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m Wadau wa Afya wapongeza utendaji wa Baraza.
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Msaijili wa Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania Bi.Agnes Mtawa, akikabidhi msaada

wa vifaa tiba katika kituo cha Afya Makole Jijini Dodoma wakati wa Maadhimisho ya

miaka 71 ya Baraza

Na Ndimmyake Mwakapiso

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
tarehe 19 Machi 2024, limeadhimisha miaka
71 tangu kuazishwa Mwaka 1953 kwa
kufanya tukio la kijamii ambalo ni kutoa
msaada kwa kukabidhi vifaa tiba vyenye
thamani ya Sh. 5,000,000 katika kituo cha
Afya Makole kilichopo Jijini Dodoma.

Akizungumza mara baada ya kukabidhi vifaa
tiba hivyo, Msajili wa Baraza Bi. Agnes
Mtawa, amebainisha baadhi ya mafanikio
yaliyofikiwa na Baraza tangu mwaka 1953
kuwa ni pamoja na ukuaji wa Baraza kutoka
kuwa Kitengo kidogo mpaka kufikia hadhi ya
Taasisi chini ya Wizara ya Afya, yenye
muundo wake wa Kkiutumishi ambao
unakurugenzi mbili, vitengo sita na sehemu
mbili.

Aidha idadi ya watumishi wa Baraza
imeongezeka kutoka watumishi 2 mwaka
1992 hadi watumishi 35 mwaka 2024, idadi
ya wauguzi na wakunga waliyosajiliwa na
kuorodheshwa wenye viwango mbalimbali
vya elimu imefikia 52,188, ambapo kati yao
17 ni Shahada ya Uzamivu, 382 ni Shahada
ya uzamili, 5000, ni Shahada ya kwanza,
28,257 ni Stashahada wakati Astashahada
wakiwa ni 18,532.

Mafanikio mengine ni pamoja na Ujenzi wa
mfumo wa kielektroniki wa kuhifadhi orodha
na taarifa za wauguzi na wakunga ambapo
hapo awali taarifa za wauguzi na wakunga
zilihifadhiwa kwenye kitabu cha nakala
ngumu kilichofahamika kwa jina
Kalamazoo.
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Ameyataja mafanikio mengine kuwa ni pamoja
na Ujenzi wa kituo cha Mafunzo katika Mji wa
Kibaha sanjari na mradi unaoendelea wa
ujenzi wa Ofisi kuu katika eneo la Medeli Jijini
Dodoma.

“Nitumie fursa hii pia kuwapongeza
wauguzi na wakunga wote nchini kwa kazi
nzuri mnayoifanya ya kuwahudumia
wananchi wetu wenye changamoto
mbalimbali za kiafya pia ninawakumbusha
wauguzi na wakunga kote nchini,
kuhakikisha mnatekeleza majukumu yenu
kwa kuzingatia Utu na weledi huku
mkijiepusha na ukiukwaji wa maadili ya
kitaaluma ili kuhakikisha wananchi wetu
wanapata huduma bora zenye kiwango na
salama” alisema Bi. Mtawa.

Akipokea vifaa tiba hivyo kaimu Mganga
Mfawidhi wa kituo cha Afya Makole Dkt. Salma
Gwasa, ameshukuru kwa Msaada wa vifaa
vilivyotolewa na Baraza na kubainisha kuwa
vifaa hivyo vitakuwa msaada mzuri kwa wao
kama watoa huduma pamoja na wateja kwani
vitasaidia kupunguza changamoto iliyopo
katika utoaji huduma.

