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Wauguzi, Wakunga Mtwara Wanufaika Mafunzo ya
Matumizi ya Vyumba vya Upasuaiji.

araza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
B limendelea kuwajengea uwezo
Wauguzi na Wakunga Nchini kwa
kuwafundisha jinsi ya kutoa huduma
wanaposhiriki zoezi la upasuaji katika
chumba cha upasuaji ili kuboresha huduma,

Mafunzo hayo yamefanyika katika Hospitali
ya Rufaa ya Mkoa Ligula, Mkoani Mtwara.

Mafunzo hayo vyaliwahusisha madaktari,
wauguzi, wakunga pamoja na wahudumu
wa Afya wapatao 97 kutoka chumba cha
upasuaji, chumba cha wagonjwa wanaohitaji
uangalizi wa karibu, Idara ya kusafisha na
kutakasa vifaa tiba, sehemu ya huduma za
dharura, wodi ya Wazazi sambamba na wodi
ya upasuaji kutoka Hospitali ya Rufaa ya
Ligula na Hospitali ya Rufaaya St.Benedict
Ndanda zote za Mkoani Mtwara.

Akifafanua juu ya umuhimu wa mafunzo
hayo Bi. Salome Kassanga, ambaye ni
Muuguzi mtaalamu wa chumba cha upasuaji
kutoka Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
amesema, mafunzo hayo yamefanyika chini
ya uratibu wa Baraza la Uuguzi na Ukunga
Tanzania kwa siku 14 yakiwa na alama
11.4 za mafunzo ya kujiendeleza kazini
(CPD points) yakitumia moduli 06 katika
usimamizi wa chumba cha upasuaji.

‘Kumekuwa na changamoto ambapo baadhi

ya watumishi hawana ujuzi wa kutosha wa
kusimamia na kuendesha huduma katika
vyumba vya upasuaji hivyo, nia ya mafunzo
haya ni kuwajengea uwezo ili kuzuia
maambukizi kwa wagonjwa wanaofanyiwa
upasuafi” amesema Bi. Kassanga.

Bi. Salome Kassanga, ambaye ni Muuguzi mtaalamu
wa chumba cha upasuaji kutoka Baraza la Uuguzi
na Ukunga Tanzania akitoa ufafanuzi kwa wauguzi
na wakunga wakati wa mafunzo

Hata hivyo, Bi. Kassanga, amewataka
watumishi hao kuyafanyia kazi vyale
waliyojifunza ili kuhakikisha jamii ipate

huduma iliyo bora na salama.

Kwa upande wake Mganga Mfawidhi wa
Hospitali ya St.Benedict Ndanda Dkt. Isaiah
Sienz, amesema mafunzo hayo yamesaidia
kuboresha mazingira ya vyumba vya
upasuaji na kuwaongezea ujuzi watumishi
hao ambapo hapo awali hawakuwa na ujuzi
huo kutokana na kutosoma namna ya kutoa
huduma ya aina hiyo, baada ya mafunzo
kusitishwa hapa Nchini.

Pamoja na Mafunzo hayo Dkt. Sienz,
amemshukuru Msajili wa Baraza la Uuguzi
na Ukunga Tanzania kwa jitihada za utoaji
wa mafunzo ya aina hiyo kwa watumishi
waliopo kazini huku akiiomba serikali
irudishe mafunzo hayo ili kuboresha utoaji
wa huduma ya aina hiyo kwa wateja.
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Watumishi wa Afya Zingatieni Miiko, Weledi

