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Mganga Mkuu wa Serikali
ya Simu Wakati wa Utoaji

Ukunga Tanzania (TNMC) Jijini Dodoma.

Na Ndimmyake Mwakapiso.
Mganga Mkuu wa Serikali Prof. Tunaini
JNagu, amepiga marufuku matumizi ya
simu za mkononi kwa watumishi wa Afya
wanapokuwa kazini na kuwaagiza waganga
wafawidhi katika Hospitali zote nchini
kusimamia utekelezaji wa katazo hilo.

Kiongozi huyo ambaye ni msimamizi mkuu
wa wanataaluma wote katika sekta ya Afya,
ametoa agizo hilo alipokuwa mgeni rasmi
kwenye mahafali ya 10 ya Baraza la Uuguzi na
ukunga yaliyofanyika Jijini Dodoma 23 Februari
2024, ambapo jumla ya wauguzi na wakunga
2,099 walisajiliwa na kupewa Leseni.

“Hapo nyuma kama wiki mbili au tatu zilizopita,
niliongeleamasualayasimunanilisemamarufuku
kutumia simu, naomba nirudie ile marufuku
yangu, marufuku kutumia simu tukiwa tunatoa
huduma, naomba niwakumbushe mazingira ya
Hospitali ni ya infection (maambukizi) namna
bora ya kujikinga ni kunawa mikono lakini simu
mara umeweka kwenye kitanda cha mgonjwa
mara umeweka mahali fualani unabeba kila
aina ya vimelea.”

Tunafanya hivi ili kuzuia maambukizi kutoka
kwa mgonjwa mmoja Kwenda kwa mwingine
lakini pia kwenu ninyi maana simu huwezi
kuiosha, ukienda mapumnziko ya chai tumia
simu yako, ukienda nje ukiomba nafasi tumia
simu zako naomba pia niwaagize wafawidhi
wote, waganga wafawidhi katika hospitali
zetu zote kuhakikisha wanasimamia hili,
tukienda kwenye hospitali za private(binafsi)
hili linasimamiwa vizuri” alisema
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Wauguzi na Wakunga wakiapishwa katika Mahafali ya 10 ya Kitaaluma

Apiga Marufuku Matumizi

Huduma.
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Katika hatuanyingine Mganga Mkuuamewataka
wauguzi na wakunga kuwa na mawasiliano
mazuri na wateja wanapofika vituoni kupata
huduma.

“Tunalalamikiwva sana, lugha tunazotumia kwa
wateja wetu ni lugha zisizojali umri wala utu
ni lugha zisizo na staha, naomba lugha zetu
tuziangalie ziwe lugha za upendo na kutia
Moyo”

“Lakini pia, kwa tamaduni zetu tunaweza
kusema leo ndio mmemaliza jando na unyago
katika taaluma hii ya uuguzi na ukunga
Tanzania, kwa kufikia hadhi ya kuorodheshwa
rasmi kuwa wauguzi na wakunga hivyo,
tembea yako, vaa yako Mwenendo wako na
hata matumizi yako ya Mitandao ya kijamii,
ilete taswira ya Muuguzi na Mkunga”

Katika  hatua nyingine  Prof. Nagu,
amewapongeza wauguzi na wakunga kwa
kufanikiwa kupunguza kwa asilimia kubwa
vifo vitokanavyo na uzazi, pamoja na vifo vya
watoto chini ya umri wa miaka O5 na kuwataka
kuongeza juhudi katika kupunguza vifo vya
Watoto wenye umri wa chini ya mwezi mmoja
kwa kuwa takwimu zinaonesha katika eneo
hilo hali si nzuri.

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania ni
Mamlaka ya Kisheria iliyoanzishwa chini ya
Sheria ya Uuguzi na Ukunga ya mwaka 2010
na Kanuni zake, miongoni mwa majukumu
yake ya msingi ni kuratibu na kuendesha
Mitihani kwa wanataaluma kabla ya kusajiliwa
na kupewa leseni ya kufanya kazi kama
Wauguzi na Wakunga hapa nchini na Mitihani
hii hufanyika kwa wanachuo waliohitimu katika
vyuo mbalimbali ndani na hata nje ya Nchi.




TNMC Yatoa Mafunzo ya Sheria na Maadili kwa
wauguzi, wakunga Mkoani Geita.

Wauguzi na wakunga Mkoani Geita wakifuatilia kwa makini Mafunzo ya Maadili na Sheria ya
Uuguzi na Ukunga yaliyoandaliwa na Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania.

