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JARIDA MAALUMU BARAZA LA
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Baraza Ila Uuguzi na Ukunga Tanzania ni
Mamlakaya Kisheria inayosimamia wanataaluma
na taaluma za Uuguzi na Ukunga Tanzania chini ya
Sheria ya Mwaka 2010 na kanuni zake (The
Nursing and Midwifery Act, 2010) ili kuhakikisha
huduma zinazotolewa na wauguzi na wakunga
nchini Tanzania ni za kiwango kinachokubalika na
salama kwa jamii.
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Waziri Mhagama Kushughulikia Hoja za Wauguzi.

Na. Mwandishi Wetu.

Waziri wa Afya Mhe. Jenista
Mhagama Oktoba 17, 2024

amekutana na Uongozi wa
Chama cha Wauguzi na
Ukunga Tanzania (TANNA) na
kujadili  mpango kazi wa
utekelezaji wa hoja za wauguzi
zilizo  jitokeza wakati wa

mkutano wa mwaka uliofanyika
12 Mei, 2024 ili kuongeza ubora
wa Huduma kwa wananchi.

Mhe. Mhagama amesema kuwa
anatambua mchango na kazi
kubwa inayofanywa na wauguzi
na wakunga katika sekta ya afya
hivyo anawapongeza kwa kazi
nzuri  inayofanyika  katika
kuwahudumia wananchi.

Amesema
kubwa analofanyia kazi kwa
sasa ni kuhakikisha wauguzi na
wakunga wanapandishwa
madaraja kama ilivyo kwa kada
zingine.

“Wakati tunafanyia kazi
72, p i

changamoto zenu tusaidieni
kusimamia  maadli  kwa
wauguzi ili kuleta ufanisi
katika utendaji kazi”, ametoa
rai Mhe.Mhagama.

Amesema  serikali  kupitia
wizara ya Afya inafanya kazi
kuhakikisha inatatua
changamoto wanazokabiliana
nazo wauguzi na wakunga
hivyo waendelee kuchapa kazi
kwa kufata miiko na maadili ya
taaluma wanapo wahudumia
wananchi.

Kwa upande wake rais wa
Chama cha Wauguzi na

Ukunga Tanzania (TANNA),
Alexender Baluhya amesema
kuwa wauguzi na wakunga
wanaimani na serikali
inayoongozwa na Dkt. Samia
Suluhu Hassani kuwa ni sikivu
na itatatua changamoto zao
kwa wakati ili kuleta tija katika
utendaji kazi wao.
Amefafanua kuwa lengo la
kukutana na Mhe.Mhagama ni
kufatilia utekelezaji wa hoja za
wauguzi zilizotolewa katika
mkutano wa mwaka
uliofanyika  pale  Mkoani
Tanga- na hoja hizo ikiwemo
kupandishwa madaraja.

moja ya jukumu |

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania

Jarida Maalumu




Mitaala ya Uuguzi na Ukunga, Famasia, Fiziotherapia,

Yajadiliwa Kwenye Kamati za Bunge

Na. Mwandishi Wetu

Kamati za Kudumu za Bunge
zinazohusika na masuala ya
afya na elimu zimetoa rai kwa
Serikali kupitia Wizara ya Afya
kushirikiana na Wadau wa

kisekta  katika  kuboresha
mitaala mipya ya kada za
Uuguzi na Ukunga, Famasia na
Fiziotherapia.

Rai hiyo imetolewa Oktoba
18, 2024 kwenye kikao
kilichozikutanisha kwa pamoja
Kamati ya Bunge za Afya na

uhusiano uliopo baina ya
vigezo na maudhui
yaliyopendekezwa kwenye
mitaala.

Akizungumza kwa Niaba ya
Wazri wa Afya, Naibu Waziri
wa Afya Dkt. Godwin Mollel
amesema Serikali itaendelea
kuwashirikisha na kuwaelimisha

Masuala ya Ukimwi pamoja na [*4

Kamati ya Elimu, Utamaduni
na Michezo na Viongozi na
Wataalam kutoka Wizara ya
Afya na Wizara ya Elimu.

Kamati hizo zimeshauri Wizara
ya Afya kushirikiana na Wadau
kwa kuzingatia kanuni, taratibu
za Mabaraza za uandaaji wa
mitaala. Aidha Kamati imeitaka
Wizara ya Afya kuandaa vikao
vya kuwaelimisha  wadau
katika vikao husika kuhusu

wadau katika hatua mbalimbali
za usimamizi na uendeshaji wa
mafunzo kwa maslahi mapana
ya Taifa katika kulinda na
kuboresha huduma za afya
zinazotolewa kwa wananchi.

