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Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania ni
Mamlakaya Kisheria inayosimamia wanataaluma
na taaluma za Uuguzi na Ukunga Tanzania chini ya
Sheria ya Mwaka 2010 na kanuni zake (The
Nursing and Midwifery Act, 2010) ili kuhakikisha
huduma zinazotolewa na wauguzi na wakunga
nchini Tanzania ni za kiwango kinachokubalika na
salama kwa jamii.
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Waziri Mkuu Aongoza Maelfu Kushiriki NBC Marthon Jijini Dodoma

2 Sanlam

Na Ezekiel Nyalusi

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa, Mapema Julai
28, 2024 ameongoza mamia ya Wanariadha
kwenye mbio za NBC Marathon zilizoandaliwa
na Benki ya Taifa ya Biashara (NBC Bank) kwa
lengo la kukusanya Fedha ili kusaidia matibabu
ya saratani ya shingo ya kizazi sanjari na elimu
kwa Wakunga.

Mbio hizo za Kilomita 42, 21, 10, 5 ambazo
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania TNMC
lilishiriki kwa kuwalipia ada ya ushiriki
watumishi wake pamoja na wauguzi na wakunga
waliyopo Mkoa wa Dodoma ambao jumla ya
wauguzi na wakunga 90 walishiriki mbio hizo.
lengo lilikuwa ni kuunga Mkono Marathoni hiyo
ambayo lengo lake ni kuchangia matibabu ya
saratani ya shingo ya kizazi kwa wanawake na
ufadhili wa masomo kwa wauguzi na Wakunga.
Mbio hizo zilianzia viwanja vya Jamhuri Mkoani
Dodoma na kuishi katika viwanja hivyo.

Akihutubia maelfu ya washiriki mara baada ya
kukamilika kwa mbio hizo, Waziri Mkuu Kassim
Majaliwa, ameishukuru Benki ya Taifa ya
Biashara NBC kuendelea kushirikiana na
Serikali kuchangia na kuwezesha uboreshaji wa
sekta ya Afya kwa maeneo yanayogusa Ustawi
wa jamii.

zakusanywa kusaidia mapambano
dhidi ya saratani ya Mlango wa
shingoya kizazi kwa wanawake
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“Mbio hizi zimekusanya michango mbalimbali
kwa lengo la kuisaidia Sekta ya Afya, NBC
mmendelea kutuonyesha njia kwa ubunifu
wenu wa kukusanya Fedha kwa ajili ya
kuwekeza kwenye Sekta ya Afya, Fedha

ambayo ameitaja Mkurugenzi Mkuu Millioni
300 ambayo itakabidhiwa leo ni kwa lengo ya
kuusaidia mapambano dhidi ya saratani ya
Mlango wa shingo ya kizazi kwa wanawake”
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NBC wamebainisha mgawavyo wa Fedha hizo,
ambapo Shilingi Milioni 100 zitapelekwa Taasisi
ya saratani ya Ocean Road, Millioni 100
kutumika kusomesha wauguzi na wakunga
kupitia Taasisi Benjamini Mkapa na Milioni 50
kuchangia ujenzi wa Majengo Hospitali ya Taifa
ya Muhimbili.

Baadhi ya Viongozi walioambatana na Waziri
Mkuu ni pamoja na Naibu Waziri wa Michezo
Sanaa na Utamaduni Mhe. Hamiss Mwinjuma,
Katibu Mkuu Wizara ya Afya Dkt John Jingu,
Mkuu wa Mkoa wa Dodoma Mhe. Rosemary
Senyamule, Mkurugenzi wa Hospitali ya Taifa ya
Muhimbili Dkt. Mohamed Janabi, Mkurugenzi wa
Huduma za kinga Ntuli Dkt. Kapologwe pamoja
na mamia ya wananchi kutoka ndani na nje ya
nchi.
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TNMC yashiriki Maonesho ya kimataifa ya Sabasaba
B Msajili aichambua misingi saba ya kitaaluma

»

alll \
O WAY AN2a ..

A

|

S

kuwa /.

>

Z

LLDHN%‘ 7
Baraza )

”;A NLZ

Y N

N“DWIF = ; DL Bi. Agnes |
4
r

Msaji

-4
D)

| 7

/ ‘oaji, ulin-

udumis’
~va afya
imamia {
Rytendg

un
.

—

-

.,ll- o

Msaijili wa Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania Bi. Agnes Mtawa (wa kwanza kulia) akiwa katika Bandala TNMC katika

Maonesho ya kitaifa ya Sabasaba Jijini Dar ES salaam.

