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Waziri Mhagama Asisitiza Kauli Nzuri Kwa Wateja,
Uwaijibikaji, Weledi Kwa watumishi wa Afya.
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kwa wagonjwa ni tiba
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inamsaidia mgonjwa”
-Mhe. Mhagama

Msajili TNMC: Mkazingatie Maadili ya
Taaluma ya Uuguzi na Ukunga.

Watahiniwa 3099 wafanya Mtihani wa Usajili na Leseni




Waziri Mhagama asisitiza Kauli Nzuri Kwa Wateja,

Uwajibikaji, Weledi kwa watumishi wa Afya

Na Mwandishi wetu

Waziri wa Afya Mhe. Jenista Mhagama
amewasisitiza watumishi wa sekta ya Afya
nchini kuzingatia kauli nzuri, uwajibikaji na
weledi wakati wa utoaji wa huduma kwa
wananchi.

Waziri Mhagama ameyasema hayo Agosti 16,
2024 katika Ofisi za Wizara Afya zilizopo Mji wa
Serikali, Mtumba Jijini Dodoma baada ya
kukabidhiwa ofisi na aliyekuwa Waziri wa
Wizara Afya Mhe. Ummy Mwalimu.

“Kauli nzuri kwa wagonjwa ni tiba namba
moja ambayo inamsaidia mgonjwa kwa
asilimia 30 au zaidi kwa hivyo nasisitiza
kutumia kauli nzuri kwa wagonjwa.” Amesema
Waziri Mhagama.

Katika hatua nyingine, akizungumza na
Menejimenti pamoja na watumishi wa Sekta ya
Afya baada ya kukabidhiwa ofisi, Mhe. Jenista,
amesisitiza umuhimu wa kuhakikisha mifumo
yote inayosaidia wakati wa utoaji huduma kwa
wagonjwa inawasiliana kuanzia kwenye ngazi ya
Zahanati hadi Hospitali za Rufaa ili kurahisisha
utoaji huduma kwa wananchi.

“Tunawenzetu ambao wana simamia Afya
msingi na wengine tunaendelea huku juu
lakini Mtanzania anaetibiwa kwenye Afya
msingi na huku juu ni huyohuyo mmoja, tufikie
mahali mgonjwa akitibiwa kwenye Zahanati
Mganga wa Hospitali ya Wilaya awe anajua
kuwa kuna mgonjwa anatibiwa kwenye
Zahanati lakini kwa ugonjwa huo hawezi
kupata huduma hiyo kwenye Zahanati.”
Amesema Mhe. Mhagama

Kwa upande wake aliyekuwa Waziri wa Afya
Mhe. Ummy Mwalimu, akimkabidhi Ofisi,
amempongeza Mhe. Jenista Mhagama kwa
kuaminiwa na kuteuliwa na Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan, kuwa Waziri wa Afya.

000 @tnmchabari

“Umekuwa Kiongozi mwenye uzoefu wa
kutosha ndani ya Serikali, naamini kwa uwezo
wako pamoja na timu hii ya Wizara unaweza
kuendelea zaidi katika kuboresha Sekta ya
Afya nchini” amesema Mhe. Ummy.

Naye, Mhe. Jenista amempongeza Mhe. Ummy
Mwalimu kwa uongozi wake ndani ya Wizara ya
Afya kwa kipindi chote alichofanya kazi ndani ya
Sekta ya Afya kwa miaka 14.

Viongozi wengine wageni walioshiriki kwenye
shughuli hiyo ni Naibu Katibu Mkuu Bw. Ismail
Rutamila, Dkt. Irene Isaka, Mkurugeni Mkuu wa
Mfuko wa Taifa wa Bima Kwa Pamoja wameahidi
kutoa ushirikiano kwa Menejimenti na Viongozi
katika kuboresha Sekta ya Afya nchini




Watahiniwa 3099 Wafanya Mtihani wa Usajili na Leseni Katika
Vituo Vinne

Watahiniwa wa Mtihani wa Usaijili na Leseni Kituo cha UDOM, wakisikiliza Maelekezo Siku moja kabla ya Mtihani

NA NDIMMYAKE MWAKAPISO

Jumla ya watahiniwa 3099 ambao ni wauguzi
na wakunga waliyohitimu katika vyuo
mbalimbali Ndani na nje ya Tanzania, mnamo
tarehe 23 Agosti 2024, wamefanya mtihani wa
usajili na leseni ili kupata sifa ya kusajiliwa
rasmi katika taaluma na Baraza la Uuguzi na
Ukunga nchini kwa kutunukiwa cheti cha
Baraza na Leseni zitakazowaruhusu kutoa
huduma kwa jamii mara bada ya kufaulu
mtihani huo wenye lengo la kupima umalhiri
katika taaluma.