Na Ezekiel Nyalusi

araza la Uuguzi na Ukunga Tanzania

(TNMC) liliweka kambi ya siku sita

Mkoani Geita kwa lengo la utoaji
Mafunzo ya Maadili na Sheria ya Uuguzi na
Ukunga kwa wauguzi na wakunga katika
Halmashauri zote za Mkoa humo.

Ziara hiyo ya Mafunzo ni ya kawaida kwa
mujibu wa ratiba za Ofisi ya Msajili, inalengo
la kutoa Elimu ya Maadili na Sheria kwa
wauguzi na wakunga ili waendelee kutoa
Huduma kwa kuzingatia Maadili, Sheria,
kanuni na taratibu hivyo jamiiiweze kupata
Huduma iliyo bora na Salama.

Akitoa Mafunzo hayo katika Halmashauri
sita za Mkoa wa Geita, Msaijili wa Baraza Bi.
Agnes Mtawa, amewapongeza wauguzi na
wakunga Nchini kwa utoaji Huduma bora
kwa jamii, huku akibainisha kuwa, takribani
asilimia 60 hadi 80 ya watoa Huduma za
Afya Nchini, ni wauguzi na wakunga, hivyo

ni vyema wakapata Mafunzo hayo ili kuendelea
kuboresha zaidi Huduma za Afya Nchini.

Kwa upande wake Mwanasheria wa Baraza
Wakili George Shilla, aliwasisitiza wauguzi na
wakunga kujitokeza katika vituo vilivyopangwa
kwa ajili ya Mafunzo hayo ili kuijua vyema Sheria
ya Uuguzi na Ukunga inaiongoza Taaluma hiyo
hapa nchini.

Naye Bi. Mwajuma Mutabazi, ambaye ni Muuguzi
Mbobezi kutoka Baraza amesema, ili kuwa
Muuguzi na Mkunga mzuri ni vyema kuzingatia
Maadili ya taaluma huku ukitanguliza Utu katika
utoaji Huduma.

lkumbukwe kuwa, Baraza la Uuguzi na Ukunga
Tanzania (TNMC) ni Mamlaka ya Kisheria
iliyoanzishwa kwa Mujibu wa Sheria ya Uuguzi
na Ukunga ya Mwaka 2010 na Kanuni zake, kwa
lengo la kusimamia wanataaluma na taaluma za
Uuguzi na Ukunga, ili kuhakikisha jamii inapata
huduma za Afya zilizo bora na Salama.
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Makamu wa Rais Amtunuku Tuzo Afisa Muuguzi
Mwandamizi wa TNMC Bi. Salome Kassanga

Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Philip Mpango, akimkabidhi
tuzo Bi. Salome Kassanga, ambaye ni Mtumishi wa Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania

(TNMC) Tuzo hiyo imetolewa visini Zanzibar.

Na Ndimmyake Mwakapiso

Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Dkt. Philip Mpango, amembkabidhi
tuzo Bi. Salome Kassanga, ambaye ni Mtumishi
wa Barazala Uuguzi na Ukunga Tanzania (TNMC)
kufuatia utumishi wake kama Muuguzi Kiongozi
wa Kwanza wa Taasisi ya Moyo ya Jakaya
Kikwete (JKCI) ya Jijini Dar es Salaam na kutoa
mchango chanya katika Taasisi hususani katika
matibabu ya upasuaji wa magonjwa ya Moyo
kwa jamii.

Tuzo hiyo muhimu na ya heshima kutoka Taasisi
ya Moyo ya Jakaya Kikwete (JKCI) imeandika
historia ya kipekee kwa Afisa huyo ikimtambua
kama Muuguzi kiongozi mwanzilishi wa huduma
za upasuaji wa magonjwa ya Moyo hapa nchini,
imetolewa mnamo tarehe 09.02.2024 Visiwani
Zanzibar wakati wa ufunguzi wa mkutano wa
kimataifa wa magonjwa ya Moyo.

Akisimulia  kuhusu  historia  iliyochangia
kutunukiwatuzohiyo,Bi.Salome,ametanabaisha
kuwa; alishiriki kwa kiasi kikubwa katika ujenzi
wa Jengo la upasuaji la Hospitali ya JKCI na
mnamo mwaka 2012 huduma za upasuaji wa
moyo zilianza, alihudumu kupitia cheo cha
Mkuu wa Idara ya Uuguzi hadi mwaka 2017
alipohamishiwa Mkoani Dodoma katika Hospitali

ya kanda ya Benjamini Mkapa.

