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“Tunajua kama
vita
kamili dhidi ya
Magonjwa
ya Maleria, Kifua
Kikuu
: na UKIMWI
yanahitaji
mifumo ya Afya
iwe vizuri, ”
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Mimi nimehuisha - . YA WAUGUZINA WAKUNGA
Leseni yangu ya
kitaaluma.
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UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania ni
Mamlakaya Kisheria inayosimamia wanataaluma
na taaluma za Uuguzi na Ukunga Tanzania chini ya
Sheria ya Mwaka 2010 na kanuni zake (The
Nursing and Midwifery Act, 2010) ili kuhakikisha
huduma zinazotolewa na wauguzi na wakunga
nchini Tanzania ni za kiwango kinachokubalika na
salama kwa jamii.
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Tanzania Kuendeleza Vita Dhidi Ya Malaria,

Kifua Kikuu Na Virusi Vya Ukimwi

Katibu Mkuu Wizara ya Afya

Dkt. John Jingu, amesema
Serikali ya Tanzania kwa
kushirikiana na mataifa
mengine duniani kupitia Mfuko
wa Dunia (Global Fund)
inaendelea kuongeza,
kuunganisha jitihada na nguvu
kuhakikisha wanatomeza

Malaria, Kifua Kikuu na virusi
vya UKIMWI Duniani.

Dkt. Jingu amesema hayo
Novemba 22, 2024 jijini
Lilongwe nchini Malawi, wakati
akishiriki kikao cha 52 cha Bodi
ya Mfuko wa Dunia (52nd
Global Fund Board) ambacho
kimejadili hatua za kuimarisha

mapambano dhidi ya
magonjwa vya Kifua Kikuy,
Malaria na maambukizi ya

Virusi vya UKIMWI.

Dkt. Jingu amesema kufuatia
dhima ya mkutano huo kama
nchi wameona namna nzuri ni
kushirkiana na nchi zingine
kupitia Mfuko wa Dunia.

Na. Mwandishi wetu

“Ni kazi ambayo ni kubwa
lakini kwa kiwango kikubwa
ni kwamba tunaunganisha
pamoja jitihada na nguvu za
Dunia kuhakikisha maadui
hawa wakubwa watatu
tunawatokomezwa kabisa,”
alisema, Dkt. Jingu

Dkt Jingu, ameongeza kuwa
il kufanikisha vita dhidi ya
magonjwa hayo, mifumo bora
na madhubuti ya Afya
inahitajika na mfuko wa Dunia
(Global Fund) kushirikiana na
Serikali

“Tunajua kama vita
kamili dhidi ya magonjwa
ya Maleria, Kifua Kikuu

na UKIMW!I yanahitaji
mifumo ya Afya
iwe vizuri, ”

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania

Serikali imekuwa ukisaidia
Tanzania kuimarisha mifumo
ya Afya.

"Mojawapo ya kazi za mfuko
wa Dunia ni kuimarisha
mifumo ya Afya, tunajua
kama vita kamili dhidi ya
magonjwa ya Maleria, Kifuva
Kikuu na UKIMWI yanahitaji
mifumo ya Afya iwe vizuri,
Sisi kama nchi (Tanzania)
tunanufaika sana na
rasilimali ambazo tunazipata
kutoka kwenye Mfuko wa
Dunia na kuchochea nguvu
ya mapambano kwa kiasi
kikubwa katika vita yetu
dhidi ya magonjwa haya
matatu,” amesema Dkt. Jingu.

Kikao hicho ambacho
kimehitimishwa Novemba 22,
2024 pia kilijadili mchango wa
Mfuko wa Dunia kwenye
masuala ya haki za binadamu
na usawa wa Kkijinsia,
mabadiliko ya tabia nchi na
Afya, uwekezaji, uendelevu na
sera ya ufadhili wa pamoja.

Bodi ya Mfuko wa Kimataifa
hukutana mara mbili kwa
mwaka na Dkt  Jingu
anashiriki kikao hicho kama
Mjumbe wa Bodi hiyo
akiwakilisha nchi za Mashariki
na Kusini mwa Bara la Afrika
(Eastern and Southern Africa

- ESA).

Jarida Maalumu
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA -i-
WIZARA YA AFYA
BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA
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Dkt. Faustine Ndugulile
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Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania tumepokea kwa Masikitiko taarifa ya
kifo cha Dkt. Faustine Ndugulile aliyekuwa Mbunge wa Jimbo la Kigamboni
pia Mkurugenzi Mteule wa Shirika la Afya Duniani (WHO) kanda ya Afrika.
Tunaungana na Familia, na Watanzania wote katika kuomboleza Msiba huu.

BWANA AMETOA, BWANA AMETWAA,
PUMZIKA KWA AMANI.