Maadili ya Kazi

1aesna | Baraza na
S ndaji Wakuu
ya Afya
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Mganga Mkuu w Siyanga, Yudas
Ndungile, akifungua kikao kazi kati ya wauguzi
na wakunga Mkoani wa Shinyanga

auguzi, wakunga, Madaktari, na

wafamasia Mkoani Shinyanga
wameaswa kuzingatia miiko na Maadili ya
kazi katika utumishi wao wanapo kuwa
Hospitalini ili kuboresha huduma za Afya
kwa kujali maslahi ya wagonjwa ambao
ndiyo walengwa wakuu wanaopaswa
kuhudumiwa.
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Hayo yamesemwa na Mganga Mkuu wa
Mkoa wa Shinyanga, Yudas Ndungile,
wakati akifungua kikao kazi kati ya
wauguzi, wakunga, Wafamasia wa Mkoa
wa Shinyanga na Maofisa kutoka Baraza la
Uuguzi na Ukunga Tanzania kilichofanyika
katika Ukumbi wa Mikutano, Hospitali ya
Rufaa ya Mkoa wa Shinyanga.

Akifungua kikao kazi hicho kilichofanyika
katika Ukumbi wa Mikutano ya Hospitali
ya Rufaa ya Mkoa Shinyanga Dkt. Ndungile,
amewataka watumishi katika Sekta ya Afya
kuwa na lugha nzuri zenye staha kwa wateja.

“Tuimarishe mawasiliano yetu na wateja,
tuache ujuaji ambao hauna maana, hali ya

sasa si kama ya zamani unaweza ukawa
unakiuka maadili, kumbe mteja anakurekod
hata kukupiga picha bila wewe kujua
kutokana na teknolojia ilivyo siku hizi
tusifione kuwa sisi ni wataalamu zaidi kuzidi
wagonywa, siku hizi watu walioelimika ni
wengi, hivyo tuongeze umakini kwa kuwajali
na kutumia lugha nzuri ya Mawasiliano ili
wateja wafarijike lakini pia waridhishwe na
huduma zetu’, alisema. Dungile

Katika hatua nyingine, Dkt. Ndungile,
ametilia mkazo kauli ya Mkuu wa Mkoa
wa Shinyanga, Mhe. Christina Mndeme,
tabia ya kuacha matumizi ya simu (kuchati)
wakati wa kumhudumia mteja kwa kueleza
kuwa si busara sababu inaonesha dharau
kwa wateja na badala yake akashauri kama
mtumishi anataka kutumia simu, ni vema
akamjulisha mteja wake kabla ya kuitumia.

Naye Afisa Maadili ambaye pia ni Mkunga
Mbobezi kutoka Baraza la Uuguzi na
Ukunga Tanzania, Bi. Mwajuma Mutabazi,
amewasisitiza watumishi hao kuzingatia
majukumu yao kadiri ya mwongozo wa
viapo vyao vya kitaaluma, amesema kwa
kufanya hivyo kutasaidia kutoa huduma
nzuri kwa mteja sambamba na kufuata
miiko na maadili ya kazi, ikiwa ni pamoja na
kutumia lugha nzuri kwa mteja.

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
ni Mamlaka ya Kisheria inayosimamia
wanataaluma na taaluma za Uuguzi na
Ukunga Tanzania chini ya Sheria ya Mwaka
2010 na kanuni zake (The Nursing and
Midwifery Act, 2010)ili kuhakikisha huduma
zinazotolewa na wauguzi na wakunga
Nchini ni za kiwango kinachokubalika na
salama kwa jamii.
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Wauguzi, Wakunga Msitoe Huduma nje ya
Mawanda yenu (Scope Of Practice) - Msajili TNMC

Na Ndimmyake Mwakapiso
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Wauguzina kunga w Imashauri ya Wilaya a Kibiti Mkoani Pwani

ambaye hayupo pichani.

sajili wa Baraza la Uuguzi na
M Ukunga Bi. Agnes Mtawa, ametoa

rai kwa Wauguzi na Wakunga
Nchini kutekeleza majukumu yao kwa
kuzingatia taratibu za taaluma hiyo, ikiwa
ni pamoja na uvaaji wa sare za kitaaluma
zilizoidhinishwa na Baraza la Uuguzi na
Ukunga kwa mujibu wa Sheria, wakiwa
katika maeneo ya kutolea huduma za Afya,
kutoa huduma kwa kuzingatia mawanda ya
taaluma( Scope of Practice) ,kutoa huduma
zenye staha pamoja na kuheshimu mila na
tamaduni za jamii husika.