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
lilianzishwa rasmi tarehe 19 Machi mwaka
1953 na sasa limefikisha miaka 71 huku likiwa
na jukumu Ila kusimamia taaluma na
wanataaluma wa kada za Uuguzi na Ukunga ili
kuhakikisha jamii inapata huduma iliyobora na
salama kutoka kwa wanataaluma hao.
Maadhimisho ya mawaka huu, yanachagizwa
na kauli mbiu isemayo;

“Wauguzi ni watu Maalum Kwa kazi
Maalum”
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Wauguzi Viongozi Wajadili Changamoto ya

Wahitimu Wapya Kukosa Umahiri wa Kutosha
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Wauguzi viongozi katika mkutano wa mwaka - jijini Dodoma.

Na Ndimmyake Mwakapiso

"llituweze kuboresha huduma ya jamii
inatakiwa kuwa na wauguzi na wakunga
wenye umahiri na weledi wa kuhudumia
jamii tukubali kuwa tunachangamoto ya
wabhitimu wanaotoka vyuoni kutokuwa na
weledi wa kutosha, pia na walimu wasiyo
na uzoefu wa kuweza kufundisha
wanafunzi na kuwapa umabhiri na weledi
wa kutosha, haiwezekani mwalimu
umetoka chuo ukaenda kufundisha
wanafunzi wakati hujawahi kufanya kazi
kwa vitendo” amesema Bi.Ziada sellah

Kauli hiyo imetolewa na Muuguzi Mkuu wa
Serikali Bi. ziada Sellah, wakati wa mkutano
wa mwaka wa wauguzi viongozi wa Mikoa,
Halmashauri, Hospitali ya Taifa, Hospitali za
Kanda, Hospitali za Rufaa za Mikoa, Hospitali
maalum, wauguzi wakufunzi kutoka Vyuo
vikuu na Vyuo vya kati ulioandaliwa na
Wizara ya Afya kwa kushirikiana na Ofisi ya
Rais TAMISEMI.

Muuguzi Mkuu ameendelea kusema, kuna
umuhimu mkubwa mamlaka zinazohusika
kuandaa wataalamu hawa ili kukaa pamoja
na wadau wengine wa elimu kuona namna
bora ya kuweka utaratibu mzuri wa utoaji
mafunzo ya kada ya Uuguzi na Ukunga
Tanzania.
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“Na ni ukweli usiopingika kwamba,
tumekuwa tukipokea wahitimu ambao
wamekuwa wakitupa mashaka makubwa,
unakuta mwanafunzi anashindwa kufanya
procedure ya msingi kabisa, ukweli
inafikirisha, sisi kama walimu itabidi
tutengeneze mjadala mwingine ambao
wadau wote wa mafunzo tuweze kujadiliana
haya, bado tunachangamoto na hii
%I;angamoto ni kubwa ” Alisema Muuguzi
uu

Mkutano huu umefanyika Jijini Dodoma
kuanzia 18 Machi 2024 hadi 23 Machi 2024
kwa lengo la kuwaleta pamoja Wauguzi
viongozi kutoka ngazi zote za kutolea huduma
za Afya nchini na wadau mbalimbali wa Afya
kujadili na kupanga mikakati ya pamoja ya
namna bora ya kuondoa malalamiko kwa
wananchi kwa kuhakikisha huduma zinazojali
utu, heshima, upendo na mawasiliano
madhubuti baina ya mtoa huduma na mteja,
pia kuweka mikakati ya kuimarisha usimamizi
wa wanafunzi wauguzi katika maeneo ya
kutolea huduma za afya.

Mkutano huu umebebwa na Kauli mbiu
“Huduma sitaha na mawasiliano madhubuti
ni wajibu wa kila mtoa huduma za Afya”
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Wauguzi na Wakunga Viongozi Watakiwa Kushirikiana

“Asilimia 60 ya watumishi wa
sekta ya Afya nchini ni
wauguzi na wakunga hivyo
wanachangia  ubora  wa
huduma zinazotolewa katika
hospitali na vituo vya kutolea
huduma za Afya"

amesema Dkt. Mollel

Na Mwandishi Wetu

Wauguzi na wakunga viongozi watakiwa
kushirikiana katika usimamizi wa utoaji
Huduma za Afya ili kuhakikisha huduma ya
Afya inaboreshwa hapa nchini.