Na Ezekiel Nyalusi

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania (TNMC)
limeshiriki maonesho ya kimataifa ya kibiashara
yanayofanyika kila mwaka katika Jijini Dar es
Salaam, ambapo mwaka huu yalianza Juni 28 na
kuhitimishwa Julai 13. 2024

Katika Maonesho hayo watu zaidi ya 425 walifika
kwenye banda la Baraza kwa ajili ya kujifunza na
kulifahamu huku zaidi ya wauguzi na wakunga
(200) walipata huduma za kuhuisha leseni, usajili
wa awali (student Indexing) sambamba na
huduma za elimu ya Maadili na sheria ya Uuguzi
na Ukunga.

Katika maonesho hayo Msajili wa Baraza Bi.
Agnes Mtawa, alipata wasaa kuelezea masuala
mabalimbali ya Baraza ikiwa ni pamoja na misingi
saba ya uuguzi na ukunga ambayo ni Kuthamini
Utu na maisha ya Mtu, kabla ya kutoa huduma
sharti Muuguzi na Mkunga apate ridhaa ya
mpokea huduma kabla ya kutoa huduma,
uwajibikaji wa kile unachokifanya, kufanya kazi
kwa kushirikiana na wanataaluma wengine, kuwa
mwaminifu na kutoa huduma bila upendeleo,
Kutunza siri za Mteja na kujiendeleza kitaaluma.
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Wananchi na wanataaluma waliofika kwenye
Banda la TNMC walipongeza ushiriki wa
Baraza kwenye maonesho haya kwa kuwa
ilikuwa ni fursa muhimu kwao kulifahamu
Earaza na kupatiwa huduma za papo kwa
apa.

“Nimefurahi sana kufika hapa, leo
nimejifunza kuhusu usajili wa awali
Indexing, jambo hili tulikuwa hatulielewi
vizuri sasa leo nimejua umuhimu wake na
ni kwa mujibu wa Sheria hivyo
nawahamasisha wanafunzii wenzagu
wajisajili ili waweze tambulika na TMNC
tangu wakiwa vyuoni” alisema Evidence
Goldian, Rais wa Chama cha wanafunzi wa
taaluma ya Uuguzi na Ukunga Chuo kikuu
cha Muhimbili.

Maonesho hayo ya 48 yalifunguliwa na Rais
wa Msumbini Mhe. Filipe Nyusi na kufungwa
Julai 13, 2024 na Rais wa Zanzibar Dk.
Hussein Mwinyi.
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Mtihani wa usajili na Leseni Kufanyika Agosti 23, 2024
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Kutoka Maktaba; Watahiniwa wa Mtihani wa Usajili na Leseni Wakipata Maelezo ya taratibu za Mtihani
siku moja kabla ya Mtihani

Na Mwandishi wetu

Ofisi ya Msajili wa Baraza la Uuguzi na
Ukunga Tanzania TNMC inataraji kuratibu na
kuendesha Mtihani wa usajili na leseni
ambapo zaidi ya watahiniwa 3,000 wenye
sifa wanatarajiwa Kkujisajili na kufanya
Mtihani wa usaji na leseni, ambao humpa
fursa Muuguzi au Mkunga kusajiliwa na
kutoa huduma kama mwanataaluma baada
ya kufaulu Mtihani huo.

Taarifa ya Msajili kwa umma, imebainisha
sifa za watahiniwa wanaostahili kufanya
Mtihani huo kuwa ni pamoja na Kkila
mtahiniwa kuwa na namba ya utambulisho
yaani (Indexing Number) kwa mujibu wa
kifungu cha 14 (1) cha kanuni za mafunzo,
kuweka picha sahihi (Passport Size 45X35),
kujaza majina sahihi yanayoendana na vyeti
vya kufunzu elimu ya Sekondari pamoja na
kufanya malipo kwa wakati na kuchagua
kituo sahihi cha mtihani.

Aidha, taarifa hiyo imeendelea kutanabaisha
kuwa Mtihani utafanyika Agosti 23,2024
katika vituo vinne (4) vilivyopo katika Mikoa
mnne ambavyo ni
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chuo kikuu cha Dodoma (UDOM) Jijini
Dodoma, Chuo Kikuu cha Mtakatifu Agustino
(SAUT) Jijini Mwanza, Taasisi ya Uhasibu
Mbeya, Jijinini Mbeya na Chuo Kikuu Kishiriki

Salaam.