Bi.Agnes Mtawa, ameyasema hayo, wakati
akitoa Mafunzo ya Maadili, Sheria, Kanuni
na taratibu za taaluma ya Uuguzi na Ukunga
kwa wataalamu wa kada hiyo katika
Halmashauri ya Wilaya ya Kibiti Mkoani
Pwani.

Akifafanua suala la kufanya kazi ambazo si

x
wakifuatilia
mafunzo ya Sheria na Maadili yanayotolewa na Msajili wa Baraza Bi.Agnes Mtawa,
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za taaluma hiyo, amesema, kumekuwa na
tabia kwa baadhi ya wauguzi na wakunga,
kufanya kazi tofauti na zile zinazoruhusiwa
kitaaluma kama vile huduma ya upasuaji
na kuwataka waache tabia ya kutoa
huduma ambazo ni nje ya mawanda yao,na
wanapokutana na wagonjwa wanaohitaji
huduma hizo basi wahakikishe wanatoa
rufaa kwa wataalamu husika.

‘Kwa hiyvo nawakumbusha kufanya kazi
Zilizo ndani ya mawanda yenu (scope of
practice) msifanye mambo kwa kukariri
kwamba mimi hiki nakijua, mbona mimi
naonaga wanavyofanya hivimfano ni
upasuaji mkubwa.” alisema Bi.Mtawa

BarazalaUuguzinaUkungaNchini,limekuwa
na uratibu wa kufanya ziara katika Mikoa
mbalimbali na wilaya zake Nchini kwa lengo
la kuwakumbusha wauguzi na wakunga
maadili na Sheria za taaluma ya Uuguzi na
Ukunga ili waweze kutoa huduma bora na
salama kwa wateja wanaowahudumia.
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“Zingatieni Mafunzo kwa Vitendo” - Bi. Masenga

Na Ndimmyake Mwakapiso

——

anafunzi wanaosoma taaluma
ya Uuguzi na Ukunga Kkatika
Vyuo mbalimbali Nchini,

wameshauriwa kuzingatia Mafunzo kwa
vitendo wanapokuwa vyuoni ili kuwa na
umahiri unaotakiwa katika taaluma vya
Uuguzi na Ukunga.

Kauli hiyo imetolewa na Mkurugenzi wa
Mafunzo na maendeleo ya taaluma wa
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania Bi.
Happy Masenga, alipozungumza na kitengo
cha Uhusiano na Mawasiliano kwa Umma
cha Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
Jijini Dodoma.

“Ninawashauri Wanafunzi waliopo vyuoni
wanaosoma taaluma ya Uuguzi na Ukunga
kwamba, wanapokuwa katika Mafunzo
wazingatie sana kujifunza kwa vitendo
wanapokuwa katika Hospitali mbalimbali
kwa mafunzo ya vitendo, hif inamsaidia
sana kuimarisha weledi wao na umahiri
unaotakiwa katika utoaji huduma, hii
itapelekea kufanya vizuri katika mitihani ya
usafili na leseni” amesema Bi. Masenga

Mkurugenzi wa Mafunzo na maendeleo ya
taaluma wa Baraza la Uuguzi na Ukunga
Tanzania Bi. Happy Masenga, alikizungumza
na kitengo cha Uhusiano na Mawasiliano
kwa Umma cha Baraza la Uuguzi na Ukunga
Tanzania Jijini Dodoma.