Rai hiyo imetolewa na Naibu Waziri wa Afya
Mhe. Dkt. Godwin Mollel, wakati wa Mkutano
wa mwaka wa wauguzi viongozi ulioandaliwa
na Wizara ya Afya kwa kushirikiana na Ofisi
ya Rais TAMISEMI.

Naibu Waziri amesema asilimia 60 ya
watumishi katika sekta ya Afya nchini
wanatoka kada za Uuguzi na Ukunga hivyo
kuchangia ubora wa huduma zinazotolewa
katika Hospitali na Vituo vya kutolea huduma
za Afya.

Pia ameongeza kuwa endapo wauguzi na
wakunga watapata fursa ya kuingia ndani ya
mfumo wa uongozi watasaidia kuhakikisha
mambo yanaboreshwa kwenye kada vya
Uuguzi na Ukunga.
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Naye Msajili wa Baraza la Uuguzi na Ukunga
Tanzania Bi.Agnes Mtawa, amewapongeza
wauguzi vingozi kwa kuendelea kutoa
ushirikiano mkubwa katika utendaji wa
majukumu ya Baraza katika maeneo yao ya
kazi.

“Nitumie fulsa hii kuwapongeza kwa kazi
kubwa mnayoifanya huko kwenye maeneo
yenu ninyi ni wasaidizi wangu, fanyeni kazi
kupunguza malalamiko ya wateja pia
simamieni vyema wauguzi watarajali na
wale wanao wabeza waleteni huku
Barazani tutawashughulikia kwa mujibu wa
Sheria” alisema Bi. Mtawa

Kwa upande wake, Mkurugenzi wa Usaijili,
Leseni na Maadili kutoka TNMC Bi. Jane
Mazigo, amewataka Wauguzi viongozi kutoka
ngazi zote za kutolea huduma za Afya nchini
kusimamia vyema huduma za Afya sambamba
na kuhakikisha huduma ya Uuguzi na Ukunga
zinafuata Maadili, taratibu na miongozo ya
huduma ya Afya.

Lengo la Mkutano huu ni kuwaleta pamoja
Wauguzi viongozi kutoka ngazi zote za
kutolea huduma za Afya chini na wadau
mbalimbali wa Afya kujadili na kupanga
mikakati ya pamoja ya namna bora ya
kuondoa malalamiko kwa wananchi kwa
kuhakikisha huduma zinazojali zinajali Utu,
heshima, upendo na mawasiliano madhubuti
baina ya mtoa huduma na mteja.
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MAKALA MAALUM

Ifahamu siku ya
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08 Machi

Na Ezekiel Nyalusi

KWANINI SIKU HIl NI MUHIMU?

Kwa zaidi ya karne moja, watu kote
Ulimwenguni wameadhimisha Siku ya
Kimataifa ya Wanawake mnamo Machi 8.

SWALI NI JE, KWANINI SIKU HIil NI
MUHIMU?

Siku ya Kimataifa ya Wanawake ilianza vipi?
Siku ya Kimataifa ya Wanawake (IWD)
ilitokana na harakati za wafanyakazi.

Mbegu hizo zilipandwa mwaka wa 1908,
wakati wanawake 15,000 walipoandamana
katika Jiji la New York wakidai kupunguzwa
muda wa kufanya kazi, malipo bora na haki ya
kupiga kura.

Mwaka mmoja baadaye, Chama cha
Kisoshalisti cha Marekani kilitangaza Siku ya
Kitaifa ya Wanawake ya kwanza.

Wazo la kulifanya kuwa tukio la kimataifa
lilitoka kwa Clara Zetkin, mwanaharakati wa
kikomunisti na mtetezi wa haki za wanawake,
Mnamo 1910, alilizungumzia kwenye
Mkutano wa Kimataifa wa Wanawake
Wanaofanya Kazi huko Copenhagen nchini
Denmark.