Taarifa hiyo imesema kwamba, dirisha la
maombi limefunguliwa na lipo wazi tangu
tarehe 01/07/2024 na litafungwa mwezi huu
tarehe 14/08/2024 na kuongeza kuwa Maombi
yanatakiwa kufanyika kwa njia ya mtandao
kwa kutumia mfumo wa Baraza
https://tnmcis.tnmc.go.tz/

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania (TNMC)
ni mamlaka ya Kisheria ikitekeleza majukumu
yake chini ya Sheria ya Uuguzi na Ukunga
iliyotungwa na Bunge mwaka 2010, ambapo
jukumu lake kuu ni kusimamia taaluma na
wanataaluma wa kada ya Uuguzi na Ukunga ili
kuhakikisha huduma zinazotolewa na
wanataaluma hao ni salama kwa jamii lakini
pia miongoni mwa majukumu yake mengine ni
pamoja kuratibu na kuendesha Mtihani wa
usajili na leseni.
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Msajili TNMC ashiriki Mahafali ya Kwanza ya Wahitimu
wa Stashahada ya Uuguzi na Ukunga ST. Theresa

Na Mwandishi wetu

Msajili wa Baraza la Uuguzi na Ukunga
(TNMC)Tanzania Bi Agnes Mtawa,
amewataka wauguzi na wakunga kuzingatia
misingi saba ya taaluma yao wakati wote
wanapotoa huduma kwa wagonjwa.

Msajili ametoa agizo hilo leo Julai 20, 2024
akiwa mgeni rasmi kwenye Mahafali ya
kwanza ya Chuo cha Uuguzi na Ukunga cha
St. Theresa, kilichopo Moshi Mkoniani
Kilimanjaro.

“Na katika taaluma hii tunamisingi saba
ambayo ukiizingatia hii utabarikiwa na
jamii yote na Mungu atakubariki,
utashangaa baraza zitakuwa
Zinamiminika bila wewe kujua baraka hizi
zinatoka wapi, lakini kumbe ni jinsi
unavyohudumia wagonjwa”
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Ameitaja misingi hiyo kuwa ni pamoja na;
Kuthamini utu na Maisha ya Mtu, lazima upate
ridhaa ya mpokea huduma kabla hujatoa
huduma, uwajibikaji wa kile unachokifanya,
kufanya kazi kwa kushirikiana na
wanataaluma wengine, kuwa mawaminifu na
kutoa huduma bila upendeleo, Kutunza siri za
Mteja sanjari na kujiendeleza kitaaluma.

Mahafali haya yalitanguliwa na misa maalumu
ya shukrani katika kanisa la Mtakatifu

Yohanne wa Pili lilipoko Soweto jimbo Katoliki
la Moshi Mjini.
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Akihubiri wakati akiongoza Misa hiyo
maalumu ya shukrani kwa wahitimu hao,
Mwashamu Baba Askofu Ludovick Minde,
amesema kwa kuhitimu kwao katika taaluma
hiyo, wanachukua nafasi ya juu sana katika
jamii na ndio maana wanapewa mamlaka ya
ajabu ya kuangalia mwili wa binadamu akiwa
mtupu, kisha akawataka wakafanye kazi kwa
upendo, upole na unyenyekevu.

“Nendeni mkazidumishe fadhila za mtatifu
Theresa katika utendaji kazi wenu, igeni

maisha yake ya matendo mema, ninyi
msipokuwa na matendo mema nani
atatuudumia, mkimuacha Mungu,

mkimuacha Yesu, hamuwezi kufanikiwa,
wahitimu wetu tunamba sana mkastawi
katika nyanja zote hasa hiyo ya upendo na
kutabasamu kwa wagonjwa,makastawi
sana” Alisisitiza Baba Askofu.

Jumla ya wahitimu 24 wametunukiwa vyeti
katika Mahafali ya kwanza ya chuo hicho
baada ya kuhitimu kwa ngazi ya stashahada
katika taaluma za Uuguzi na Ukunga katika
Mahafali iliyofanyika Mjini Moshi - Kilimanjaro.

® www.tnmc.go.tz

Q




. ]

Wauguzi, wakunga Mkoani Shinyanga wanufaika na Nishati safi ya kupikia.