Akizungumzia kuhusu vyuo vya Uuguzi na
Ukunga vilivyosajiliwa kuendesha Mafunzo
Nchini, Bi. Masenga, amevitaka vyuo hivyo
kuendesha Mafunzo kwa kuzingatia mitaala
sambamba na kuwafuatilia wanafunzi wao
wanapokuwa katika maeneo ya kujifunza
kwa vitendo ili kutoa wauguzi wenye ubora
na umabhiri unaotakiwa.
Katika hatua nyingine Bi. Masenga,
amebainisha ratiba ya  kufanyika kwa
mitihani ya usajili na leseni, kwamba
hufanyika kwa awamu tatu katika kila
Mwaka wa fedha ambapo ni Mwezi Agosti,
Disemba na Aprili.

Pia amewashauri watahiniwa wote
wanaotarajia kufanya Mtihani wa Usajili
na Leseni mwezi Disemba 2023, kuchagua
vituo vilivyo karibu na Mikoa wanayoishi,
amevitaja vituo hivyo kuwa ni pamoja
na Taasisi ya Afya na Sayansi Shirikishi
Tandabui-(Mwanza),

Chuo Kikuu cha Kampala-(Dar es Salamu),
Chuo cha St. John-(Dodoma),

Chuo cha Stephano Moshi-(Kilimanjaro),
Chuo cha Afya na Sayansi
shiriki-Mbalizi(Mbeya),

Chuo Kikuu cha Katoliki-lIringa (RUCU)
Pamoja na

Tabora Polytechnic-(Tabora.)
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Wauguzi, Wakunga Wahimizwa kutunza Siri

za Mteja

Na Ezekiel Nyalusi

kurugenzi wa Usajili, leseni na
Maadili kutoka Baraza la Uuguzi na
Ukunga Tanzania Bi. Jane Mazigo,

M

ametoa Mafunzo kwa wauguzi na wakunga
katika Halmashauri ya Chalinze ikiwa ni
lengo la kuwakumbusha watumishi hao
kuzingatia Sheria, Kanuni pamoja na Maadili
katika utoaji wa huduma kwa wateja katika
vituo Afya.

Akizungumza Novemba 15, 2023 katika
Ukumbi wa Kikwete Halmashauri vya
Chalinze amesema, katika utoaji wa
huduma kwa wagonjwa ni vizuri kuzingatia
usiri katika taarifa tunazozipata kwa mteja
ikiwa ni pamoja na kuwajibika kwa vitendo
katika maeneo ya kazi, uadilifu na kutumia
rasilimali zilizopo kwa usahihi ili kuepuka
migogoro.

Ameongeza kuwa, watumishi wanapaswa
kuzingatia usawa katika utoaji wa huduma
pasipo upendeleo wala ubaguzi pamoja na
kuhakikisha wanatunza vifaa vya dharura ili
wagonjwa wanapofika katika vituo wapate
huduma kwa haraka.

Aidha na tabia vya

amewaasa kuwa

Mkurugenzi wa
Leseni na Maadili
kutoka Baraza la
Uuguzi na Ukunga
Tanzania Bi. Jane
Mazigo wa kwanza
kushoto, katika picha
ya pamoja baada

§  ya Mafunzo kwa
wauguzi na wakunga
katika Halmashauri
ya Chalinze
kuheshimiana, kujitambua na kushirikiana

kuwa salama.

Katika hatua nyingine Bi. Mazigo, ametoa
wito kwa wauguzi na wakunga kujiendeleza
kitaaluma kwa kuwa sekta ya Afya huenda
na mabadiliko.

Kwa upande wake Muuguzi Mkuu wa
HalmashauriyaChalinze Bi. GabrielaMtwale,
amesema mafunzo hayo yatapunguza
malalamiko kwenye baadhiya vituo vya Afya
huku akitoa rai kwa watumishi hao kuacha
kutumia simu wakati wa utoaji huduma
kwa wateja na kuhakikisha wanatumia
vikao vyao vya kila robo, kukumbushana
na kuelezana namna bora ya utoaji huduma
unaozingatia Maadili.