Pendekezo lake liliungwa mkono kwa kauli
moja na wanawake 100 kutoka nchi 17
waliokuwa kwenye mkutano huo.

Siku ya kwanza ya Kimataifa ya Wanawake
iliadhimishwa mnamo 1911, huko Austria,
Denmark, Ujerumani na Uswizi.

Umoja wa Mataifa (UN) ulianza kuadhimisha
tukio hilo mwaka 1975. Kaulimbiu ya kwanza
iliyopitishwa na Umoja wa Mataifa (mwaka
1996) ilikuwa “Kuadhimisha Yaliyopita,
Kupanga Kwa Ajili Ya Baadaye".

Kwa nini Siku ya Kimataifa ya Wanawake

huadhimishwa tarehe 8 Machi?

Wazo la asili la Bi Zetkin la sherehe ya
kimataifa halikuhusishwa na siku fulani.
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Siku ya Kimataifa ya Wanaume hufanyika
tarehe 19 Novemba tangu miaka ya 1990.
Tukio hili halitambuliwi na Umoja wa Mataifa,
lakini limeangaziwa katika zaidi ya nchi 80
duniani kote, ikiwa ni pamoja na Uingereza.

Je, Siku ya Kimataifa ya Wanawake

inaadhimishwaje duniani kote?

Siku ya Kimataifa ya Wanawake ni sikukuu ya
kitaifa katika Nchi, nyingi nchini China,
wanawake wengi hupewa mapumziko ya nusu

siku ya kazi.
Maelfu ya matukio yanafanyika duniani kote,
yakiwemo maandamano, mazungumzo,

matamasha, maonesho na mijadala.

Nchini Italia, Siku ya Wanawake Duniani
inaitwa Festa della Donna, na maua ya
mimosa ni zawadi maarufu. Maua nchini Urusi
kwa kawaida huongezeka maradufu karibu na
Siku ya Kimataifa ya Wanawake.

Nchini Marekani, Machi ni Mwezi wa Historia
ya Wanawake. Tangazo la rais linalotolewa
kila mwaka linaheshimu mafanikio ya
wanawake wa Marekanl
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Je, mada ya Siku ya Kimataifa ya
Wanawake 2024 nini?

Kaulimbiu ya Umoja wa Mataifa kwa mwaka
2024 ni "Wekeza kwa wanawake: Ongeza
kasi ya maendeleo”, ambayo inalenga
kuangazia umuhimu wa hatua za usawa wa
kijinsia.

"Migogoro na kupanda kwa bei kunaweza
kusababisha 75% ya nchi kupunguza
matumizi ya umma ifikapo 2025, na kuathiri
vibaya wanawake na huduma zao muhimu,”
UN inaonya.

Tovuti ya Siku ya Kimataifa ya Wanawake
imechagua mada "Kuhamasisha
Ushirikishwaji".

Inasema waandaaji na matukio yanalenga
"kuvunja vikwazo, kupinga dhana potofu, na
kuunda mazingira ambapo wanawake wote
wanathaminiwa na kuheshimiwa."

Je, kuna Siku ya Kimataifa ya Wanaume?

Siku ya Kimataifa ya Wanaume hufanyika
tarehe 19 Novemba tangu miaka ya 1990.

Tukio hili halitambuliwi na Umoja wa
Mataifa, lakini imeangaziwa katika zaidi ya
nchi 80 duniani kote, ikiwa ni pamoja na
Uingereza.

Siku hiyo inaangazia "thamani chanya
ambayo wanaume huleta kwa ulimwengu,
familia zao na jamii", kulingana na
waandaaiji.

O © © @tnmchabari

Inalenga kuangazia mifano chanya ya kuigwa,
kuongeza ufahamu wa ustawi wa wanaume na
kuboresha mahusiano ya kijinsia.

