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TAARIFA KWA UMMA 
 

KUHUSU KUFUTWA KWA MATOKEO YA MTIHANI WA USAJILI NA LESENI YA BARAZA  
LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA KWA WATAHINIWA 1,330 WA STASHAHADA 

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania chini ya Wizara ya Afya lina jukumu la kusimamia taaluma 
za Wauguzi na Wakunga nchini kupitia Sheria ya Uuguzi na Ukunga ya Mwaka 2010. Pamoja na 
majukumu mengine ya msingi, Baraza limepewa jukumu la kusajili, kuorodhesha,na kutoa leseni 
kwa wauguzi na wakunga wa ngazi zote, kwa kuendesha Mitihani ya Usajili na Leseni kwa Mujibu 
wa Kifungu cha 15(a) (b) cha Sheria ya Uuguzi na Ukunga ya mwaka 2010. 
 
Mnamo tarehe 07/09/2023, Baraza liliendesha mitihani ya usajili na leseni kwa Wauguzi na 
Wakunga 1,434 wa ngazi zote. Watahiniwa wa Astashahada walikuwa 44, Stashahada 1,330, 
Shahada 60. Mitihani hii ilifanyika katika vituo vitatu katika Mikoa ya Dar Es Salaaam (DUCE); 
Mwanza (Mwanza University) pamoja na Dodoma (St. John University) 
 
Wizara ya Afya ilipata taarifa za kuvuja kwa mtihani na kuchukua hatua za haraka kushirikiana 
na Vyombo vya Usalama kufanya uchunguzi ambapo ilithibitika kuwa ni ukweli mtihani ulivuja na 
kusambaa kwa watahiniwa wa Stashahada. Mtuhumiwa aliyehusika katika uvujishaji wa mtihani 
huu tayari amebainika na kusimamishwa kazi huku taratibu kinidhamu na kisheria zinaendelea 
kutekelezwa. 
 
Wizara inautangazia umma kuwa matokeo yote ya mtihani wa usajili na leseni wa Wauguzi 
na Wakunga kwa watahiniwa wa Stashahada yamefutwa kwa mujibu wa Sheria ya Uuguzi 
na Ukunga ya Mwaka 2010, Kanuni ya mafunzo ya Mwaka 2010, Kifungu cha 22(3)  

Hatua hizi zimechukuliwa kwa lengo la kuhakikisha Baraza linathibitisha wataalam wenye sifa 
stahiki kulingana na taaluma zao kutoa huduma bora za matibabu kwa wagonjwa pamoja na 
kuzingatia usalama wa mteja anayetegemea kupata huduma za Uuguzi na Ukunga. Hii ni kwa 
mujibu wa Sheria ya Uuguzi na Ukunga ya Mwaka 2010, ambalo ndilo  jukumu kubwa la Baraza. 

Watahiniwa watapewa nafasi ya kufanya mtihani mwingine bila malipo yoyote na 
hawatahitajika kujisajili tena, mtihani utafanyika tarehe 16/02/2024, Dodoma. Taarifa zaidi 
kuhusu kurudia kwa mtihani huu zitatolewa na Baraza hivyo watahiniwa wote wanatakiwa 
kujiandaa na mtihani huo kwa kufuata taratibu kanuni na sheria. 

Kwa upande wa watahiniwa wa ngazi za Astashahada na Shahada matokeo tayari yameshatoka 
na watahiniwa wamepata matokeo yao. 
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