Aamme
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Na Mwandishi Wetu

Jumla ya wauguzi

na wakunga 200
Mkoani Shinyanga wamenufaika na
nishati safi ya kupikia ya gesi, iliyotolewa
na Wadau wa Taasisi ya Doris Mollel,
kisha wakaaswa kuendelea kutumia
nishati hiyo salama badala ya kuni
ambazo huzalisha moshi wenye madhara
kiafya na mazingira

Rai hiyo imetolewa na Mbunge viti
maalum Mkoa wa Shinyanga Mhe. Santiel
Kirumba, Julai 09, 2024 wakati akikabidhi
jumla ya mitungi 200 kwa watumishi
wauguzi wa Hospitali ya Rufaa ya Mkoa
Shinyanga, Hospitali ya anispaa
Shinyanga, Kituo cha Afya Kambarage,
Hospitali ya Wilaya ya Shinyanga na
Kolandoto, iliyotolewa na wadau Doris
Mollel Foundation pamoja na Kampuni ya
uzalishaji gesi (Oryx Gas).
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Mhe. Santiel, ameeleza matumizi ya kuni
yamekuwa sababu kubwa ya uharibifu wa
mazingira, lakini vilevile huhatarisha Afya
haswa ya mama na Mtoto tumboni,
sababu si salama, huku akisisitiza
kuwepo kwa matumizi mazuri ya gesi
ambayo itasaidia kulinda usalama wa
Afya kwa Mama mjamzito.

“Niwaombe wauguzi, mmekuwa
mkipokea akina mama wengi Kkatika
maeneo yenu ya kazi ambao wanaelekea
kujifungua, tutumie nishati safi ya kupikia
ili kulinda maisha ya Mama na Mtoto, ”
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tuachane kabisa na matumizi ya kuni
ambayo huhatarisha Afya ya Mama
mjamzito, licha ya hivyo kuni
Zinachochea moshi  ambao una
madhara kiafya, lakini vilevile ukataji
wa miti unasababisha jangwa”

“Hii mitungi mliyopata mkaitumie vizuri
na mkawe mabalozi wazuri
kuhamasisha wengine wajikite na hii
nishati safi ya kupikia ambayo hata Mhe.
Rais, Mama Samia Suluhu Hassan,
amekuwa msitari wa mbele katika
kuhakikisha watanzania wanatoka
kwenye matumizi ya kuni hadi kwenye
gishatli safi ya kupikia”, amesema Mhe.
antiel.

Kwa upande wake Mratibu wa zoezi hilo
kutoka Doris Mollel Foundation, Bi. Dorice
Laurent, ametoa shukrani kwa kampuni ya
Oryx iliyosaidia kupatikana kwa mitungi
200 ambayo itasawadia wataalamu hao
katika shughuli mbalimbali za mapishi.

Bi. Laurent ameongeza kuwa, lengo lao
kama Foundation ni kuhakikisha
wanaendelea kugawa mitungi hiyo nchi
nzima ili kuokoa maisha ya Mama na
Mtoto, ambao wanakuwa kwenye hatari
kubwa ya kupatwa na changamoto ya
kiafya, pindi wanapotumia nishati zisizo
salama katika shughuli za mapishi.

Aidha, Muuguzi wa Mfawidhi katika Mkoa
wa Shinyanga, Bi.Frola Kajumulla,
amewashukuru Oryx Gas na Doris Mollel,
kwa kugawa mitungi hiyo, akiamini
itasaidia kuwa sehemu ya motisha kwa
wengine, kutumia nishati safi ya kupikia.

Halikadhalika, Bi. Kajumulla ameishauri
jamii kwa ujumla kuepukana na matumizi
ya kuni ambayo kiafya si salama na
kujikita kwenye nisharti safi ya kupikia
ambayo ndiyo njia pekee itasaidia kutunza
mazingira yanayomzunguka binadamu.
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Uiahamu Ugonjwa wa Homa ya Ini na Mambo Muhimu ya Kuzinagatia

MAKALA MAALUMU

Small ‘
intestine

Ini ni kiungo muhimu sana ndani ya miili
yetu, hufanya kazi zaidi ya 500 ; moja ya
kazi ni kuchuja na kuondoa sumu kutoka
kwenye damu,kutokana na sababu
mbalimbali kama pombe lliyopita kiasi,
sumu kwenye damu au maambukizi, Ini
hupata shida na kuvimba na kushindwa
kufanya kazi vizuri, hii hali huitwa homa ya
Ini au Hepatitis.

