ambapo
mafunzo haya yamefanyika kwa muda
wa wiki mbili kuanzia tarehe 25.09.2023
yametolewa na wakufunzi kutoka Bara-
za la Uuguzi na Ukunga Tanzania.

Akizungumza katika hafla hiyo Dkt. Mas-
saga amewapongeza wakufunzi kwa kazi
nzuri wanazofanya na kuongeza kuwa
mafunzo haya yalilenga katika maandal-
izi wakati wa upasuaji, uandaaji wa vi-
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faa vya upasuaji, uandaaji wa nguo na
gozi za kufanyia upasuaji katika chumba
cha kutakasia (Central Sterilization Ser-
vice Department) pamoja na maandalizi
ya mgonjwa kabla na baada ya upasua-
ji (Pre and Post operation preparation)
“‘Mafunzo haya yatakuwa msaada mkub-
wa kwa Taasisi na pia yataleta maba-
diliko makubwa katika chumba cha
upasuaji” amesema Dkt.Massaga.
Kwa upande wake Bi.Salome Kassan-
ga muuguzi mbobezi katika chumba cha
upasuaji na mkufunzi kutoka Baraza la
uuguzi na ukunga Tanzania, amepongeza
juhudi kubwa zinazofanywa na Hospitali
ya Rufaa ya kanda Bugando katika utoa-
ji wa huduma za afya ikiwemo upasuaiji.

Bi.Kassanga ameongeza kwa kusema
kuwa Pamoja na mapungufu machache tu-
liyoyaona, mafunzo haya yataenda kuon-
doa changamoto nyingi na kushauri mpan-
go wa kufufua vyuo vinavyotoa mafunzo
ya huduma za uuguzi katika vyumba vya
upasuaji,aliongeza mpango huu wa kuwa-
jengea uwezo wauguzi na Wakunga katika
eneo hili utakuwa endelevu na unawe-
za kuwa suluhisho la changamoto hizi.
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TAARIFA KWA UMMA
Yah: MAFUNZO YA UTARAJALI 2023/2024
Dodoma, 09 Oktoha, 2023.

Baraza la Uuguzi na Ukunga ni mamlaka ya Kisheria iliyoanzishwa kwa lengo la
kusimamia Wataaluma na Taaluma za Uuguzi na Ukunga ili kuulinda umma dhi-
di ya huduma zinazotolewa na Wauguzi na Wakunga nchini. Baraza linafan-
ya kazi chini ya Sheria ya Uuguzi na Ukunga ya mwaka 2010 na Kanuni zake.
Ofisi ya Msajili inapenda kuwataarifu Wauguzi na Wakunga Wahitimu wa mafunzo ya
Shahada za kwanza za Uuguzi na Ukunga wanaotarajia kujiunga na Mafunzo ya Utarajali
kuanzia tarehe 01.11.2023, kuwa dirisha la maombi kwa njia ya mandao kupitia tovuti ya
Baraza (www.tnmc.go.tz)litafunguliwa kuanziatarehe 16/10/2023 haditarehe 20/10/2023.
Wahitimu wenye sifa mnatakiwa kuandaa nyaraka zifuatazo kwa aji-
li ya kukamilisha maombi na kuchagua Vituo pamoja na kuandali-
wa Vyeti ya Usajili wa Awali (Provisional Registration Certificates);
l. Nakala ya Cheti cha kuzaliwa;
[I.  Namba ya Kitambulisho cha Taifa (NIDA);
[lI.  Nakala za Vyeti vya elimu ya Sekondari (O-level na A- level);
IV. Nakala za Vyeti vya Taaluma na Leseni hai (kwa waliotoka kazini) na; Passport
size yenye ukubwa wa 35x35mm, back ground ya light blue.
Baada ya kukamilisha taratibu za maombi Watarajali wanatakiwa kufi-
ka katika Vituo vya Mafunzo walivyopangiwa kuanzia tarehe 01/11/2023 na
mwisho wa kupokelewa katika vituo walivyochagua ni tarehe 05/11/2023 am-
bapo kwa mwaka 2023/24 vituo 31 Vvinatarajia kupikea watarajali hao.
Kwa ufafanuzi zaidi wasiliana kwa namba zifuatazo: +255 758 589 706, +255 628 583
890 na +255 787 951 966.
Nawatakia utekelezaii mwema
Imetolewa na:
Happy Masenga
Kny; MSAJILI
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Wauguzi

na wakunga kutoka mikoa
mbalimbali ya Tanzania,na Nchi Jirani za
Afrika mashariki na kutoka bara Ulaya
walishiriki Kongamano (Symposium) lil-