Hata hivyo, wauguzi na wakunga wa
Halmashauri ya Chalinze, wamelishukuru
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania kwa
Mafunzo hayo kwa kuwakumbusha kufanya
kazi kwa weledi kwa kuzingatia miongozo,
taratibu, Sheria na kanuni huku wakiomba
Mafunzo hayo yawe endelevu kwani
yatawasaidia kutoa huduma bora kwa jamii.
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Muuguzi, Mkunga Ukitoa Huduma Bila Leseni
utakabiliwa, kifungo cha Miaka Mitano, Faini.

Na Ndimmyake Mwakapiso

sajili wa Baraza la Uuguzi na
M Ukunga Tanzania Bi. Agnes Mtawa,

amewataka wauguzi na wakunga
Nchi, kutekeleza Sheria inayowataka
kuwa na leseni hai ya kutolea huduma ili
wawe na uhalali wa kuwahudumia wateja
waonafika kwenye Hospitali, Vituo vya Afya
na Zahanati wanazofanyia kazi, sambamba
na kutambulika kama wataalamu wa tasnia
hiyo.

Bi. Mtawa, ametoa maelekezo hayo Wilayani
Mafia, Mkoani Pwani, wakati akitoa Elimu
za Sheria na Maadili ya taaluma ya Uuguzi
na Ukunga, ikiwa ni muendelezo wa ziara
za Baraza katika Mkoa wa Pwani na Wilaya
zake.

Amesema sualala Muuguzi na Mkunga kuwa
na leseni hai ili uruhusiwe kutoa huduma,
kwa mteja sio jambo la hiari au matakwa ya
Msajili wa Baraza, bali linatokana na Sheria
halali ya Uuguzi na Ukunga iliyotungwa
Mwaka 2010 ili kuhakikisha huduma
zinazotolewa ni za kiwango kinachokubalika
na salama kwa jamii.

Msajili wa Baraza la
Uuguzi na

Ukunga Tanzania

Bi. Agnes Mtawa,
akitoa Elimu ya
Sheria na Maadili ya
Uuguzi na

Ukunga Wilayani
Mafia, Mkoani Pwani.

‘Sheria ya Uuguzi na Ukunga ya Mwaka
2010, Kifungu cha (38)(i)a)c) imeanisha
hapa, kwamba Muuguzi au Mkunga yeyote,
atakapo patikana anatoa huduma bila kuwa
na lesini hai, adhabu zake ni kifungo cha
miaka 05 au faini isiyopungua shilingi Milioni
moja (1,000,000 au isivozidi  million] tatu
( 3,000,000) au vyote kwa Pamoja, aidha,
kifungu cha (44) kimeainisha mwajiri
ambaye kwa makusudi kabisa atamuajiri au
kufanya kazi na muuguzi asiye na leseni hai
chini ya mamlaka yake ikithibitika adhabu
yake ni faini isivopungua Sh.Milioni moja
(1,000,000) au kifungo kisichopungua miezi
sita” alisema Bi.Mtawa

Akisisitiza kuhusu umuhimu wa kila
muuguzi na mkunga kuwa na leseni hai Bi.
Mtawa, ametanabaisha kuwa, mtu yeyote
atakayebainika kutokuhuisha leseni yake
miezi sita tangu ilipoisha muda wake kwa
mujibu wa kanuni ya Usajili, uorodheshwaji
na leseni kifungu cha (8)(a)(b)(c) Msajili
amepewa Mamlaka ya kumfuta katika
daftari la usajili na kutoa taarifa kwenye
mamlaka yake ya Ajira.
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Mhe. Ummy aagiza Daktari na Muugu2|

kuchukuliwa hatua

Na Mwandishi wetu

aziri wa Afya Mhe. Ummy B,
Mwalimu , ameyaagiza Mabaraza
ya madaktari na wauguzi §

kuwachukulia hatua Mganga na Muuguzi
waliosababisha kifo cha mjamzito Mariam
Zahoro, kilichotokea Kituo cha Afya Kabuku,
Wilaya ya Handeni Mkoani Tanga.

