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   JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA  
                        

TAARIFA KWA UMMA 
 

UHUISHAJI WA LESENI ZA UUGUZI NA UKUNGA KWA MUHULA 

WA  2024-2027 
 

Dodoma, 28 Agosti, 2024. 
 

 

Ofisi ya Msajili wa Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania, inapenda 

kuwataarifu wauguzi na wakunga ambao muda wa matumizi ya Leseni zao 

unaisha tarehe 31 Disemba 2024 kwamba, dirisha la kuhuisha leseni 

limefunguliwa tangu tarehe 01/07/2024 na litakuwa wazi  hadi tarehe 31 

Disemba, 2024 ambapo katika kipindi hicho, uhuishaji utafanyika kwa 

gharama za kawaida bila faini na ifikapo tarehe 01/01/2025 uhuishaji huo  

utaambatana na faini. 
 

Kwa tangazo hili, kila Muuguzi na Mkunga unaelekezwa kuhuisha Leseni na 

kuhakikisha unakuwa na CPD points zinazohitajika, kama kigezo cha kuhuisha 

leseni yako inayokuruhusu kutoa huduma, sambamba na hilo, unakumbushwa 

kuingia kwenye mfumo wa Baraza https://tnmcis.tnmc.go.tz/register ili 

kukamilisha taratibu za kuhuisha leseni.  
 

Aidha, mwongozo wa namna ya kujisajili na kuhuisha leseni unapatikana katika 

mfumo huo. 
 

Ikumbukwe kuwa uhuishaji wa Leseni za uuguzi na ukunga ni suala la kisheria 

kama inavyoelekezwa katika kifungu cha 21(2) na 38(1) cha Sheria ya Uuguzi 

na Ukunga ya mwaka 2010. 
 

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania ni Mamlaka ya Kisheria iliyoanzishwa 

kwa ajili ya kusimamia Wataaluma na Taaluma za Uuguzi na Ukunga ili 

kuulinda umma dhidi ya huduma zinazotolewa na wauguzi na wakunga nchini.  

Baraza linafanya kazi chini ya Sheria ya Uuguzi na Ukunga ya mwaka 2010 na 

Kanuni zake. 
 

Nawatakia utekelezaji mwema. 
 

Imetolewa na:  

 
Ndimmyake Mwakapiso 

Mkuu wa Kitengo;  

Uhusiano na Mawasiliano 
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