Katika usajili wa watahiniwa ulioanza 01 Julai
2024 nakufungwa 14 Agosti 2024. Jumla ya
watahiniwa 3,099 walikidhi vigezo na
kusajiliwa kufanya mtihani, Watahiniwa hawa
wanajumuisha ngazi ya Shahada 195,
Stashahada 2823 na Astashahada 81.

Watahiniwa walikuwa wamegawanyika katika
vituo vinne ambavyo ni;Chuo Kikuu cha
Dodoma, UDOM kilichopo Jijini Dodoma,
Taasisi ya Afya na Sayansi shrikishi Mbeya
iliyopo katika Hospitali ya kanda Mbeya Jijini
Mbeya, Chuo Kikuu cha Mt. Agustino (SAUT)
kilichopo Malimbe Jijini Mwanza, Chuo Kikuu
Kishiriki cha Elimu (DUCE) kilichopo Temeke
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Wakizungumza na TNMC Habari mara baada
ya kutoka kwenye chumba cha Mtihani,
baadhi ya watahiniwa waliopata fursa ya
kuhojiwa ambao ni Willison Haule, Ramadhani
William, wamesema, mtihani huo ulikuwa wa
kiwango cha kawaida na umegusa maeneo
yote muhimu ya kupima umahiri na weledi
kwa ujumla na Kkusisitiza kuwa haukuwa
mtihani mgumu kwa mtahiniwva ambaye
alizingatia mafunzo kwa vitendo akiwa
Chuoni.

Akitoa tathimini baada ya mtihani, msimamizi
kiongozi wa kituo cha Chuo Kikuu cha UDOM
Bi. Safina Mvungi, ambaye pia ni Afisa
Muuguzi Mkufunzi amesema, zoezi la Mtihani
huo lilienda vizuri na hakukuwa na
changamoto yoyote iliyokuwa imejitokeza
kwani watahiniwa wote walizingatia
maelekezo na kufanya mtihani kwa utulivu.

Awali siku moja kabla ya mtihani walipata
fursa ya kupata maelekezo muhimu ya
mtihani, kukagua kumbi zilizotumika kufanyia
Mtihani na kuona sehemu za kuketi kwa ajili ya
mtihani.

Aidha, watahiniwa wanaofaulu mtihani huu
ndio ambao hutambuliwa rasmi kama
wataalamu wa kada ya uuguzi na ukunga na
hupewa leseni na Baraza la Uuguzi na Ukunga
Tanzania ambayo huwaruhusu kutoa huduma
kwa jamii.

Baraza la Uuguzi na Ukunga ni Mamlaka ya
Kisheria inayosimamia wanataaluma na
Taaluma za Uuguzi na Ukunga Tanzania chini
ya Sheria ya Mwaka 2010 (The Nursing and
Midwifery Act, 2010) ili kuhakikisha huduma
zinazotolewa na Wauguzi na Wakunga nchini
Tanzania ni za kiwango kinachokubalika na
salama kwa jamii.
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Msajili TNMC: Mkazingatie Maadili ya Taaluma

ya Uuguzi na Ukunga.

Msajili wa Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania Bi.Agnes Mtawa
akihutubia wakati wa katika Mahafali ya 50 ya kitaaluma kwa wauguzi na wakunga
wanafunzi wa Chuo cha Sayansi Shirikishi Dodoma Agosti 2,2024.

Na Ezekiel Nyalusi

Msajili wa Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
Bi. Agnes Mtawa, amewataka wahitimu wote wa
kada ya Uuguzi
kuzingatia maadili ya taaluma yao hata baadaya
ya kuhitimu vyuo vya kada hiyo.

“Sensa ya mwaka 2022 inaonesha tuna watu
zaidi ya millioni 60 na hawa wote wanabhitaji
huduma za Afya kwa nyakati tofauti, ninyi
mnapohitimu leo jamii inategemea huduma
bora kutoka kwenu, labda niseme kwamba
Wananchi wanapokuja katika maeneo ya
kupata huduma wanachohitaji ni huduma bora
na salama kutoka kwa mtaalamu aliyeiva, hata
hivi vyeo tunavyoitana wao hawavijui wao
wanatarajia huduma bora, sasa niwaase
mtakapoenda kuhudumia jamii mkazingatie
maadili, nidhamu na weledi mlioupata kwa
muda wa miaka mitatu.”