Mwalimu amesema, Mariam, hakufariki kwa
ajili ya kukosa kiasi cha shilingi 150,000,
bali ni kwa ajili ya uzembe wa baadhi
ya wahudumu wa Afya kwa kushindwa
kuwajibika kutokana na hali aliyokuwa nayo
mgonjwa.

Ameyasema hayo Novemba 27,2023 baada
ya kupokea taarifa ya Tume iliyoundwa
kuchunguza jambo hilo lililotokea Novemba
11, mwaka huu, kwenye mkutano wa
hadhara uliofanyika Kituo cha Afya Kabuku,
ambapo Tume imebaini wahudumu wawili
ndiyo wenye makosa.

“Tunataka Mabaraza ya Madaktari na
Wauguzi wachukue hatua kwa Daktari na
Muuguzi walioshindwa kuwajibika, kosa

la Daktari ni kushindwa kufika kwa wakati

akiwa ameelezwa hali ya mjamzito ni mbaya,
hata alipofika, alishindwa kuchukua hatua ya
kumpeleka Hospitali ya Wilaya ya Handeni,
Mkata baada ya kumkosa Muuguzi wa dawa

za usingizi ili mgonjwa afanyiwe upasuaji

lazima apewe dawa za usingizi,” ameeleza
Mhe.Mwalimu na kuongeza kuwa

‘Kosa la Muuguzi ni kumueleza mgonjwa
kuwa anatakiwa alipe 150,000 wakati huo
sio utaratibu, kwani alitakiwa atoe huduma

Waziri wa Mhe. Afya Ummy Mwalimu,
akizungumza kwenye Mkutano wa hadhara
uliofanyika Kituo cha Afya Kabuku.

bila kudai fedha hizo, hivyo, nitangaze
kwamba mjamzito hakupoteza maisha kwa
ajili ya kukosa sh.150,000, bali ni kwa ajili ya
uzembe wa baadhi ya wahudumu wa Afya,”

Mwalimu amesema Sera ya Afya ya mwaka
2007 inamtaka mjamzito kupata huduma
bila malipo, hivyo amepinga makubaliano
yaliyofikiwa kwenye kata kati ya wahudumu
wa Afya na watendaji akiwemo Diwani wa
eneo hilo kupitisha kuwa mjamzito atatoa
sh. 150,000 kwa ajili ya upasuaji.

Amesema anataka Mabaraza  hayo
yatoe maamuzi ndani ya wiki mbili, huku
akiwaahidi Wananchi hao kuwa wahudumu
hao wawili hawatarudi Kabuku na kutaka
hatua kali zichukuliwe dhidi yao iwe onyo
kwa wengine.

Hata hivyo Waziri wa Afya Ummy Mwalimu
, amekiri baadhi ya majengo kwenye kituo
hicho yamechoka, na atatafuta fedha
kujenga mengine.

Credit:Gazeti la Majira

www.thme.go.tz



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA,*‘L*".‘NM[:
%l BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA

- MTIHANI WA USAJILI
b lavasll NA LESENI DESEMBA, 2023

Wahitimu wote mnatangaziwa kuwa mtihani wa Usajili na Leseni utafanyika
tarehe 29/12/2023, maombi yanafanyika kupitia mtandao kwa kutumia
mfumo wa Baraza https://tnmcis.tnmc.go.tz/ kuanzia tarehe 6/11/2023 hadi
tarehe 20/12/2023. Kila muombaiji atatakiwa kujisajili na kulipia kiasi cha
Shilingi 150,000/- ,kwa wale wanaoomba kufanya mtihani huu kwa mara ya
kwanza na Shilingi 75,000/= kwa wanaorudia.

