
                             

         JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA     

    BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA 
 

 
TAARIFA KWA UMMA 

 
KUTOLEWA KWA MATOKEO YA MTIHANI WA USAJILI NA LESENI ULIOFANYIKA 

TAREHE 07.09.2023. 
 
Dodoma – Tanzania. 
 

02.01.2024, 
 
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania (TNMC) linatangaza Matokeo ya Mtihani wa Usajili 
na Leseni uliyofanyika tarehe 07.09.2023 Matokeo hayo yanapatikana kwenye akaunti ya 
kila Mtahiniwa kwenye mfumo wa Baraza (hppts://ww.tnmcis.go.tz). 
 

Matokeo haya yamechelewa kutangazwa kutokana na baadhi ya watahiniwa kukiuka 
taratibu za ufanyaji Mitihani ambazo zimesababisha kufanyika uchunguzi ili kubaini 
chanzo cha ukiukwaji huo.  
 

Baraza kwa kushirikiana na Vyombo vya Usalama limekamilisha uchunguzi na kufikia 
maamuzi yafuatayo: - 
 

i. Kutoa Matokeo ya Mtihani kwa ngazi ya Shahada (Degree) na Astashahada 
(Certificate) kwa kuwa hakuna Ushahidi wa ukiukwaji wa taratibu za Mtihani. 

ii. Kufuta matokeo ya Mtihani wa ngazi ya Stashahada (Diploma) baada ya kubaini 
ukiukwaji wa taratibu za Mtihani. 

iii. Watahiniwa wote waliofutiwa matokeo ya Mtihani wa ngazi ya Stashahada (Diploma) 
watarudia Mtihani katika tarehe watakayotangaziwa, hivyo wanashauriwa kufanya 
maandalizi ya Mtihani huo wa Marudio na hakutokuwa na malipo yoyote kwa 
Watahiniwa wa Mtihani wa marudio. 

iv. Kwa wale wa Shahada na Astashahada ambao hawakufaulu watatakiwa kurudia 
Mtihani huo kwa utaratibu wa kawaida. 

v. Waliofaulu Mtihani wa Shahada na Astashahada watasajiliwa kwa mujibu wa 
utaratibu. 

 

Niwakumbushe Watahiniwa wote kufuata Taratibu, Kanuni za Mitihani na kuacha njia 
za mikato ambazo hazina tija na kuleta usumbufu usiokuwa wa lazima. 
 
Heri ya Mwaka Mpya na Niwatakie Maandalizi Mema. 

 
Imetolewa Na; 
 

AGNES MTAWA 
 MSAJILI  

BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA 
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