“Katika mwaka wa fedha
2024/2025 Serikali kupitia
Wizara ya Afya na Wizara ya
Elimu, Sayansi na Teknolojia
itaandaa vikao vya wadau wa
mitaala ya mafunzo kwa kila
mtaala ili kupata maoni yao
yatakayosaidia kufanya
maboresho ya mitaala hiyo”
amesema Dkt. Mollel.

Dkt. Mollel amebainisha kuwa
Wizara imejipanga kusambaza
mitaala mipya iliyohuishwa
kuanzia kipindi cha Julai 2025
hadi Septemba 2025 ili iweze
kuanza  kutumika kwenye
mwaka wa masomo
2025/2026 utakaoanza mwezi
Oktoba,2025.

Jarida Maalumu

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania



Wauguzi, Wakunga wa Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Njombe
Wapigwa Msasa Namna ya Kutunza Chumba cha Upasuaiji.

Na. Mwandishi wetu

Watumishi wa Hospitali ya
Rufaa ya Mkoa wa Njombe
wanaofanya kazi katika |dara ya
Upasuaji  wamenufaika na
mafunzo kuhusu huduma za
upasuaji, ili kuongeza ufanisi na
kuimarisha ubora wa huduma
katika Idara hiyo.

Mafunzo hayo yaliyoendeshwa
na Mtaalamu Bi. Salome
Kassanga kutoka Baraza la
Uuguzi na Ukunga Tanzania
(TNMC) vyalianza tarehe 15,
Oktoba na kutamatika tarehe
28, Oktoba 2024, na hivyo
kukamilisha wiki  mbili  za
mafunzo.

Mafunzo yamehusisha
Madaktari, wauguzi, wakunga
na wataalamu wa Dawa za
Usingizi na ganzi.

Akizungumza wakati wa utoaji
wa Mafunzo Bi. Kassanga
amewataka wauguzi, wakunga
na wataalamu wa chumba cha

upasuaji kuzingatia  yale
waliyojifunza ili  kuhakikisha
wanazuia maambukizi katika

chumba cha upasuaji.

Naye Mkuu wa mkoa wa
Njombe Mhe. Antony Mtaka
amepongeza juhudi za Baraza
kutoa mafunzo hayo huku
akiitaka wizara ya Afya kufanya
tafitit  zaidi ya kujilidhisha
kwanini vifo vya akina mama
vinaongezeka baada vya
kujifungua.

“ipo haja ya Wizara ya Afya
kufanya tafiti kwanini vifo vya
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kutoka wakati wa kujifungua
mpaka baada ya kujifungua,
fumekuwa na kesi nyingi za
namna hiyo siyo tu Njombe
nimeona hata mitandaoni,
hata katika familia zetu
funaona mama anajifungua
salama ila ndani ya kipindi
cha siku kumi mama anaanza
kubadilika hali  mpaka
anapoteza maisha ni muhimu
kama wadav wa Afya
kulifanyia tafiti suala hili"

Kwaupande Afisa Muuguzi
kutoka Hospitali ya Rufaa ya
Njombe Bwana Marko Malaika
amesema  mafunzo  hayo
yamesaidia kwa kiasi kikubwa
kwani kuna mambo kadhaa
walikuwa hawayajui ila kwa
sasa wataboresha zaidi ili jamii
ipate huduma bora na salama.

Crever Mustapher ni Muuguzi
kiongozi Njombe RRH Pamoja
na kupongeza TNMC kwa
kuwajengea uwezo katika

utoaji huduma katika chumba
cha upasuaji amesema kwa

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania

hatua
mafunzo hayo
wauguzi na wakunga wote

waliyofikia  kupata
atahakikisha

wanajengeana  uwezo i
waweze kufahamu vyema
namna ya kutoa huduma ya
aina hiyo.

Sessilia Mtoro ambaye ni
muuguzi kiongozi wa mkoa wa
Njombe amekili kuwa kuna

mambo  mengi  walikuwa
wanafanya  bila  kufuata
viwango vya utoaji huduma ila
kwa sasa jamii itegemee

huduma bora kutoka kwao
baada ya kupata mafunzo
hayo.

lkumbukwe kuwa zaidi vya
asilimia 80 ya watoa huduma
za Afya hapa nchini ni wauguzi
na wakunga ambapo hawa
ndio wahudumu wanaoandaa
chumba cha utoaji na vifaa
tiba vitakavyotumika katika
huduma ya upasuaji hivyo ni
muhimu  kwa wanataaluma
hawa kujua hatua na taratibu
za utoaji huduma ya aina hiyo.

sl
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Watarajali Wapata Semina Elekezi Kabla ya

Kuanza Mafunzo kwa Vitendo.