-Msaijili TNMC

Msajili ameyasema hayo wakati akihutubia kama
mgeni rasmi katika Mahafali ya 50 ya kitaaluma
kwa wauguzi na wakunga wanafunzi wa Chuo
cha Sayansi Shirikishi Dodoma Agosti 2,2024.

Katika hatua nyingine Msajili aliwakumbusha
wanataaluma hao kuifahamu na kuiishi misingi
saba ya Maadili ya taaluma ya Uuguzi na Ukunga
hapa Nchini.
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“Najua darasani mmejifunza mambo
mengi nataka niwakumbushe hili katika
taaluma ya Uuguzi na Ukunga tuna
Misingi saba ya maadili ya kitaaluma
ambayo ni lazima yazingatiwe na
wauguzi na wakunga watarajiwa
misingi hiyo ni kama ifuatavyo:
kuthamini utu na Maisha ya Mtu, lazima
upate ridhaa ya mpokea huduma kabla
hujatoa huduma, uwajibikaji wa kile
unachokifanya, kufanya kazi kwa
kushirikiana na wanataaluma wengine,
kuwa mwaminifu na kutoa huduma bila
upendeleo, Kutunza siri za Mteja
pamoja na kujiendeleza kitaaluma.”
-Msaijili TNMC
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na Ukunga hapa nchini, =

Naye Kaimu mkuu wa wa chuo Bi.
Beatrice Kambuga, amemshukuru msajili
wa Baraza la Uuguzi na Ukunga Bi. Agnes
Mtawa, kwa kukubali kuwa mgeni Rasmi
katika Mahafali hayo huku akiwataka
watahiniwa hao kujiandaa vyema na
mtihani wa utamilifu uliopo mbele yao
sambamba na kujinoa kuelekea mtihani
wa usajili na leseni unaoandaliwa na
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania.

Katika Mahafali hayo jumla ya watahiniwa
105 wa ngazi ya stashahada katika
taaluma ya uuguzi na ukunga,
walitunukiwa vyeti vya kuhitimu masomo
yao.
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Wizara ya Afya na Taasisi zake zatwaa Tuzo
Maonesho ya Nanenane Jijini Dodoma.

Na Mwandishi wetu

Wizara ya Afya na Taasisi zake ambazo ni
pamoja na Baraza la uuguzi na ukunga
Tanzania TMNC, imetwaa tuzo ya mshindi wa
tatu kati ya Wizara Mtambuka lizoshiriki
Maonesho ya Kimataifa ya Nanenane
yaliyoanza 01-10 Agosti 2024 Jijini Dodoma.

Tuzo hiyo ambayo imetolewa na Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe Dkt.
Samia Suluhu Hassan, imekabidhiwa siku
moja kabla yakukamilika kwa Maonesho
hayo Agosti 10, 2024.
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Wizara ya Afya pamoja na Taasisi zake
imetunukiwa tuzo hiyo kwa kuwa miongoni
mwa Wizara Mtambuka zilizotoa huduma
kwa Ubora katika kipindi chote cha Siku
kumi za maonesho, ambapo zaidi ya
wananchi wasiopungua 10,000
wametembelea Mabanda ya Wizara na
kupatiwa huduma.
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Baadhi ya huduma zilizokuwa zikitolewa
katika viwanja vya maonesho ni pamoja na
uchunguzi wa saratani ya shingo ya kizazi,
chanjo ya homa ya Ini na UVIKO-19, Elimu juu
ya Afya ya akili, upimaji wa
VVU/UKIMWI,upimaji wa kifua kikuu (TB),
Maleria pamoja na, Elimu kuhusu Tiba Asili na
Elimu juu ya Lishe.

Aidha, Baraza la Uuguzi na Ukunga (TNMC)
limekuwa miongoni mwa taasisi za Afya
zullzoshlrlkl maonesho hayo ya kitaifa

jijini Dodoma likijikita katika
utoaji wa elimu juu ya majukumu
yanayotekelezwa na Baraza sambamba na
zoezi la uhuishaji wa leseni pamoja na
majukumu yote yanayotekelezwa na Baraza
kwa wauguzi na wakunga.

MAMIAKA YA DAWA
NA VIFAA TISA

Maadhimisho ya sherehe za Nanenane
mwaka huu zimebebwa na kali mbiu isemayo
“Chagua Viongozi Bora wa Serikali ya Mtaa
kwa Maendeleo Endelevu ya Kilimo, Mifugo
na Uvuvi”.