Kwa miaka mingi, mcheshi Richard Herring
alichangisha maelfu ya pauni kwa shirika la
unyanyasaji la nyumbani la Refuge kila Siku ya
Kimataifa ya Wanawake, kwa kujibu watu
kwenye X, zamani Twitter, ambao walikuwa na
hasira kuhusu ukosefu wa Siku ya Kimataifa
ya Wanaume.

Je, Wanawake wa Baraza la Uuguzi na

ukunga Tanzania wameiadhimishaje iku hii
hapa Tanzania?

Wanawake watumishi kutoka Baraza Ila
Uuguzi na Ukunga Tanzania (TNMC),
wameungana na wanawake wenzao kote
Ulimwenguni katika kuiadhimisha Siku ya
Wanawake Duniani, ambapo Mkoani Dodoma
Maadhimisho hayo yamefanyika Machi 8,
2024 Wilayani Chamwino katika viwanja vya
Chinangali.

Aidha, Maadhimisho hayo yaliyobebwa na
kauli mbiu isemayo, "Wekeza kwa Wanawake
kuharakisha Maendeleo ya Taifa na Ustawi wa
Jamii"

Ikumbukwe kuwa, Baraza la Uuguzi na
Ukunga Tanzania (TNMC) ni Mamlaka ya
Kisheria iliyoanzishwa kwa Mujibu wa Sheria
ya Uuguzi na Ukunga ya mwaka 2010 na
Kanuni zake, kwa lengo la kusimamia
wanataluma na Taaluma za Uuguzi na
Ukunga, ili kuhakikisha jamii inapata Huduma
za Afya zilizo Bora na Salama.
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Wauguzi Watarajali Wafundwa Kabla ya Kuanza
Mafunzo kwa Vitendo

Baadhi ya Wauguzi na wakunga watarajali Ngazi ya shahada ya kwanza wakifuatilia kwa
makini maelekezo muhimu ya kitaaluma kabla ya kuanza mafunzo kwa vitendo katika kikao

kilichoandaliwa na TNMC Jijini Dodoma

Na Ezekiel Nyalusi

Wauguzi na wakunga watarajali zaidi ya 60
wa ngazi ya shahada ya kwanza wamepata
maelekezo muhimu Jijini Dodoma kutoka kwa
Baraza la Uuguzi na Ukunga kabla ya kuanza
mafunzo kazini katika Hospitali mbalimbali
hapa nchini.

Akifungua mafunzo elekezi msajili wa Baraza
la Uuguzi na Ukunga Tanzania Bi.Agnes
Mtawa, amewataka watarajali hao kwenda
kujifunza kwa kufuata miongozo na taratibu
zilizowekwa ikiwa ni pamoja na kuripoti
katika kituo cha mafunzo kwa mujibu wa
tarehe zilizoainishwa katika burua vya
kupangiwa kituo, kufuata na kuzingatia ratiba
na taratibu za kazi katika kituo cha mafunzo,
kutoa taarifa kwa msimamizi wa mafunzo
endapo kutakuwa na dharura yoyote ya
kutofika kituoni, kushiriki mafunzo kwa
vitendo, kufuata taratibu, kanuni, Sheria na
sera za kituo

Katika hatua nyingine Bi. Mtawa, amewataka
wauguzi wote nchini kutenga muda wa
kupitia Sheria ya Uuguzi na Ukunga ili kujua
majukumu na utendaji kazi wa Baraza.
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"Niwatake wauguzi wote kutenga muda wa
kujifuza kwa kina yapi majukumu ya
Baraza, kwani wauguzi wengi
wanashindwa kulijua hili ambalo lipo wazi
kabisa na lipo kisheria, hivyo someni
Sheria iliyopo kwenye Tovuti ya Baraza

pamoja na miongozo yake"” amesema
Bi.Mtawa.
Naye Mkurugenzi wa usajili na maadili

Bi.Jane Mzigo, amewataka wataraji hao
kuzingatia maadili pamoja na kuwatia moyo
wanapokwenda kuihudumia jamii.