Na. Mwandishi wetu

Watarajali  zaidi ya 700
wamekutana katika Ukumbi wa
Chimwaga uliopo Jijini
Dodoma tarehe 23.10.2024
kwa lengo la kupata semina
elekezi kabla ya kuanza
mafunzo kwa vitendo katika
maeneo mbalimbali ya kutolea
huduma za Afya hapa nchini.

Semina hiyo iliyoandaliwa na
Baraza la Uuguzi na Ukunga
Tanzania imelenga kuwajengea
uwezo wakutoa huduma kwa
kuzingatia  kanuni,sheria na
miongozo ya taaluma ya Uuguzi
na Ukunga hapa nchini.

Akizungumza na  watarajali
Mkurugenzi wa Huduma za
Uuguzi na ukunga hapa Nchini

Bi. Ziada Sellah
amewakumbusha watarajali
hao kuzingatia taratibu za

kivuguzi na Ukunga sambamba
na kuwataka kufanya tafiti katika
kada hizo.

“Sasa mmeshatoka vyuoni
mnakwenda kuhudumia
7
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jamii nendeni mkahudumie
jamii huku mkufanya tafiti za

kutosha katika kada ya
Uuguzi na Ukunga
hatutegemei ninyi kukaa
nyuma mmeandaliwa,
mmeiva sasa  nendeni
mkafanye kazi”- Bi. Ziada
alisema.

Naye Msajili wa Baraza la
Uuguzi na Ukunga Tanzania
Bi.Mtawa amewasisitiza
watarajali  hao kuhakikisha
wawapo katika maeneo ya
kutolea huduma ni .

“Nendeni mkahudumie
jamii huku mkufanya

tafiti za kutosha katika
kada ya Uuguzi na

Ukunga hatutegemei

ninyi kukaa nyuma
nyuma mmeandaliwa,
mmeiva sasa nendeni
mkafanye kazi”

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania

vyema kuzingatia miongozo
ya sare ili kujitanabaisha baina
ya wateja na wanataaluma
wengine

“ Sisi zamani tulipo waona
wauguzi  na wakunga
walituvutia kwa sare
zao,unadhifu na mwonekano
wao mpaka tukasema kazi si
ndio hii sasal Maana walivaa
mavazi nadhifu na yenye
kupendeza, nawaombeni
mkifika huko mkazingatie
usafi, sare kwa mujibu wa
miongozo ya sare,
hakikisheni mnazingatia
hilo” -Bi. Agnes Mtawa.

Kwa upande wake Mrajisi wa
Uuguzi na Ukunga kutoka
Zanzibar Bwana Vuai Kombo
Haji amewataka watarajali
kuhakikisha wanakuwa na
matumizi bora ya vifaa vyao
vya mawasiliano sambamba
na mitandao ya kijamii, huku
akiwasisitiza kwenda kujifunza
kwa vitendo.

Aidha, Mkurugenzi wa
Maadili, usajili na leseni Bi.
Jane Mazigo amewataka
kuhudhuria siku zote
zilizopangwa na Baraza bila ya
kukosa il kuhakikisha
wanapata mafunzo mazuri ili
kupata weledi wakutosha
katika taaluma ya Uuguzi na
Ukunga.

Watarajali  zaidi ya 700
wanatarajia kuanza mafunzo
yao ya vitendo mwanzoni
mwa mwezi wa kumi na moja
katika vituo 29 hapa nchini

+
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Ujenzi wa Ofisi za TNMC Dodoma Wafikia 63%

Na. Ezekiel Nyalusi

Menejimenti ya Baraza |a
Uuguzi na Ukunga Tanzania
(TNMC) imetembelea eneo la
uienzi wa Jjengo la ofisi
litakalokuwa makao makuu ya
Baraza la Uuguzi na Ukunga
Tanzania Oktoba Mosi, 2024 na
kufanya kikao na mshauri
mwelekezi TBA Pamoja na
Mkandarasi kwa lengo la
kuangalia maendeleo ya ujenzi
wa Ofisi hizo.

Ujenzi huo unaotekelezwa na
kampuni ya ujenzi ya Strategic
Business  Solution  Limited
(SBS) huku mkandarasi mshauri
akiwa ni TBA, ujenzi huo
unaoendelea katika eneo la
Medeli Jijini Dodoma, Umefikia
63% huku ukigharimu kiasi cha
Shilingi bilioni 1.8 za kitanzania.