T i

f X o @tnmchabari www.tnmc.go.tz

. - - . v
o8 e Jarida Maalumu
BPAY & , Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania

L T




Bima Ya Afya Kwa Wote Kudhibiti Ongezeko La
Magonjwa.

Na. Mwandishi wetu

Mkurugenzi wa Sera na
Mipango Wizara ya Afya, Bw.
Amoury Amoury, amesema
mpango wa Serikali wa
kutekeleza Bima ya Afya kwa
Wote  utasaidia  kudhibiti
ongezeko la magonjwa
yasiyoambukiza na kuwezesha
wananchi kumudu gharama za
matibabu.

Bw. Amoury amebainisha hayo

Novemba 14, 2024 Jjjini
Dodoma  katika  wiki vya
magonjwa yasiyoambukiza

katika kikao kazi cha kujadili
mikakati ya kupambana na
magonjwa yasiyoambukiza
nchini, ambacho kimehusisha
Wizara 15 za kisekta pamoja na
wadau mbalimbali.

Bw. Amoury amesema kuwa,
bima ya Afya itawasaidia
wananchi kudhibiti ongezeko la
magonjwa yasiyoambukiza na

kila mwananchi  atapata
huduma za uchunguzi pamoja
na matibabu pale

atakapozihitaji bila kikwazo cha
fedha.

“Sheria hii ya bima ya
Afya kwa wote pia
itamkinga mwananchi kulipia
huduma ambazo zinaweza
kumsababishia  umaskini
ambapo tumeshudia baadhi
ya wananchi wasio na bima ya
Afya wakiuza mali ili waweze
kugharamia matibabu,”
amesema Bw. Amoury.

“Wananchi walio na bima ya
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Afya hadi sasa ni asilimia 15, asilimia 85 ya wananchi
hugharamia matibabu kwa malipo ya papo kwa papo,”
amebainisha Bw. Amoury.

Aidha, ameeleza Sheria ya Bima ya Afya kwa Wote inaweka
ulazima kwa kila mwananchi kuwa na bima ya Afya ambayo
itawezesha kila mwanachi kutibiwa na kuondoa dhana na
mazoea yaliyopo ambapo mgonjwa huenda hospitali pale
anapokuwa katika hali mbaya.

“Kwa kuwa na bima ya Afya mwanachi ataenda hospitali
mapema kabla ya kuwa na tatizo kubwa la ugonjwa na hivyo
kutibiwa mapema na kuokoa gharama kubwa ambazo
zingetumika kutibu ugonjwa ukiwa katika hali mbaya,”
ameongeza Bw. Amoury.

Maalumu
anzania

Jarida
Baraza la Uuguzi na Ukunga




Katika Ajali ya Kuanguka kwa Jengo Kariakoo

katika

Na. Mwandishi Wetu.

Naibu Waziri wa Afya, Dkt
Godwin Mollel, ametoa
pongezi hizo kwa fimu vya
uokoaji katika ajali ya kuanguka
jengo la kariakoo baada ya
kufika kujionea hali halisi katika
ajili hiyo.

“Kazi inayoendelea hapa
imefanywa kwa umakini wa
hali ya juu na Jeshi letu na
timu ya uvokoaji, kuhakikisha
watu walioko ndani ya
vyumba vya majengo jirani
hawafunikwi na vifusi.

Dkt. Mollel Aip

Mimi binafsi nimeingia katika

baadhi ya vyumba vya
majengo ya jirani ambayo
yamekuwa njia ya kuingia
kwenye jengo lililoanguka,”
amesema Dkt. Mollel.

Aidha, Ameongeza kuwa
umahiri na vangalifu wa vikosi
vya uokoaji umewezesha
majeruhi  wengi  kufikishwa
hospitalini wakiwa na majeraha
madogo au bila majeraha
makubwa, na hali zao
zinaendelea kuimarika.
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Hata, hivyo kwa mujibu wa
Msemaji Mkuu wa Serikal,
Thobias Makoba, amesema
miili mitatu kati ya miili ya Watu
29 ambao wamefariki, bado
haijatambuliwa lakini miili 26
imetambuliwa  na  fayari
imechukuliwa na Ndugu zao

kwa ajii ya maziko huku
akisema zoezi la uokoaji
limehitimishwa na biashara

zitaruhusiwa kuendelea kama
kawaida.

Jarida Maalumu
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania




Kelekea Mtihani Wa Usajili Na Leseni Watahiniwa

Waaswa Kuzingatia Taratibu Za Maombi Ya Mtihani.

Na. Ezekiel Nyalusi

Akizungumza na TNMC Habari
Kaimu Mkurugenzi wa
kurugenzi ya Maendeleo vya
taaluma Bw. John Kafumu
amewataka watahiniwa
watarajiwa kuzingatia taratibu
zote za maombi ya mtihani wa
usajili na leseni.