“Nilipohamishiwa hospitali ya Benjamini
nilitumikia cheo cha Mkurugenzi wa Uuguzi
na Ukunga ambapo hospitali ikiwa katika
hatua za awali za uanzishwaji wa huduma za
matibabu mbalimbali ikiwemo upasuaji wa
moyo bila kufungua kifua, nilihudumu hadi
2021 kabla ya kuhamishiwa katika Taasisi
va Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
(TNMC), nimeendelea kutoa mafunzo ya
kujenga uwezo kwa watumishi wa vyumba
vya upasuaji katika Hospitali mbalimbali
hapa nchini.

Mafunzo hayo yameleta matokeo chanya
na yenye tija kwa wagonjwa wetu kwa
kupata huduma zilizo Bora na salama
wanapofanyiwa upasuaji ikiwa ni kutimiza
lengo kuu la uwepo wa TNMC”

Bi. Salome Kassanga, Afisa Muuguzi
mbobezi katika chumba cha upasuaji
wa kawaida na Moyo.(general and open
heart surgery) pia amewahi kutumikia
cheo ha uongozi kama Mkuu wa Jengo
la upasuaji (Operating Theatre Manager)
katika Hospitali ya Taifa Muhimbili kabla ya
kujiunga na mafunzo ya upasuaji wa Moyo
huko ughaibuni nchini India.

J
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“Wasajili Simamieni Maadili Katika Kada ya Afya”

- Katibu Mkuu Jingu
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Mpango wa Taifa wa Huduma
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Katibu Mkuu Wizara ya Afya Dkt. John Jingu, akizungumza na Wasajili wa Mabaraza ya
kitaaluma, katika kikao kazi kilichofanyika Februari 02.2024 Jijini Dodoma.

Na Mwandishi wetu;

Jingu, amewaagiza Wasajili wa Mabaraza na

Bodi za kitaaluma zilizo chini ya Wizara ya
Afya, kuimarisha na kusimamia mifumo ya Maadili
ya kitaaluma na ya kazi kwa watumishi wa kada
ya Afya, kwa kufika katika maeneo yao ya kazi
ili kuzuia matatizo ya uvunjifu wa Maadili kwa
watumishi wa Umma na kuhakikisha jamii inapata
Huduma bora na Salama.

Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya Dkt. John

Katibu Mkuu, ametoa rai hiyo Februari 02.2024
alipofanya kikao kazi na Wasajili wa Mabaraza,
Wasajili, wasaidizi wa Mabaraza na Bodi za ushauri
zinazosimamia taaluma na wanataaluma wa kada
mbalimbali za Afya ikiwa ni pamoja na Baraza la
Uuguzi na Ukunga Tanzania.

“Nendeni field, tuwe na mikakati ya kuwafikia
watu wetu, fuatilieni namna ambavyo wanafanya
kazi Kuna baadhi ya wataalamu wetu ni watukutu,
hawazingatii Maadili kama vile kutibu kinyume na
tiba inayotakiwa, kutoa siri za wagonjwa, lakini pia
tuimarishe Mafunzo ya kujiendeleza kitaaluma kwa
wataalamu wetu wakiwa kazini (CPD), tusisubiri
matatizo yatokee, tuwe makini na wepesi wa
kushughulikia mambo kabla hayajaharibika’.
alisisitiza Katibu Mkuu Jingu.

Akizungumzia suala la ugatuaji wa Madaraka,
Katibu Mkuu Dkt. Jingu, amewataka Wasaijili
kugatua Madaraka kwa wasimamizi wa ngazi za

Mikoa RNO na RMO ili kupata usimamizi
wa karibu katika kusimamia taaluma
na wanataaluma, ikiwa ni pamoja na
kuwajengea uwezo ili wawe na weledi na
maarifa sahihi ya kutekeleza majukumu
waliyokasimiwa kwa ufasaha.

Akizungumzia suala la Mabaraza na
Bodi za ushauri kujulikana na Wananchi,
Katibu mkuu alisisitiza kwamba Mabaraza
yatumie vyombo mbalimbali kujitangaza
ili yajulikane na jamii.

“Nasisitiza, tujitangaze ili tufahamike,
tuhakikishe  kuwa  Mabaraza  yetu
yanajulikana kwa Umma, tujitangaze kwa
kufafanua majukumu yetu ili Wananchi
watufahamu na wanapokuwa na jambo
wajue wapi pakwenda” alitanabaisha.