Aidha, Baraza la Uuguzi na
Ukunga Tanzania linajenga
Ofisi Kuu Jijini Dodoma hii ni
baada ya maelekezo ya Serikali
ya kuzitaka Taasisi zote

za Umma kuhamia Makao
Makuu ya nchi, awali Ofisi kuu
za TNMC zlikuwa Kibaha

mkoani Pwani.

Baraza la Uuguzi na Ukunga ni
Mamlaka ya Kisheria
inayosimamia wanataaluma na
Taaluma za Uuguzi na Ukunga
Tanzania, chini ya
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Sheria ya Mwaka 2010 (The
Nursing and Midwifery Act,
2010) ili kuhakikisha huduma
zinazotolewa na Wauguzi na
Wakunga nchini Tanzania ni za
kiwango kinachokubalika na
salama kwa jamii.

SHIRIKI U
WA SERIKA!

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

% BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA il

UHUISHAJI WA LESENI ZA UUGUZI NA
UKUNGA KWA MUHULA WA 2024-2027

Uhuishaiji utafanyika
2 kwa gharama za kawaida
mgﬂ bila faini na ifikapo tarehe
01.01.2025 uhuishaji huo
utaambatana na faini.

Dirisha la kuhisha leseni
limefunguliwa tangu
tarehe 01.07.2024 na
litakuwa wazi hadi
31.12.2024

Q.

Unakumbushwa
kuingia kwenye
mfumo wa Baraza

Muuguzi na Mkunga
unaelekezwa kuhuisha
Leseni na kuhakikisha
unakuwa na CPD points
zinazohitajika,

K,

[NTENaCIsc Ol https://tnmcis.tnmc.go.tz/register

ili kukamilisha
taratibu za
kuhuisha leseni

f O X o @tnmchabari llwww.tnmc.go.tz
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TNMC yazindua Namba Mpya ya Huduma kwa Wateja.

Baraza la Uuguzi na Ukunga
Tanzania (TNMC) 11.10.2024
limezindua mfumo wa
mawasiliano ya huduma kwa
wateja utakao tumika
kuwasiliana na umma hususani
wadau wake wakuu ambao ni
wauguzi na wakunga ndani na
nje ya nchi ikiwa ni sehemu ya
kuadhimisha kilele cha wiki ya
huduma kwa wateja.

Wiki ya huduma kwa wateja
ilianza tarehe 07 Oktoba 2024
na kumalizika leo Oktoba 11,
2024 ikiwa imebeba kauli mbiu
inayosema “Huduma zenye
ubora na za kiwango cha juu
zaidi”.

Akizindua mfumo huo wa
mawasiliano katika ofisi za
Baraza Jijini Dodoma kaimu
Msajili  Bi. Jane Mazigo,
amesema kwa sasa Baraza
litakuwa linatumia namba moja
tu ya mawasiliano ili kuboresha
utoaji huduma

. ®
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ameitaja namba hiyo maalum
kuwa ni 0736 006060 ambayo
itatumika  kuwasiliana  na
Baraza kwa jambo lolote.

Bi. Mazigo ametanabaisha
kuwa, namba hiyo itakuwa
ikitumika muda na siku za kazi
tu, ambazo ni Jumatatu hadi
jjumaa kuanzia saa mbili kamili
02:00 asubuhi hadi 10:30 jioni.

Baraza la Uuguzi na Ukunga ni
Mamlaka ya Kisheria
inayosimamia wanataaluma na
Taaluma za Uuguzi na Ukunga
Tanzania, chini ya Sheria ya
Mwaka 2010 (The Nursing
and Midwifery Act, 2010) ili
kuhakikisha huduma
zinazotolewa na Wauguzi na
Wakunga nchini Tanzania ni za
kiwango kinachokubalika na
salama kwa jamii.
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Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
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Chama cha “Wanafiziotherapia” cha Mtembelea Msajili TNMC

A
Viongozi wa Chama

cha
"wanafiziotherapia”  Tanzania
(Association of

Physiotherapists in Tanzania)
leo oktoba 10,2024
wameitembelea ofisi ya Msajili
wa Baraza la Uuguzi na Uunga
Tanzania kwa lengo la kujifunza

mambo mbalimbali ya utendaji
kazi wa TNMC.

Pamoja na mambo mengine
mengi Viongozi hao ndg.
Jerusalem Makotore(kulia)
ambaye ni Mhazini na Dietrich

Chussi  (kushoto) ambaye ni
katibu wameonesha kufurahia
mapokezi hayo waliyoyapata
kutoka ofisi ya Msajili.