Baraza la Uuguzi na Ukuguzi, Baraza ya Madaktari

Yatakiwa Kutumia Mifumo

Na Mwandishi Wetu

Mwenyekiti Kamati ya kudumu ya Bunge ya
Afya na Masuala ya UKIMWI Mhe. Elibariki
Kingu (MB), amelitaka Baraza la Uuguzi na
Ukunga pamoja na Baraza la Madakatari
Tanganyika(MCT) kuanza kutumia mifumo
ya kieletroniki ili kupunguza gharama na

kuboresha huduma 2za usimamizi wa
mabaraza hayo.
Mhe. Kingu amesema hayo Agosti 14,

2024 kwenye kikao cha kamati ya kudumu
ya Bunge ya Afya na masuala ya UKIMWI
kilichofanyika ukumbi wa Bunge, jijini
Dodoma baada ya wasilisho la taarifa ya
utekelezaji wa majukumu ya Baraza la
Uuguzi na Ukunga pamoja na Baraza la
Madaktari Tanganyika.

“Mabaraza haya yanafanya kazi kubwa
ya kuhakikisha weledi wa kazi na
taaluma unaimarika, asilimia kubwa ya
Watanzania wanapata huduma kupitia
watumishi wa Sekta ya Afya ambao
wanatakiwa kupitia kwenye mabaraza
haya, ni muhimu kuweka mifumo yenu ya
kielectroniki vizuri ili kupunguza
gharama na kuboresha huduma hizi kwa
wauguzi na wakunga, pamoja na

madakatari” amesema Mhe. Kingu

. JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA m
BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA =

DIRISHA LA UHUISHAJI WA LESENI ZR UUGUZI
NA UKUNGA KWR MUHULR WR 2024-2027

f Wauguzi na wakunga ambao muda wa matumizi

fs,._a ya Leseni zao unaisha 31.12.2024 dirisha la
kuhuisha leseni limefunguliwa tangu 01.07.2024
na litakuwa wazi hadi 31.12.2024

g Katika kipindi hicho, uhuishaiji utafanyika kwa

¥ gharama za kawaida bila faini na ifikapo
01.01.202S uhuishaiji huo utaambatana na faini.
Muuguzi na mkunga unaelekezwa kuhuisha leseni

na kuhakikisha unakuwa na CPD points
zinazohitajika

<

Mwongozo wa namna ya kujisajili na kuhuisha
@f leseni unapatikana katika mfumo wa Baraza
~ la Uuguzi na Ukunga Tanzania
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Wakati huo Mheshimiwa

huo
ameielekeza Wizara ya Afya kuendelea
kuboresha mabaraza hayo kwa kuwa na
mabaraza machache yenye ufanisi na tija
pamoja na kuongeza rasilimali watu ili
kupunguza uhaba wa wataalamu kwenye
Sekta ya Afya.

Kingu

"Tuwapongeze kwa Mawasilisho mliotoa,
yametupa uelewa mpana kuhusu namna
Mabaraza yanavyofanya kazi lakini pia
tumeona kuna uhitaji mkubwa wa
taalamu kutokana na wasilisho hilo
ambalo lina onesha kuwa bado
}v(v.ahudumu hawatoshi.” Amesema Mhe.
ingu

Mhe. Kingu ametumia fursa hiyo
kuyapongeza mabaraza yote mawili kwa
namna yanavyo fuatilia kwa undani
wataalam na kusimamia miiko na maadili
pamoja na utaalamu na ubingwa bobevu.

“Sasa tumeelewa ni kwa namna gani
wataalam wanapatikana, tuwapongeze
tu kwa namna mnavyoendesha na ufatilia
wataalam kabla ya kuwasajili na kuwapa
leseni, hii itasaidia katika kutoa huduma
tena zinazokidhi ubora kulingana na
'\zi_wango vilivyopo.” Alihitimisha Mhe.
ingu.
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Wauguzi, Wakunga 6,000 Watakiwa Kuhuisha Leseni Zao

Na Mwandishi Wetu

Mkurugenzi wa Usajili, Leseni na Maadili
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
(TNMC) Bi. Jane Mazigo, amesema zaidi

ya wauguzi na wakunga 6,000
wanatakiwa kuhuisha leseni zao ifikapo
Disemba 30.2024 ili waendelee kuwa na
sifa ya kutoa huduma za Uuguzi na
Ukunga hapa nchini.