Akihitimisha Hotuba amesema, pamoja
na Mabaraza hayo kuwa ni Mamlaka za
kisheria, hazitakiwi kuleta changamoto
kwa wawekezaji waliowekeza au
wanaotaka kuwekeza katika sekta ya
Afya kwani Serikaliimekuwa ikihamasisha
uwekezaji katika sekta hiyo, hivyo
utekelezaji wa majukumu yao usiwe na
usumbufu, mfano kila Baraza Kwenda
kwa wakati wake kukagua, bali Mabaraza
yote mjipange na kwenda kwa pamoja
kwenye kaguzi na kutoa mrejesho kwa
wakati.
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{ Bilioni 899.4 Kuaijiri,

wa Afya Ngazi ya Jamii.

Es Salaam, Januari 31, 2024

Na Mwandishi wetu;

erikali ya Jamhuri ya Muungano wa
STanzania chini ya Rais Dkt. Samia Suluhu

Hassan, imetenga jumla ya Shilingi Bilioni
899.4 kwa ajili ya kutekeleza mpango wa
kuajiri na kuwajengea uwezo Wahudumu wa
Afya Ngazi ya Jamii wapatao 137,294 katika
Mikoa yote 26 ya Tanzania Bara.

Hayo yamesemwa na Makamu wa Rais Dkt.
Philip Isdori Mpango, Januari 31, 2024 kwenye
Uzinduzi wa Wahudumu wa Afya Ngazi ya
Jamii uliofanyika katika kituo cha Mkutano
cha Kimataifa cha Julius Nyerere Jijini Dar Es
Salaam.

“Utekelezaji wa Mpango huo utafanyika
katika kipindi cha Miaka Mitano kwa awamu
ambapo mwaka wa kwanza Z2023-2024
zaidi ya wahudumu 28,000 watafikiwa na
baadaye wastani wa wahudumu 27,324 kila
mwaka kwa kipindi cha miaka Minne mfululizo
kuanzia mwaka 2024-2025 hadi 2027-2028.”
Amesema Makamu wa Rais Dkt. Mpango.
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Kujenga Uwezo kwa Wahudumu
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Makamu wa Rais Dkt. Philip Isdori Mpango, katika Uzinduzi wa Mpango wa Wahudumu wa Afya
Ngazi ya Jamii uliofanyika katika kituo cha Mkutano cha Kimataifa cha Julius Nyerere Jijini Dar

Aidha, Dkt. Mpango, amezielekeza Wizara za
Afya, Ofisi ya Rais - TAMISEMI pamoja na na
Mamlaka nyingine zinazohusika kuhakikisha
kunakuwepo na usimamizi madhubuti wa
Mpango Jumuishi wa Huduma ya Afya
Ngazi ya Jamii ili uweze kufikia malengo
yaliyokusudiwa.

Dkt. Mpango, amewasihi viongozi wote
wanaohusika katika ngazi zote kuhakikisha
zoezi la kuwachagua wahudumu wa Afya
ngazi ya jamii linafanyika kwa kufuata vigezo
na taratibu zilizowekwa ili kupata wahudumu
wenye sifa stahiki watakaotekeleza majukumu
hayo na kuwataka watakaopewa jukumu
la kutekeleza mpango huo, kujiepusha na
vitendo vya upendeleo, Rushwa au ukiukwaiji
wa taratibu.

“Wahudumu wa Afya mtakaopewa dhamana
va kutekeleza jukumu hili zingatieni Weledi
na kujituma pamoja na kutoa rai kwa jamii
kuupokea mpango huo na kuthamini huduma
za wahudumu wa Afya ngazi ya Jamii kwa
kuwapa Ushirikiano wa kutosha ili kulinda na
kuboresha Afya katika jamii.” Amesisitiza
Makamu wa Rais Dkt. Mpango. Y,
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Waziri Nape Atunuku Cheti Cha Pongezi Kwa TNMC
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Mhe. Waziri Nape, akikabidhi cheti cha pongezi kwa Afisa wa Baraza Ndg. Nyalusi wakati wa
ufunguzi wa Mkutano ulioandaliwa na Shirika la Utangazaji Tanzania TBC Jjijini Mwanza

Na Ezekiel Nyalusi;

aziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia
Wya Habari ambaye pia ni Mbunge wa

Jimbo la Mtama Mkoani Lindi Mhe. Nape
Nnauye, ametunuku cheti kwa Baraza la Uuguzi
na Ukunga Tanzania (TNMC) ikiwa ni kutambua
mchango wake katika kuistawisha sekta ya
Habari na Mawasiliano kwa kudhamini Mkutano
wa watayarishaji wa vipindi vya Elimu kwa Umma
ulioandaliwa na TBC.