Kaimu Msajili Bi. Jane Mazigo
amewapongeza wataalam hao
kwa kutembelea Ofisi ya Msajili
na kuwaeleza namna Baraza
linavyosimamia tfaaluma na
kuhakikisha  jamii  inapata
huduma bora aidha,
amewakaribisha kwa wakati
mwingine

watakapohitaji kujifunza zaidi.

lkumbukwe kuwa, Baraza la
Uuguzi na Ukunga ni Mamlaka
ya Kisheria  inayosimamia
wanataaluma na Taaluma za
Uuguzi na Ukunga Tanzania,
chini ya Sheria ya Mwaka 2010
(The Nursing and Midwifery
Act, 2010) ili kuhakikisha
huduma  zinazotolewa na
Wauguzi na Wakunga nchini
Tanzania ni za kiwango
kinachokubalika na salama kwa
jamii.

0736 00 6060

KWA MAWASILIANO NA BARAZA
LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania

Jarida Maalumu
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Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania limepokea wakaguzi
kutoka Ofisi ya Rais Tume ya Utumishi kwa lengo la kufanya
ukaguzi wa uzingatiaji wa Sheria katika usimamizi wa
Utumishi wa Umma kwa Mwaka wa Fedha 2024/25.

Msajili TNMC Bi. Agnes Mtawa, pamoja na maafisa waandamizi
Salome Kassanga na Bi. Irene Chilewa katika Mkutano  wa
kisayansi wa ECSACONM nchini Lesotho

Mwanasheria wa TNMC Geoge Shilla akizungumza na
Watarajali wakati wa semina elekezi iliyoandaliwa na TNMC
iliyofanyika katika ukumbi wa mikutano wa Chimwaga jijini
Dodoma.

Muuguzi Mkuu wa Serikali Bi. Ziada Sellah akizungumza na
watarajali wakati wa semina elekezi iliyoandaliwa na TNMC
iliyofanyika katika ukumbi wa mikutano wa Chimwaga jijini
Dodoma.

Msajili wa TNMC Bi. Agnes Mtawa akizungumza na
watarajali wakati wa semina elekezi iliyoandaliwa na TNMC
iliyofanyika katika ukumbi wa mikutano wa Chimwaga jijini
Dodoma.

Mkurugenzi wa Maadili,Usajili na leseni Bi. Jane Mazigo
akizungumza na Watarajali wakati wa semina elekezi

iliyoandaliwa na TNMC iliyofanyika katika ukumbi wa
mikutano wa Chimwaga jijini Dodoma.




Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania limepokea kwa Masikitiko vifo vya wauguzi na
wakunga wenzetu waliotangulia mbele ya haki Mwezi Oktoba, 2024, baada ya kumaliza
kazi ya hapa Duniani, Mwenyezi Mungu azilaze Roho zao Mahali pema Peponi AMENI.

JINA: JESCA KATAMBI
KITUO: Geita RRH
MKOA: Geita

Manispaa: Geita Mji

JINA: RHOBI KENYUKO MARO
KITUO: Hospitali ya Mpwawa
MKOA: Dodoma

WILAYA: Mpwapwa

A
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JINA:  PAULO EMANUEL JINA: VENANCIA CHARLES
KITUO: Hospitali ya wilaya MKOA: Dodoma

MKOA: Arusha WILAYA: Dodoma M;jini.
WILAYA: Arusha CC

JINA: JACOB B SANGA JINA: JUSTINE A. FERNANDO

KITUO: Korogwe DH KITUO: Hospitali ya Mwambani
MKOA: Kagera MKOA: Songwe

WILAYA: Korogwe M;ji

Jarida Maalumu
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania




Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania limepokea kwa Masikitiko vifo vya wauguzi na
wakunga wenzetu waliotangulia mbele ya haki Mwezi Oktoba, 2024, baada ya kumaliza
kazi ya hapa Duniani, Mwenyezi Mungu azilaze Roho zao Mahali pema Peponi AMENI.

JINA: JINA: TERESIA SIMFUKWE
KITUO: Hospitali ya Wilaya KITUO: Hospitali ya H/W Kyela
MKOA: Mbeya MKOA: Mbeya

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA .
WIZARA YA AFYA TNMC
BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA ===

FUTA ZOTE, DELETE KABISA

Baki na Namba Moja Tu!

10736 00 60 60

SIKU: Jumatatu- ljumaa
MUDA:Saa 2:00 Asubuhi - Saa 10:30 Jioni

Jarida Maalumu
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
- -




Limeandaliwa na Kitengo cha Uhusiano
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
S.L.P 1736 DODOMA , Simu:0736 00 60 60
Barua Pepe:Info@tnmc.go.tz
Tovuti:www.tnmc.go.tz

HAKI ZOTE ZIMEHIFADHIWA
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