"Muipende taaluma kafanyeni kazi kwa
uadilifu, mimi natamani tungeongozana
tukafanye kwa pamoja, mkazingatie usafi
na kuvaa vizuri ili kujipambanua kuwa
wewe ni Muuguzi unayetegemewa”
amesema Bi.Mazigo

Kwa upande wake Mwanasheria wa Baraza
Bw. Ayubu Lazaro, amewakumbusha kuwa
Sheria ya Uuguzi na Ukunga ilitungwa na
Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
mwaka 2010 ambapo Baraza linawajibu wa
kusimamia utekelezaji wa sheria hiyo.
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Katibu Mkuu Dr. John Jingu: Toeni Huduma

Kwa Kuzingatia Lugha Zenye Staha
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Katibu Mkuu Dkt. John Jingu akizungumza na watumishi wa Afya Hospitali ya Rufaa ya Sekou Toure

na Hospitali ya Kanda Bugando

“Serikali imewekeza kwa asilimia kubwa katika
sekta ya Afya ikiwemo miundombinu, vifaa tiba

na dawa” - Dkt. Jingu

Na Mwandishi wetu

Katibu Mkuu Wizara ya Afya Dkt. John Jingu,
amewataka wahudumu wa Afya nchini
kuendelea kutoa huduma bora kwa wananchi
kwa kuzingatia lugha zenye staha na kutoa
huduma stahiki kwa wagonjwa.

Dkt. Jingu ameyasema hayo wakati akiongea
na watumishi wa sekta ya Afya mkoani wa
Mwanza baada ya kutembelea Hospitali ya
Rufaa ya Mkoa huo Sekou Toure na Hospitali
ya Kanda Bugando akiwa ameongozana na
Mganga Mkuu wa Serikali Prof. Tumaini
Nagu.

Dkt. Jingu amesema kazi ya utumishi wa Afya
ni kazi maalum ambayo inalengwa kwa watu
maalum hivyo kila mtu awajibike kutekeleza
kazi zake kwa ufanisi hali itakayowezesha
kutaboresha huduma za Afya nchini

“Serikali imewekeza kwa asilimia kubwa
katika sekta ya Afya ikiwemo
miundombinu, vifaa tiba na dawa hivi
vyote havina tija kama
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hatutokua na huduma nzuri kwa wateja,
hivyo tutumie lugha nzuri na yenye staha
ikiwa ni Pamoja na kutoa huduma stahiki
kwa wagonjwa” Amesema Dkt. Jingu

Kwa upande wake Mganga Mkuu wa Serikali
Prof. Tumaini Nagu amewaasa watumishi hao
kuendelea kujali na kuthamini huduma bora
kwa wananchi huku akiwatia moyo watumishi
kuendelea kutoa huduma bora ndani ya jamii.

Prof. Nagu, amewapongeza watumishi hao
kwa juhudi kubwa ya kuwajali na kuwathamini
wagonjwa kwani kazi ya kuwahudumia
wagonjwa ni Kazi maalum kwa watu maalum.

Akizungumza kwa niaba ya Watumishi
Mganga Mfawidhi wa Hospitali ya Rufaa ya
Mkoa Sekou Toure Dkt. Bahati Msalki,
amemshukuru Katibu Mkuu Wizara ya Afya
Dkt. John Jingu, Pamoja na Mganga mkuu wa
Serikali Prof. Tumaini Nagu, kwa kuwasihi na
kuwapongeza watumishi hao Pamoja na

kuahidi kuendelea kufanya kazi kwa juhudi ili

kuboresha huduma za Afya kwa jamii.
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Mkurugenzi TAMISEMI

Alipongeza Baraza la

Uuguzi na Ukunga Tanzania kwa Uwajibikaji

Mkurugenzi wa Idara ya Afya, Lishena Ustawi wa jamii OR-TAMISEMI Dkt. Mfaume akizungumza katika
Mkutano wa mwaka wa wauguzi viongozi - Jijini Dodoma.