“Ni muhimu kwa muombaji wa
Mtihani huu wa usajili na
leseni kuhakikisha anakuwa
na vigezo vyote kabla ya
kvanza kuomba: moja Kuwa
na namba ya utambulisho
(Indexing  Number), kwa
mujibu wa kifungu cha 14 (1)
cha kanuni za mafunzo, Pili
awe amefaulu mtihani wa
kufuzu mafunzo kwa ngazi
husika (qualifying
examination),” alisema Kafumu

Katika hatua nyingine Bwana

kafumu Amebainisha kuwa
kuwa dirisha la maombi
limefunguliwa tangu tarehe

04.12.2024  na Maombi
yatafanyika mtandaoni kwa
kutumia mfumo wa Baraza
www.tnmc.tnmcis.go.tz.
ambapo, mwombaji kwa mara
ya kwanza atatakiwa kujisajili
na kulipia kiasi cha Shilingi
150,000/= na kwa wanaorudia
watalipia kiasi cha Shilingi
75,000/=

Aidha, kafumu akasisitiza pia
suala la mtahiniwa
kuhakikisaha ana weka picha
sahihi ~ (Passport  Size
45mmX35mm), Kujaza
majina sahihi yanayoendana
na vyeti vya kumaliza elimu ya
sekondari, Kufanya malipo na
kuchagua kituo sahihi cha
mtihani kwa wakati.

YA WAT
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Mimi nimehuisha
Leseni yangu ya
kitaaluma.

Wewe Je? kamaBado |

Ingia Hapa Kuhuisha.

https://tnmcis.tnmc.go.tz

UHUISHAJI WA LESENI ZA UUGUZI NA UKUNGA
KWA MUHULA WA 2024-2027

MAHAFALI YA 12 YA KITAAI A
YA WAUGUZINA WAKUNGA
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WIZARA YA AFYA THMC

BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA s

QUKUMBI: St. Peter's Swaswa Jijini Dodoma

Wauguzi na wakunga ni Watu Maalum kwa kazi Maalum
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA ‘Tyue
BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA s

UHUISHAJI WA LESENI ZA UUGUZI NA
UKUNGA KWA MUHULA WA 2024-2027

Uhuishaiji utafanyika

kwa gharama za kawaida Dirisha la kuhisha leseni

bila faini na ifikapo tarehe 0 e8| limefunguliwa tangu

01.01.2025 uhuishaji huo tarehe 01.07.2024 na

utaambatana na faini. litakuwa wazi hadi
31.12.2024

Unakumbushwa
kuingia kwenye

o mfumo wa Baraza
- ili kukamilisha
~  taratibuza
kuhuisha leseni

[WEYRCI Il hitps://tnmcis.tnmc.go.tz/register

Muuguzi na Mkunga
unaelekezwa kuhuisha
Leseni na kuhakikisha
unakuwa na CPD points
zinazohitajika,

f ®@ X @ @tnmchabari

llwww.tnme.go.tz
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DC Mapunda Afunga Chuo Cha Uuguzi, Ukunga

Temeke, Aagiza Mkurugenzi Wake Akamatwe

Na. Mwandishi wetu

Mkuu wa Wilaya ya Temeke
Sixtus Mapunda amekifungia
Chuo cha Kewovac
kinachojihusisha na utoaji wa
Elimu ya Uuguzi na Ukunga
kilichopo Mbagala Charambe
kwa kutokidhi vigezo vya utoaji
Elimu hiyo na ubovw wa
mazingira kwenye Chuo hicho.

Sambamba na  kutangaza
kukifungia, DC Mapunda pia
ameagiza kukamatwa  kwa

Mkurugenzi wa Chuo hicho na
wasaidizi wake ili kwenda
kujibu tuhuma zinazowakabili
ikiwemo  kukiuka agizo la
Serikali la kukifungia Chuo hadi
pale kitakapoweka mazingira
rafiki kwa ajili ya wanafunzi
wanaosoma hapo.

Akitangaza vamuzi huo Jijini
Dar es Salaam baada ya Kufika
na kufanya Ukaguzi kwenye

EaY e v )

Chuo hicho, DC Mapunda
amesema Makosa mengine
yanayombkabili Mkurugenzi
huyo ni Pamoja na kutofuata
mtaala wa Serikali unaoagiza
elimu ya Uuguzi na Ukunga
kufundishwa kwa miaka miwili
na si mwaka mmoja kama
kinavyofanya chuo hicho.