iloandaliwa kwa pamoja kati ya Chuo
cha wauguzi na Wakunga Nchi za Afrika
Mashariki, Kati na Kusini (ECSACONM)
na HEALCARe Consortium. Kongamano
hilo lilifanyika kwa siku mbili, tarehe 19&20
Mwezi Oktoba 2023 katika Ukumbi wa
MABELE. Kauli mbiu ya Kongamano hilo
ilikuwa: Do we Treat Our Patients Right?
Akizungumza wakati wa ufunguzi wa Mku-
tano huo mkurugenzi wa huduma za Uu-
guzi na Ukunga Tanzania Bi.Ziada Sel-
lah ambaye alimuwakilisha Katibu mkuu
Wizara ya Afya, amesema kongamano
hilo lilloandaliwa na ECSACONM AND
HEALCARe Consortium lina lengo la ku-
hakikisha watumishi wa huduma za afya
wanatoa huduma zenye staha zinazojali
utu,heshima,upendo na huruma na kujali
wateja.Alisistiza kwamba kongamano hili
litatusaidia sana sisi wauguzi,wakunga
na watoa huduma za afya kuweka hudu-
ma dhabiti kati yetu na wateja wetu ili
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kila mmoja afurahie huduma tunazozitoa”
Naye Bi.Agnes Mtawa ambaye ni Msa-
jili wa Baraza la Uuguzi na Ukunga Tan-
zania,na Muwakilishi wa Tanzania katika
College ya ECSACONM alieleza kwam-
ba nchi wananchama hukutana kila baa-
da ya miaka minne katika nchi mojawapo
ambayo huchaguliwa kuwa mwenyeji wa
mkutano.Aidha kila baada ya miaka mi-
wili nchi hizi hukutana kwa kongamano
la Kisayansi yaani Scientific Conference
ambapo hujadili tafiti mbalimbali ili kubore-
sha huduma za Uuguzi na Ukunga na
namna ya kuboresha huduma.Kongama-
no la kisayansi litafanyika 2024 Lesotho.
Kwa muundo wa ECSACONM kila nchi
ina tawi linalotambulika kama chapter,kwa
hiyo huu ni mkutano wa chapter ya Tan-
zania. Bi Agnes aliongeza kwamba”Mara
nyingi kupitia mafunzo haya huwa tunajif-
unza kwa wenzetu jinsi wanavyotoa hudu-
ma, nasi tunajifunza kupitia kwao kwasa-
babu katika nchi hizi mifumo ya mafunzo
na utoaji huduma tunatofautiana kidogo,
lakini pia hata upande wa nyanja ya utafiti
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huwa tunabadilishana huku tukitamani huu  pwakilishi wa Chapter ya Kenya, Bi.Carren
ukanda tuwe na mambo yanayofanana ili ompbewa ni miongoni wa washiriki wali-

muuguzi au mkunga awe na UwWezo wa ghiriki katika Kongamano hilo ambapo al-
kufanya kazi nchi yeyote mwanachama ” i rahia mada zilizotolewa akiwataka wau-
Kwa upande wake Makamu mwenyekiti wa guzinawakunga kujiungana ECSACONM
ECSACONM Bi.Evelyne Maziku amese- |kymbukwe ECSACONM inajumuisha Nchi
ma “Tunafuraha kushiriki kongamano hili . ,mi na sita(16) ambazo ni Kenya ,Ugan-
la kisayansi la kitaifa kwa Nchi ya Tanza- da, Tanzania Zambia Zimbabwe Botswana,
nia huku akiwaomba wauguzi na wakun- Eqwatini Lesotho,South Afrika na South Su-

ga wote nchini kuhakikisha anajiunga na dan.Nyingine ni Mauritus,Seychelles,Ma-
shirikisho hili ili kupata uzoefu ikiwemo lawi Mozambig,Rwanda na Namibia.
kubadilishana ujuzi na mataifa mbalimbali.”

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania lapokea Tanzia ya Wauguzi
Watano.

Msajili wa Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania anasikitika kupokea taarifa ya VIFO
vya Wauguzi na wakunga watano katika kipindi cha mwezi Septemba 2023

1. Bw.Evarist F. Sanga (Afisa Muuguzi) Alikuwa akifanya kazi Hospitali ya Taifa
Muhimbili - Mloganzila. Alifariki tarehe 27.09.2023

2. Bi.Solana Ndunguru -Afisa Muuguzi Msaidizi.Alikuwa akifanya kazi Hospitali ya
Mt.Joseph Peramiho.Alifariki tarehe 16.09.2023.

3. Bw.Robert Benedicto- Muuguzi,alikuwa akifanya kazi Zahanati ya Kayenze Hal-
mashauri ya Nyang’hwale.Alifariki 11.09.2023.

4. Magreth Hongoli-Muuguzi,alikuwa akifanya kazi Hospitali ya Taifa Muhimbili.Ali-
fariki tarehe 05.09.2023

5. Bi.Leonidas Chano-Muuguzi,alikuwa akifanya kazi Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa
Singida.Alifariki 03.09.2023.

Wamepigana vita vilivyo vema,mwendo wameumaliza.Mungu azipumzishe roho za
marehemu mahala pema peponi.

Bwana alitoa na bwana ametwaa jina lake lihimidiwe. AMEN
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA

APPLICATION PROCEDURES/STEPS FOR LICENSE RENEWAL

WHAT TO DO IF | FORGET MY PASSWORD?