“Napenda kuwafahamisha wauguzi na
wakunga wenzangu kuwa dirisha la
kuhuisha leseni limefunguliwa tangu
tarehe mosi mwezi wa saba 01/07/2024
na litaendelea kuwa wazi hadi tarehe 30
Disemba 2024 ambapo katika kipindi
hiki Baraza litapokea maombi ya
kuhuisha leseni kwa mujibu wa
miongozo na ifikapo tarehe 01/01/2025
malipo hayo yataambatana na faini” - Bi.
Mazigo

Mkurugenzi Bi. Mazigo, ameimbia TNMC
Habari kuwa, uhuishaji wa leseni
zinazowaruhusu wauguzi na wakunga
kutoa huduma hapa nchini ni kwa mujibu
wa Sheria namba moja ya Uuguzi na
Ukunga iliyotungwa na Bunge mwaka
2010 pamoja kanuni zake ambapo kifungu
cha 21(1) cha Sheria hiyo kinaelekeza
kwamba Msajili atatoa leseni kwa Muuguzi
au Mkunga ambaye amesajiliwa au
kuorodheshwa ili kumruhusu kutoa
huduna za Uuguzi na Ukunga nchini.
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Aidha, kifungu cha 38(1) kimeainisha adhabu
dhidi ya Muuguzi au Mkunga atakayebainika
kutoa huduma kinyume na Sheria hii, ambapo
adhabu yake ni kifungo cha muda usiozidi
miaka mitano au faini isiyopungua shilingi
milioni moja au isiyozidi shilingi milioni tano au
vyote kwa pamoja.

Hivyo, amewataka wauguzi na wakunga wote
ambao leseni zao zimekwisha muda wake,
wanatakiwa kuhuisha leseni zao ili kutii Sheria
halali inayotoa mwongozo wa namna ya
uendeshaji na usimamizi wa taaluma ya
Uuguzi na Ukunga hapa nchini.

Bi. Mazigo, ameendelea kuwasisitiza wauguzi
na wakunga kufanya uhuishaji kwa wakati na
kuzingatia sharti muhimu ambalo humtaka kila
muuguzi au mkunga awe amepata au
amehudhuria mafunzo ya kujiendeleza
kitaaluma yaani Continuing Professional
Development (CPD) kabla ya kuhuisha leseni
yake kwa lengo la kupata ujuzi na maarifa
mapya yanayosaidia katika kuboresha utoaji
huduma za Uuguzi na Ukunga na

akatanabaisha kuwa leseni zote zinahuishwa
Baraza

kupitia mfumo rasmi
https://tnmcis.tnmc.go.tz .
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Baraza la Uuguzi na Ukunga ni Mamlaka ya
Kisheria inayosimamia wanataaluma na
Taaluma za Uuguzi na Ukunga Tanzania chini
ya Sheria ya Mwaka 2010 (The Nursing and
Midwifery Act, 2010) ili kuhakikisha huduma
zinazotolewa na Wauguzi na Wakunga nchini
Tanzania ni za kiwango kinachokubalika na
salama kwa jamii.
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wanafunzi wa Chuo cha Sayansi Shirikishi Dodoma Agosti 2,2024 majukumu ya Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania wakati wa

IWahitimu katika Mahafali ya 50 ya kitaaluma kwa wauguzi na wakunga I Mtaalamu wa saikolojia Joeli nanauka akipata maelekezo juu ya
Maonesho ya ya kimataifa ya Nanenane yaliyofanyika Jijini Dodoma.

Waziri wa Afya Mhe. Jenista Mhagama(wa tatu kulia ) akikabidhiwa Afis.a e TNMC akizungumza jJambo na v»{an.afunzi wa shule ya sekondarl
rasmi ofisi na aliyekuwa Waziri wa Afya Mhe. Ummy Mwalimu (wa pili waliofika katika Banda la Maonesho ya kitaifa ya Nanenane - Dodoma
Kkulia kufahamu majukumu ya Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania.