Na Mwandishi Wetu

Mkurugenzi wa ldara ya Afya, Lishena Ustawi
wa jamii OR-TAMISEMI Dkt. Rashid Mfaume,
amelipongeza Baraza Uuguzi na Ukunga
kuilinda Afya ya jamii kwa kuisimamia vyema
Taaluma ya Uuguzi na Ukunga nchini.

Pongezi hizo amezitoa wakati wa mkutano wa
mwaka wa wauguzi viongozi wa mikoa,
Halmashauri, Hospitali ya Taifa, Hospitali za
Kanda, Hospitali za Rufaa za mikoa, Hospitali
maalum, wauguzi wakufunzi kutoka Vyuo
vikuu na Vyuo vya kati ulioandaliwa na
Wizara ya Afya kwa kushirikiana na Ofisi ya
Rais TAMISEMI.

"Nimefurahishwa sana na utendaji wa
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania pia
nawapongeza kwa kuadhimisha ya miaka
71 tangu kuazishwa kwa Baraza lakini pia,
nikupongeze Msajili wa Baraza Bi.Agnes
Mtawa, kwa usimamizi mzuri wa kulinda
maadili ya kitaaluma hongereni sana
Baraza” amesema Dkt.Mfaume.

Ameongeza kuwa, Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu
Hassan, anawadai wauguzi na wakunga,
kwani yeye
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“Nikupongeze Msajili wa
Baraza Bi.Agnes Mtawa,
kwa usimamizi mzuri wa
kulinda Maadili ya
kitaaluma hongereni
sana Baraza”

- amesema Dkt. Rashid Mfaume

amekwishaboresha mazingira ya kutendea
kazi kwa ngazi zote hivyo, wauguzi na
wakunga wanawajibu wa kutimiza majukumu
yao na kusimamia vyema huduma za Uuguzi
na Ukunga.

Naye Rais wa chama cha Uuguzi na Ukunga
Tanzania Bwana Alexanda Balulya,
amewataka wauguzi na wakunga kuachana
na ubaguzi wa kitaaluma ili kufika mbali katika
utendaiji

“Ubaguzi wakitaaluma hautakiwi katika
utendaji kazi, tutunziane heshima na
mapungufu ya kitaaluma huku tukiitatua
migogoro midogo midogo katika tasnia yetu
tusikimbilie kwenye vyombo vya habari”
amesema Bwana Balulya.
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TANZIA

Baraza la Uuguzi na Ukunga limepokea kwa masikitiko vifo vya wauguzi na
wakunga wenzetu waliotangulia mbele za haki Mwezi Machi mwaka 2024,

baada ya kumaliza kazi yao hapa Duniani, Mwenyezi Mungu azilaze Roho

zao mahali pema Peponi AMINA.

—
JINA: HADIJA ANTONY JINA: ESTER RAULO GOLIAMA
KITUO : Kiomboi district Hospital KITUO : Liwihi Dispensary

\CWILAYA : Iramba DC \-WILAYA : Mbinga DC
MKOA : Singida MKOA : Ruvuma

JINA: SHIRINI SHARIF JINA: TATU BUKANU

KITUO : Ocean road cancer institute \_ KITUO : Ngudu District Hospital
\. WILAYA : llala MC WILAYA : Kwimba DC

MKOA : Dar es salaam MKOA : Mwanza

JINA: ELIZABETH LUMATO

\_ KITUO : Nyampande Dispensary
WILAYA : Sengerema DC
MKOA : Mwanza
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Limeandaliwa na Kitengo cha Uhusiano
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
S.L.P 1736 DODOMA , Simu:0737-96-26-91
Barua Pepe:Info@tnmc.go.tz
Tovuti:www.tnmc.go.tz

HAKI ZOTE ZIMEHIFADHIWA

JARIDA LA BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA
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