Katika eneo la, Bara la Afrika maambukizi
ya virusi vya homa ya Ini vipo vya vya aina
05 (A,B,C,D,E), aina mbili za Virusi (B na C)
ndio sababu kuu za ugonjwa wa homa ya
Ini na husambaa kupitia damu na Majimaji
ya Mwili.

Homa ya Ini ni sawa na janga linaloua
kimya kimya kulingana na takwimu za vifo
kote dunia, Inakadiriwa kuwa kirusi cha
homa ya Ini aina ya (B) pekee huua Watu
takribani 600,000 kila mwaka kwa wastani
zaidi ya Watu Bilioni mbili, yaani takribani
asilimia 33 ya Watu wote ulimwenguni,
wameambukizwa virusi vya HBV, na wengi
wao hupona baada ya miezi michache
alakini pia, Watu Milioni 350 hivi huendelea
kuwa na Virusi hivyo mwilini, wengi huishi
bila dalili na kuendelea kuambukiza watu
wengine
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JINS| UNAVYOWEZA KUAMBUKIZWA
VIRUSI VYA HOMA YA INI (B NA C)

Virusi vya homa ya Ini B Na C husambaa
kupitia damu, Shahawa au maji maji
mengine ya mwili,virusi hivi vina uwezo wa
kusambaa na kuambukiza Mtu mara 100
zaidi ya virusi vya UKIMWI, njia hizi
husambaza virusi hivi vya homa ya Ini;

1. Kutoka kwa Mama kwenda kwa Mtoto

2. Mama aliye na maambukizi ya Hepatitis B
kumuambukiza Mtoto Wakati wa kujifungua,
iwapo hakutokuwa na juhudi za kitiba za
kuzuia maambukizi kuna uwezekano hadi
asilimia 90 kwa Mama Kumuambukiza
Mtoto.

3.Kufanya Mapenzi na Mtu mwenye
maambukizi ya virusi vya homa ya Ini

4. Kuchangia vifaa vyenye ncha kali kama
sindano hasa kwa watumia dawa za kulevya
au wachora tatoo na miswaki.

5.Kuongezewa damu ambayo

inamaambukizi ya homa ya Ini.

NANI YUPO KATIKA HATARI ZAIDI YA
KUPATA MAAMBUKIZI YA HOMA YA INI

- Watoto Wachanga waliozaliwa na Mama
aliye na maambukizi ya Virusi vya homa ya Ini
- Watu wanaofanya biashara Ya ngono
-Wanaume wanaofanya mapenzi
Wanaume wenzao

- Watu Wanaojidunga dawa za kulevya
- Mtu mwenye uhusiano wa kimapenzi na mtu
mwingine ambaye anaishi na maambukizi ya
Virusi vya homa ya Ini

- Wafanyakazi wa Sekta ya Afya

- Watu wa Familia wenye ndugu anayeishi na
maambukizi ya kudumu ya Virusi vya homa ya
Ini

- Wagonjwa wa Figo wanaotumia huduma za
kusafisha damu (Dialysis)

na
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>>> kutoka UK. NO 06

CHANJO DHIDI YA VIRUSI VYA

DALILI ZA UGONJWA WA VIRUSI VYA
HOMA YA INI

DALILI ZA MUDA MFUPI (ACUTE HEPATITIS)

1. Dalili hizi za Mwanzo hutokea ndani ya miezi
6 baada kuambukizwa Virusi vya homa ya Ini,
hutokea kwa baadhi ya Watu hazitokei kwa kila
Mtu.

2. Mgonjwa mwenye maambukizi ya virusi vya
homa ya Ini hujiskia Kuumwa

3. Hupoteza hamu ya kula

4. Kichefuchefu na kutapika

5. Mwili kuuma mkojo kuwa na rangi iliyokolea
kama Coca-Cola

6. Kupata manjano kwenye macho, vinganja
vya mikono/kucha au mwili mzima.

Aidha, kuna kundi Dogo la Wagonjwa wa homa
ya Ini hupata ugonjwa mkali wa Ini na
kusababisha Ini kushindwa kabisa kufanya
kazi, pia huweza kusababisha kifo, hii hatua
huitwa “Fulminant Liver Failure”.

Visdile fdrons and

Clrrhotic Liver

KWA NINI NI MUHIMU KUPIMA ILI

KUJUA KAMA UNA MAAMBUKIZI

Watu wengi huishi na maambukizi ya virusi vya
homa ya Ini bila kufahamu, kwa kawaida katika
kipindi fulani cha maisha mtu mmoja kati ya
watu watatu huambukizwa virusi vya homa ya
Ini, baada ya kuambukizwa, kuna Kundi la
Watu hubaki na maambukizi ya kudumu ya
virusi vya homa ya Ini ambayo huwa hayana
dalili yoyote na kuendelea Kuua Ini
kimyakimya.