KARIBY SAGRTANZANIA L

alipotembelea Banda la TNMC katika Maonesho ya kimataifa kwa wauguzi na wakunga wanafunzi wa Chuo cha Sayansi Shirikishi

IMsajiIi TNMC (wa kwanza kushoto) akizungumza jambo na Afisa wa TNMCI Msajili TNMC (wa kwanza kushoto) katika Mahafali ya 50 ya kitaaluma
ya Nanenane yaliyofanyika Jijini Dodoma. Dodoma Agosti 2,2024
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TNMC Yashiriki Kikao Kazi cha Msajili wa Hazina

Jijini Arusha

Na Mwandishi Wetu

=
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Msajili wa Baraza la Uuguzi na Ukunga
Tanzania (TNMC)Bi. Agnes Mtawa,
ameshiriki kiako cha wakuu wa taasisi za
Serikali, mashirika ya umma na wenyeviti
wa bodi, ulioandaliwa na ofisi ya msajili wa
hazina Jijini Arusha kuanzia tarehe 27 -30
Agosti 2024.

Mashirika ya Umma yapatayo 248 na
Mashirika yasiyo ya Umma 58 kupitia kwa
Wenyeviti wa Bodi na Watendaji Wakuu
Pili cha Wenyeviti wa Bodi na Watendaji
Wakuu kilichoandaliwa na Msajili wa
Hazina.

Akizungumza katika kiakao hicho Msajili
wa Hazina Bw. Nehemiah Mchechu
amesema Mwaka huu Kikao hicho
kinajikita katika kuzisukuma Taasisi na
Mashirika ya Umma kufikiria ili kuweza
kuwekeza nje ya nchi ili kuleta maendeleo
endelevu nchini.

Amesema Uwekezaji huo nje ya nchi
utasaidia nchi kuutawala uchumi hivyo
hakuna sababu ya Taasisi za Umma
kushindwa kuwekeza nje ya nchi kutokana
na ukweli kuwa baadhi ya huduma
zinagusa wateja walio nje ya mipaka ya ya
Tanzania.
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Amesema ili kufanikisha suala la Uwekezaji
nje ya nchi, utendaji wa kazi wa Taasisi za
Umma unapaswa kubadilika ili kuwa na
mawazo mapana yatakaziwezesha kufanya
kazi kwa ufanisi na kupata matokeo chanya.
Ameongeza kuwa Taasisi zinapaswa kuwa na
mipango ya muda mrefu ili ziweze kuchangia
kwenye Mpango Mkakati wa Nchi wa Mwaka
2025 na hawapaswi kusubiri Tume ya Mipango
zifanye zenyewe.
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TANZIA

Baraza la Uuguzi na Ukunga limepokea kwa masikitiko vifo vya wauguzi na wakunga
wenzetu waliotangulia mbele za haki Mwezi Agosti, 2024, baada ya kumaliza kazi yao
hapa Duniani, Mwenyezi Mungu azilaze Roho zao mahali pema Peponi AMENI.

- ’ JINA: AMINA A. MIKIDADI
JINA: ZEBEPEO E. MSIGWA KITUO : Hospitall ya Rufaa Mara
KITUO : Hospitall ya Rufaa Songea. MKOA : Mara
MKOA : Ruvuma WILAYA : Bunda
WILAYA : Songea

JINA: TUMAIN Z. OMARY JINA: FLORA MASATU

KITUO : Hospitall ya Babati. KITUO: Hospitall ya Rufaa Morogoro
MKOA : Manyara MKOA : Morogoro

WILAYA : Babati. WILAYA : Morogoro

JINA: PAUL KILAMILE

NGAZI : Hospitall ya Rufaa Njombe \ KITUO: Mikocheni Dispensary
MKOA : Njombe

r MKOA : Kilimanjaro
WILAYA : Njombe WILAYA : Moshi

JINA: JANET J MOSHI

(+)(v) (=) @tnmchabari (@) www.tnmc.go.tz




TANZIA

Inaendelea

JINA: PAULINE KASOYAGA
KITUO : Mkuu wa Chuo cha Uuguzi na Ukunga
CHUO : Massana Collage - Dar es salaam

A

% JAMHURI YA BARAZA LA
W2 MUUNGANO MC Uucuzi NA

WA TANZANIA EE UKUNGA TANZANIA

MTIHANI MWEMA
DARASA LA SABA

Baraza la Uuguzi na Ukunga

linawatakia Mtihani Mwema wa
Taifa Darasa la Saba 2024,
Wanafunzi wote wanaotaragjia
kuanza tarehe 11-12 Septemba.

@tnmchabari ©) www.tnmc.go.tz



Limeandaliwa na Kitengo cha Uhusiano
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
S.L.P 1736 DODOMA , Simu:0737-96-26-91
Barua Pepe:Info@tnmc.go.tz
Tovuti:www.tnmc.go.tz

HAKI ZOTE ZIMEHIFADHIWA
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