Waombaji wanaotarajia kufanya Mtihani

huu kwa mara ya kwanza,

wanatakiwa kuhakikisha wamefanya usajili wa awali (Indexing) kwa mujibu
wa kifungu cha 14 (1) cha kanuni za mafunzo. Pia, kuzingatia taratibu zote za
maombi ambazo zimeambatanishwa ikiwa ni pamoja na kuweka picha sahihi
(Passport Size), kujaza majina sahihi yanayoendana na vyeti vya kufuzu
sekondari, kufanya malipo kwa wakati na kuchagua kituo sahihi cha mtihani
kati ya vilivyoorodheshwa katika jedwali hapa chini:

KITUO CHA MTIHANI MKOA IDADI
SHIRIKISHI - TANDABUL MWEEERD 1000
CHUO KIKUU CHA KAMPALA DSM 1000
CHUO KIKUU CHA ST.JOHN DODOMA 800
CHUO CHA STEPHAN MOSHI-KILIMANJARO MOSHI 800
CHUO CHA AFYA NA SAYANSI SHIRIKISHI -MBALIZI MBEYA 800
CHUO KIKUU CHA KATOLIKI RUAHA (RUCU) IRINGA 700
TABORA POLYTECHNIC TABORA 700

(§(») @tnmchabari

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA T"“E
BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA ==
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TANZIA

Baraza la Uuguzi na Ukunga limepokea kwa masikitiko vifo vya wauguzi na
wakunga wenzetu waliotangulia mbele za haki, baada ya kumaliza kazi yao
hapa duniani; Mwenyezi Mungu azipokee Roho zao.

1.Marehemu Tabitha Nkane, alifariki tarehe 13/11/2023 alikuwa akifanya kazi
Zahanati ya sabasaba - Mkoani IRINGA

2.Marehemu Secilia Kumburu, alifariki 16.11.2023, alikuwa akifanya kazi
kituo cha afya, Dumila-KILOSA

3.Marehemu lina james Mbwambo, alifariki 24.11.2023 alikuwa akifanya kazi
Serengeti DC- Mkoani MARA.
4 Marehemu Benadetha Masolwa, alifariki 24.11.2023 alikuwa akifanya kazi

Bunda DC- Mkoani MARA

5.Marehemu Josephat jabir Ally, alifariki 28.11.2023 alikuwa akifanya
kazi Zahanati ya Kindimba Chini-Mbinga.

6.Marehemu Fedrick Orsa, alifariki 29.11.2023. alikuwa akifanya kazi
Hospitali ya Peramiho- Mkoani RUVUMA.

WAPUMZIKE KWA AMANI
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA E
BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA M

TANGAZD:
YAH: WANAFUNZI WOTE WALIOLIPLA INDEXING NJE YA MFUMOD.

Baraza la Uuguz na Ukunga Tanzania linapenda kuwajulisha wanafunzi
wole waliclipa Usajili wa awall (student Indexing) mje ya Miumo
wanaweza kuendela kufanya maombs yao yva Mbham pasipoc kulipia
Uzajil wa awal (sfudent Indexing) kama mfumo ulivyoswataka hapo
awall,

Kwa yeyote atakayepata changamoto atoe taanfa kwa kupiga simu
zilizopo katika mfumo wa Baraza (hppts:ww.tnmeis. go.1z),

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania ni Mamlaka va Kisheria
inayosimamia Wanataaluma na Taaluma za Uuguzi na Ukunga Tanzania
chini ya Shena ya Mwaka 2010 na kanuni zake (The Nursing and
Midwifery Act, 2010) ili kuhakikisha huduma zinazololewa na wauguzi
na wakunga Mchini Tanzama ni Za Kiwanga kinachokubalika na salama
kwa jamii.

Imelalewa na:

IDARA YA HABARI MA UHUSIANG
BARAZA LA UUGUZ NA UKUNGA TANZANIA,

26 /1172023,

m www.thme.9o.tz



Limeandaliwa na Kitengo cha Uhusiano na Mawasiliano
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
P.O BOX1736 DODOMA ,TEL.022-212133975
Fax.022-2133975,Email:Info@tnmc.go.tz
Tovuti:www.tnmc.go.tz
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