Mhe. Nape, amekabidhi cheti cha pongezi wakati
wa ufunguzi wa Mkutano ulioandaliwa na Shirika
la Utangazaji Tanzania TBC ukiwahusianisha
watayarishaji wa vipindi vya Elimu kwa Umma
ambao ulifanyika Jijini Mwanza kwa siku tano
kuanzia tarehe 18/02/2024 mpaka 23/02/2024
ambapo Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania ni
sehemu ya wadhamini wa Mkutano huo.

Mkutano huo uliobebwa na kauli mbiu ya “Vyombo
vya Habari na Falsafa ya Rais wa Jamuhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan ya 4R” ikiwa na maana ya Mageuzi,
Maridhiano, Usitahimilivu na Kulijenga Taifa kwa
pamoja, ambapo kila Mtanzania anatakiwa kushiriki

ujenzi wa Taifa, ambapo mada mbalimbali
zinazohusu utayarishaji wa vipindi vya
Elimu kwa Umma zilitolewa.

“Tumieni Mkutano huu kujifunza mambo
Muhimu kwa ajili ya kuhabarisha Umma hasa
matumizi sahihi ya mitandao ya kijamii, ndio
maana Serikali inaona kuna umuhim wa kila
idara na Taasisi za Umma ziwe na Maafisa
Habari ili kuupa Umma taarifa na hasa kujibu
kero za wanajamii” -Waziri Nape.

Kitengo cha Uhusiano na Mawasiliano cha
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
kimeshiriki Mkutano wa Mafunzo wa
watayarishaji wa vipindi vya Elimu kwa
Umma kupitia TBC ambapo Ezekiel Nyalusi
Afisa Uhusiano TNMC, amepokea Cheti cha
pongezi ya udhamini wa Mkutano huo kwa
niaba ya Baraza.

lkumbukwe kuwa, Baraza la Uuguzi na
Ukunga Tanzania ni Mamlaka ya Kisheria
iliyoanzishwa chini ya Sheria ya Uuguzi
na Ukunga ya 2010, na Kanuni zake kwa
lengo la kuhakikisha Huduma zitolewazo na
wauguzi na wakunga zinaubora na salama
kwa jamii.
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LIFAHAMU BARAZA LA UUGUZINA

SEHEMU YA SITA;

sajili kupokea Malalamiko; Msaijili,
M kwa niaba ya Baraza, atapokea
malalamiko dhidi ya muuguzi au
mkunga yeyote kuhusu kupoteza sifa za
kutoa Huduma na kuwasilisha malalamiko
hayo mbele ya Baraza kwa madhumuni
ya kifungu hiki, “kupoteza sifa za kutoa
Huduma” maana yake ni sifa ya mtu kutoa
Huduma imeathirika kwa sababu ya-
(a) Kukosa Maadili ya kitaaluma;
(b) Kukosa Umahiri;
(c) Kutiwa hatiani kwa kosa la Jinai;
(d) Afya yake ya viungo au akili haipo sawa;
(e) Uamuzi wa Bodi ya Kitabibu Tanzania au
Mamlaka nyingine yoyote inayotoa leseni
kwenye masuala ya Afya.
(f) Kwa madhumuni ya kifungu kidogo cha
(2) Maneno “kukosa maadili ya kitaaluma”
yatamaanisha, lakini siyo kwa ukomo-
(a) Ukiukwaji wa masharti ya Sheria hii au
kanuni;
(b) Kushindwa kuzingatia vigezo, masharti,
aumipaka ya leseni kama Muuguzi au
Mkunga aliyesajiliwa au kuorodheshwa;
(c) Kumnyanyasa mteja kwa maneno,
vitendo, kingono au kihisia;
(d) Kuwa na mgongano wa maslahi ambao
unaathiri Mahusiano ya Mteja na mtoa
Huduma;
(e) Kumshawishi mteja kubadili uamuzi
wake, kumshawishi kupata aina ya Huduma
ya Afya au hati ya uwakilishi wa kisheria;
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(f) Kumtelekeza Mteja ambaye anahitaji Huduma;
(g) Matumizi mabaya ya dawa au mali zingine
zinazomilikiwa na Mteja au Mwajiri;

(h)Kushindwa kutoa taarifa juu ya kukosa Umabhiri,
Uzembe au kosalaMaadili ya kitaaluma ya Mtumishi
mwenzake ambaye vitendo vyake vinahatarisha
Afya ya Mteja;