“Nikiwa kama Mkuu wa
Wilaya ya Temeke, kuanzia
leo natangaza kukifunga
chuo hiki kwa kukiuka
maelekezo ya  Serikali,
ambapo kuanzia leo
Wanafunzi wote  hawa
warejee makwao hadi pale
vongozi wa chuo hiki
utakaporekebisha  Kasoro
zilizopo, pia naagiza
kukamatwa kwa Mkurugenzi
wa Chuo hiki aje atueleze
kwanini amekiuvka
Maelekezo ya  Serikali"
amesema DC Mapunda.

Hata hivyo, Baraza la Uuguzi
na Ukunga Tanzania
linawataka wazazi na walezi
kuhakikisha wanafuatilia usajili
wa vyuo vya kada za Uuguzi
na  Ukunga kabla ya
kuwapeleka Watoto wao huku
likiwataka ~ watu binafsi
kufungua vyuo kwa kufuata
tarajlou na miongozo vya
kitaaluma hiyo.

Jarida Maalumu

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania




Watoa Huduma Chumba Cha Upasuaji Mtwara - SZRH

Wanufaika Na Mafunzo Kutoka TNMC.

Na Mwandishi Wetu

Braza la Uuguzi na Ukunga

Tanzania (TNMC), limetoa
mafunzo elekezi kwa
Madaktari, wauguzi,wakunga
na wauguzi wataalamu wa

dawa za usingizi na ganzi
wanaofanya kazi katika vyumba
vya upasuaji pamoja na baadhi
ya watumishi kutoka vitengo
mbalimbali vya kutolea huduma
wapatao 45 katika Hospitali ya
Rufaa Kanda ya Kusini, juu ya
namna bora ya kutoa huduma
katika chumba cha Upasuaji
“Theatre Management” kwa
lengo la kumlinda mgonjwa
kuwa salama baada ya upasuaji.

Mafunzo hayo yaliyodumu kwa
muda wa siku 14 yameongozwa
na Afisa Muuguzi Mbobezi
kutoka Baraza la Uuguzi na
Ukunga Tanzania Bi. Salome
Kassanga, akisaidiana  na
Muuguzi  mbobezi  katika
chumba cha upasuaji Bi

-
“Tunatoa mafunzo haya ili
kuhakikisha kuwa vyumba vya
upasuaji kunakuwa na misingi

bora ya usimamiaji na
vendeshaji, misingi  ya
kudhibiti maambukizi kwa

wagonjwa (IPC), uzingatiaji
wa Maadili, Sheria, kanuni na
miongozo katika chumba cha
upasuaji,

| huduma”

kulingana na  miongozo
husika, uzingatiaji wa kuweka
taarifa za wagonjwa
wanaopatiwa huduma za
upasuvaji  (Documentation),
pamoja na kulinda usalama
wa mgonjwa na watoa
alisema Bi.
Kassanga.

Hata hivyo, Bi. Kassanga
ametumia nafasi hiyo
kuwakumbusha watumishi juu
ya utoaji wa huduma kwa
kuzingatia  Maadili,  Miiko,
Uadilifu, ikiwa ni Pamoja na
uvaaji wa Sare maalumu za
chumba cha upasuaji kulingana
na miongozo husika, uzingatiaji
wa kuweka taarifa sahihi za
wateja wanaopatiwa huduma
(Documentation), pamoja na
kulinda usalama wa mgonjwa
na watoa huduma” alisema Bi.
Kassanga.

Happiness Liya kutoka Hospitali = =

ya Rufaa ya Mkoa - Ligula.

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania

Jarida Maalumu




Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania limepokea kwa Masikitiko vifo vya wauguzi na
wakunga wenzetu waliotangulia mbele ya haki Mwezi Oktoba, 2024, baada ya kumaliza
kazi ya hapa Duniani, Mwenyezi Mungu azilaze Roho zao Mahali pema Peponi AMENI.

JINA  ASMA MANDA
KITUO: Hospitali ya Temeke
MKOA: DSM

JINA: RODA MITANDA
KITUO: Kituo cha Afya Hanet
WILAYA: Chamwino

MKOA: Dodoma

JINA:  HUSSEIN MWAKASALA
KITUO: KCMC
MKOA: Kilimanjalo
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JINA: JESCA KATAMBI
KITUO: Geita RRH
MANISPAA: Geita.
MKOA: Geita
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JINA: BUTERA KIBENGERA
KITUO: Chazi

WILAYA: Mvomelo

MKOA: Morogoro

JINA: JMKAMA MKENGEJI
KITUO: Hospitali ya Rorya
WILAYA: Rorya

MKOA: Mara

Jarida Maalumu
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania



Limeandaliwa na Kitengo cha Uhusiano
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
S.L.P 1736 DODOMA , Simu: 0736 00 60 60
Barua Pepe:Info@tnmc.go.tz
Tovuti:www.tnmc.go.tz
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