
 

 

 
 

 
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGATANZANIA 
 

TAARIFA KWA UMMA 

              KUHUSU TAARIFA YA KIFO CHA   MAMA 
MJAMZITO MKOANI TANGA 

Dodoma; 01.04.2024.  

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania limepata taarifa kupitia vyombo 
vya habari na mitandao ya kijamii juu ya kifo cha Mama mjamzito 
anayetajwa kwa jina la Fatuma Musa Suleimani, kilichotokea alfajiri 
tarehe 28 Machi, 2024, katika Kituo cha Afya Mikanjuni kilichopo 
Halmashauri ya Jiji la Tanga mkoani Tanga. 

Ofisi ya Msajili wa Baraza inatarajia kufanya uchunguzi wa kina wa 
tuhuma hizo na endapo watuhumiwa ambao ni wauguzi na wakunga, 
watabainika kuhusika katika tukio hilo watafikishwa mbele ya Baraza 
kujibu tuhuma zinazowakabili kwa mujibu wa sheria ya Uuguzi na 
Ukunga ya mwaka 2010.   

Aidha, Baraza linaendelea kuwakumbusha wauguzi na wakunga wote 
hapa nchini, kuendelea kutoa huduma kwa kufuata Sheria, kanuni, 
taratibu na miongozo ya utoaji huduma za Uuguzi na Ukunga ili 
kuhakikisha jamii inapata huduma iliyo bora na salama. 

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania ni Mamlaka ya Kisheria 
inayosimamia wanataaluma na Taaluma za Uuguzi na Ukunga 
Tanzania chini ya Sheria ya Mwaka 2010 (The Nursing and Midwifery 
Act, 2010) ili kuhakikisha huduma zinazotolewa na wauguzi na 
wakunga Nchini ni za kiwango kinachokubalika na salama kwa jamii. 
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