(i) Kushindwa kufanya maamuzi sahihi kuhusiana
na Utoaji wa taarifa za siri za Mteja;

(j) Kugushi kumbukumbu kuhusiana na uchunguzi
au matibabu ya Mteja;

(k) Kushindwa kudumisha viwango vya Huduma
na kanuni za Maadili ya kitaaluma; na

(1) Mwenendo wowote au kitendo chochote katika
utoaji Huduma ambacho kwa kuzingatia Mazingira
katika taaluma kitaonekana ni cha kuaibisha,
kisicho cha kitaaluma au kitendo ambacho
kitamdhuru Mteja.

(4)Kilalalamiko chiniyakifungu hikilitaambatishwa
na maelezo ya maandishi ya mlalamikaji, au Mtu
yeyote kwa niaba ya mlalamikaji au Mtu yeyote
aliyeguswa nakitendo au mapungufu yaliyopelekea
lalamiko.

(5) Bila kujali Masharti ya kifungu kidogo cha
(4) Baraza linaweza, kwa azimio lake kuanzisha
Uchunguzi wa awali juu ya muuguzi au mkunga
iwapo likiridhika kuwa taarifa zilizopokelewa,
zinatosheleza kufanyika kwa Uchunguzi wa awali.
Sheria ya Uuguzi na Ukunga 15 (6) Isipokuwa kwa
Malalamiko yaliyotokana na Makosa.

Itaendela katika toleo lijalo....
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Baraza la Uuguzi na Ukunga limepokea kwa masikitiko vifo vya wauguzi na
wakunga wenzetu waliotangulia mbele za haki Mwezi wa 02 mwaka 2024,

baada ya kumaliza kazi yao hapa Duniani, Mwenyezi Mungu azilaze Roho
zao mahali pema Peponi AMINA.

JINA: EVARIST EDWARD KAYIMBA
KITUO : Hospitall ya Rufaa - Tumbi.
MKOA : Pwani

WILAYA : Kibaha DC

JINA: VERONICA KADAMA
KITUO : Hospitall ya Rufaa.
MKOA : Dar es Saalam
WILAYA : Temeke

JINA: MARY NYENGO
KITUO :Zahanati

MKOA : Songea
WILAYA : Tunduma mijini.
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TAARIFA KWA UMMA

UTOAJI WA VYETI VYA USAJILI NA LESENI BAADA YA MAHAFALI
YA 10 YA TAREHE 23 FEBRUARI, 2024.

Dodoma, 25 Februari, 2024.

Ofisi ya Msajili inapenda kuwataarifu Wauguzi na Wakunga waliofanya
Mtihani wa Usajili na Leseni tarehe 29.12.2023 na kufaulu na
hawakuweza kuhudhuria kwenye Mahafali ya 10 ya Kitaaluma kwa
sababu mbalimbali kuwa, wanatakiwa kufika Ofisi ya Msaijili, Jengo la

Kambarage, Barabara ya Mkapa, Ghorofa ya 5, kuanzia tarehe 08
Machi, 2024 ili kuchukua vyeti na Leseni ambavyo vitatolewa kuanzia
Saa 02:00 asubuhi hadi 10:00 Jioni kwa siku za kazi tu.

Aidha, Mhitimu atatakiwa kuja na kitambulisho cha NIDA au mpiga kura

au Leseni ya Uuguzi na Ukunga ambacho kitatumika kama utambulisho
wakati wa kuchukua cheti na leseni.

Ikumbukwe kuwa vyeti na Leseni vitatolewa kwa Muhitimu husika tu
na hairuhusiwi kumchukulia Mtu.

Kwa taarifa Zaidi tafadhali piga simu namba:- 0628583390, 0682896 529,
0758589706.

Nawatakia utekelezaji mwema.
Imetolewa na:

Lo

Agnes Mtawa
MSAJILI

Jengo la Kambarage Tower, Ghorofa ya 5, Barabara ya Benjamini Mkapa, S.L.P 1736, DODOMA Simu:
+255262966061/62/63, +255737 962 691, Barua pepe: info@tnme.go.tz, Tovuti: www.mme.go.tz
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Limeandaliwa na Kitengo cha Uhusiano
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
S.L.P 1736 DODOMA , Simu:0737-96-26-91
Barua Pepe:Info@tnmc.go.tz
Tovuti:www.tnmc.go.tz

HAKI ZOTE ZIMEHIFADHIWA