Dalili hizo huja kubainika baada ya miaka
mingi kupita baada ya Mtu kuambukizwa na
huonekana wakati tayari Ini imenyauka au lina
kansa.

Hivyo, Mtu aliye na maambukizi ya kudumu ya
virusi vya homa ya Ini aina B akianza matibabu
mapema, anaweza kuzuia Ini lake lisiharibike
sana. Pia kwa wenye maambukizi ya virusi aina
C matibabu ya dawa kwa kipindi cha wiki 12
humaliza virusi vyote.

Q@O0® @itnmchabari

HOMA YA INI

Chanjo dhidi ya homa ya Ini hutolewa kwa watoto
wote kama llivyo kwenye mpango wa Chanjo wa
Taifa, pia hutolewa kwa watu wazima ambao
hawajawahi kupata chanjo.

Chanjo hii hutolewa kwa njia ya Sindano,
ambapo huwa ni sindano tatu 03 Sindano ya
kwanza hutolewa baada ya kupimwa kujua kama
hauna maambukizi, sindano ya pili hutolewa
baada ya mwezi mmoja na sindano ya 03 baada
ya miezi 06.

MAKUNDI YAFUATAYO NI LAZIMA
KUPATIWA CHANJO YA HOMA YA INI

1. Watoto Wote

2. Watu wote wanaoishi na maambukizi ya
virusi vya UKIMWI

3. Watu wote ndani ya Familia wanaoshi na
ndugu aliyeambukizwa virusi vya homa ya Ini
4. Watu wote wanaotumia dawa za kufubaza
kinga ya mwili (Immunosuppressive Therapy)
5. Watu wote wanaoufanya biashara ya ngono
6. Watu wote ambao wana mpenzi zaidi ya
mmoja ndani ya miezi 6

7. Watu wenye maradhi ya kudumu ya Ini

8. Lakini pia Mtu Mwingine yeyote anahitaji
kujikinga dhidi ya virusi vya homa ya Ini .

MAKALA HIl NI KWA HISANI YA TOVUTIYA
HOSPITALI YA RUFAA YA LINDI- SOKOINE.

ﬁ JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA | THNC
, BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA i

TNMC HABARI

Sasa ndani ya

[fdFacebook

Kuwa wa kwanza kupata
habari Muhimu za
Baraza kwa kujiunga nasi sasa.
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HRETIN! : . : :
IMgeni Rasmi wa Mahafali ya kwanza ya Chuo cha Uuguzi na Ukunga I Wahitimu wa Stashahada ya Uuguzi na Ukunga wa Chuo cha ST.

|

Theresa Moshi Kilimanjaro, wakiwa katika maandamano ya
kuelekea Kanisani kabla ya kuanza kwa Mahafali

ST. Theresa na Bi. Agnes Mtawa (Katikati), akigonganisha glas na
Mkuu wa Shirika la ST. Theresa ishara ya kuwatakia heri wahitimu.

JING

Bi. Agnes Mtawa, akizindua Jarida la Chuo cha ST. Theresa,
katika sherehe za Mahafali ya Kwanza ya Chuo hicho.

pamoja na Baba Askofu Ludovick Minde, Wahitimu na watawa
mara baada ya Misa ya Shukrani iliyoongozwa na Baba Askofu Minde.

I Mgeni rasmi Msajili TNMC Bi. Agnes Mtawa, akiwa katika picha ya | Mgeni rasmi Msajili wa Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania

= ,/\\

Afisa kutoka TNMC Bi. Rehema Msanjila (wa kwanza kulia) Maafisa kutoka TNMC wakiwa katika Banda la Maonesho ya kitaifa
akiwahudumia wageni waliofika kutembelea Banda la TNMC katika ya Sabasaba yaliyofanyika Jijini Dar es salaam.
Maonesho ya kimataifa ya Sabasaba yaliyofanyika Jijini Dar es salaam.
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Limeandaliwa na Kitengo cha Uhusiano
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
S.L.P 1736 DODOMA , Simu:0737-96-26-91
Barua Pepe:Info@tnmc.go.tz
Tovuti:www.tnmc.go.tz

HAKI ZOTE ZIMEHIFADHIWA
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