The following are steps for password recovery of the
TNMCIS personal account

Step 2: Enter your email
address and

click on “Send password reset
code”, a verification code

will be sent to your mobile
number (Mobile number that
was registered in TNMCIS);

Step 1: Click on the link
“Reset here” found below
forgot your password on
the login page;

Step 4: Now you will be

Step 3: Enter the verification
_cude in the F?SEt link to able to reset your password;
\ confirm your mobile number;

Step 5: Enter new password. The password field

requires a minimum of eight characters, with atleast one uppercase letter,

A\ atleast one lowercase letter, atleast one number and atleast one special
symbol i.e @, ?, $. %, &, * or #. Example John@124 or Chakechake@360.

PLEASE NOTE THAT THE VERIFICATION CODE SENT TO YOU IS ONLY VALID FOR 10 MINUTES, SO IF YOU HAVE
NOT CLICKED IT WITHIN THIS TIME, YOU WILL NEED TO CLICK ON THE RESET PASSWORD LINK AGAIN.
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TAARIFA KWA UMMA

KUSUDIO LA KUWAONDOA KWENYE DAFTARI LR USAJILI NA UOROD-
HESHWAJI WAUGUZI NA WAKUNGA AMBAO HAWAJAHUISHA LESENI.

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania ni mamlaka ya kisheria iliyoanzishwa kwa ajili va
kusimamia Wataaluma a Taaluma za Uuguzi na Ukunga ili kulinda umma dhidi ya hudu-
ma zinazotolewa na Wauguzi na Wakunga chini.

Baraza linafanya kazi chini ya Sheria ya Uuguzi na Ukunga inayoitwa “The Nursing and
Midwifery Act, 2010” na Kanuni zake.

Leseni za Uuguzi na Ukunga zipo kisheria kama ilivyoelekezwa katika kifungu cha 21(1)
na (2) na 38(1) cha Sheria ya Uuguzi na Ukunga Na. 1 ya mwaka 2010.

Zoezi la uhuishaji wa Leseni za Uuguzi na Ukunga kwa msimu husika hufunguliwa kila
ifikapo tarehe 01 Julai na kukamilika tarehe 31 Disemba.

Baada va kufanva tathimini a zoezi hili imebainika kuwa kuna baadhi ya Wauguzi na
Wakunga ambao hawajahuisha Leseni zao.

Ofisi ya Msaijili inakusudia kuwasilisha jambo hili katika kikao cha Baraza ili wale wote
ambao hawajahuisha leseni zao na hawajatoa taarifa yoyote, ofisi ya Msajili kumjulisha
kwamba Wamestaafu, hawatoi huduma za Uuguzi na Ukunga au wamebadilisha taalu-
ma n.k,waweze kutolewa/kufutwa kwenye daftari la Usajili/Uorodheshwaji kwa mujibu
wa kifungu cha 18 cha Sheria ya Uuguzi na Ukunga ya mwaka 2010 a Kanuni ya 8(b)
ya Usajili, Uorodheshaji na Utoaji Leseni (Registration, Enroliment and Licencing Regu-
lation, 2010).

Aidha, baada ya kuondolewa kwenye rejesta au orodha Muuguzi au Mkunga huvu ha-
toweza kurejeshwa kwenye daftari la Usajili kabla ya kutimiza miaka mitano (5) kuanzia
tarehe aliyoondolewa kwa mujibwa wa Kanuni ya 10(1) na (2) va Usajili,uorodheshwaji
na utoaji Leseni (Regisistration,Enrollment and Licencing Regulation, 2010).

Ofisi ya Msajili inawasisitiza Wauguzi na Wakunga wote ambao bado hawajakamilisha
zoezi la kuhuisha Leseni kukamilisha taratibu zote ili kuepuka usumbufu usiokuwa wa
lazima.
Kwa mawasiliano zaidi tafadhali piga simu na: - +255 787 951 966, +255 682 896 529,
+255 628 583 890 na +255 758 589 706.

Nawatakia utekelezaji mwema.

Imetolewa na:
Agnes Mtawa
MSAJILI BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA
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CUSTOMER HELP DESK

Have you encountered any challenges regarding our services? Contact us now

APPLICATION FOR: LICENSURE RENEWAL,
PROVISIONAL REGISTRATION,
TEMPORARY REGISTRATION AND VERIFICATION

0628583890 , 0758589706 , 0682896529 , 0787204179
0658951966

APPLICATION FOR: LICENSURE EXAMINATION,

INDEXING, AND TRANSCRIPT.

0744377830 , 0753713585 , 0622958841
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
BARAZA LA ULFEE.EI_H# UKUNGA TANZANIA
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Limeandaliwa na Kitengo cha Uhusiano
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
P.O BOX1736 DODOMA ,TEL.022-212133975
Fax.022-2133975,Email:Info@tnmc.go.tz
Tovuti:www.tnmc.go.tz

HAKI ZOTE ZIMEHIFADHIWA

JARIDA LA BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA
TANZANIA TOLEO NO 02



