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Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania ni
Mamlakaya Kisheria inayosimamia wanataaluma
na taaluma za Uuguzi na Ukunga Tanzania chini ya
Sheria ya Mwaka 2010 na kanuni zake (The
Nursing and Midwifery Act, 2010) ili kuhakikisha
huduma zinazotolewa na wauguzi na wakunga
nchini Tanzania ni za kiwango kinachokubalika na
salama kwa jamii.
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Uzinduzi wa Baraza la 63 la Uuguzi na Ukunga

& Waziri Mhagama atoa Maelekezo ya utekelezaji kwa wajumbe wateule.
@ Muuguzi Mkuu wa serikali apongeza Mchango wa Baraza liloisha Muda
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Mhe. Jenista Joackim Mhagama
WAZIRIWA AFYA

Waziri wa Afya Mhe. Jenista Mhagama, amelitaka
Baraza jipya la Wauguzi na Ukunga Tanzania
(TNMC) kusimamia maadili na kuwachukulia
hatua kwa mujibu wa Sheria na taratibu wauguzi
na wakunga watakaokiuka misingi ya Sheria na
miiko ya taaluma za Uuguzi na Ukunga katika
utoaji huduma kwa jamii.

Waziri Mhagama ameyasema hayo Januari 15,
2025 wakati akizindua Baraza jipya la 63 la Baraza
la Uuguzi na Ukunga Tanzania katika hafla
iyofanyika Jijini Dodoma.

"Baraza lenu lina kazi nyingi, miongoni mwa
kazi zenu mnatakiwa kuhakikisha watumishi
mnaowasimamia wanafanya kazi kwa weledi
mkubwa ili kuwa na huduma zenye tija na
ufanisi ili kupunguza utendaji kazi unasabaisha
madhara na malalamiko kutoka kwa jamaii,"
amesema Waziri Mhagama.

Aidha, Waziri Mhagama amelitaka Baraza hilo
kuanzisha kanzi data inayoweza kufatilia wauguzi
na wakunga wote nchini,waliyoajiriwa katika
sekta ya umma,sekta binafsi na wasiyo na ajira.
Hii itarahisisha ufuatiliaji wa mienendo yao na
upatikanaji wa huduma kwa wananchi.

“Niwaelekeze Baraza, kuwa na mifumo mizuri
inayohifadhi data za wauguzi na wakunga
kuanzia walipo kwa sasa na mienendo yao, pia
kuwatambua wauguzi na wakunga ambao
hawana ajira ili kutengeneza mazingira mazuri
ya kujiajiri kwa wataaluma hao,” amesema
Waziri Mhagama.
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Awali akimkaribisha Waziri wa Afya Mkurugenzi
wa ldara ya Uuguzi na Ukunga kutoka Wizara ya
Afya Bi. Ziada Sella, amelitaka Baraza hilo
kusimamia mawasiliano pamoja na lugha za
staha kwa wananchi wanaopatiwa huduma
pamoja na kusimamia usajili wa wauguzi na
wakunga sambamba na kutoa mafunzo mahala
pakazi kwa wataalam hao.
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KUTOKA UK.01

“Wizara ya Afya kwa kushirikiana na Baraza
linaendela kusimamia mawasiliano na lugha
nzuri kwa wataalam dhidi ya wananchi, eneo
hili ni muhimu sana kwa sababu ndio matibabu
yanaanzia hapo,” amesema Bi. Ziada

Kwa upande wa Mwenyekiti wa Baraza la
Wauguzi na Ukunga Tanzania Prof. Lilian Msele
amemshukuru MhWaziri wa Afya kwa
kumwamini na kumteua kwa nafasi hiyo,na kwa
kuwateua wajumbe wa Baraza hilo na kuahidi
kutekeleza kwa vitendo maelekezo yote
aliyoyatoa Waziri Mhe. Mhagama.

“Nyuma ya mafanikio haya yote kuna mikono
ya viongozi wetu kama Katibu Mkuu wa
Serikali, wamekuwa mstari wa mbele
kutushika mkono na kuhakikisha kila kwenye
changamoto tunapata jawabu,” amesema Prof.
Msele

Hata hivyo, Msajili wa Baraza la Uuguzi na
Ukunga Tanzania Bi. Agnes Mtawa ameonesha
furaha yake kwa kupatikana kwa Baraza jipya
kitu kitakacho wezesha utekelezwaji wa haraka
wa majukumu ya Baraza kwa mujibu wa Sheriaya
Uuguzi na Ukunga ya Mwaka 2010 hapa nchini.

Matokeo Ya Mtihani Wa Usajili Na Leseni Yatangazwa,

Ufaulu Ni 64%.
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Akitoa taarifa ya matokeo ya mtihani huo
mapema tarehe 23 Januari, 2025, Jijini Dodoma,
Msajili wa Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
Bi. Agnes Mtawa, amebainisha kuwa, jumla ya
watahiniwa 5125 walifanya mtihani huu, ambapo
watahiniwa 3281 (64%) wamefaulu mtihani na
watahiniwa 1844 (36%) hawakuweza kufikia
kiwango cha ufaulu kinachokubalika.

Matokeo haya yanaonesha ongezeko la kiwango
cha ufaulu kupanda kwa asilimia 13.3
ukilinganisha na matokeo ya mtihani uliofanyika
Desemba, 2023 ambapo ufaulu wa jumla ulikuwa
asilimia 50.7. Hali hii inaashira wahitimu waliweza
kujibu maswali yaliyopima umahiri. Aidha, ufaulu
katika ngazi ya stashahada umeongezeka kwa
asilimia 11% ambapo kwa kipindi cha Desemba
2023 ufaulu ulikuwa asilimia 48%,

Shahada ongezeko ni asilimia 27% ambapo
ufaulu ulikuwa 72% .

UCHAMBUZI
MAFUNZO.

WA UFAULU KWA NGAZI YA

SHAHADA YA UUGUzZI

Watahiniwa 537 wa ngazi ya Shahada ya Uuguzi
waliofanya mtihani huu kutoka vyuo vikuu 15 vya
ndani na nje ya nchi. Wanaume walikuwa
324(60%) na wanawake 213 (40%) . Ufaulu wa juu
maksi 79% , Ufaulu wa chini maksi 48%, wastani
64%

SHAHADA YA UKUNGA

Watahiniwa 11 wa ngazi ya Shahada ya Ukunga
waliofaulu mitihani huu kutoka vyuo viwili (2) vya
Muhimbili na UDOM, kati yao 5(45%) wanaume
walikuwa 6(55%) na wanawake

!"“UF,"'

EI JARIDA MAALUMU -
BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA nﬂ




KUTOKA UK.02.

SHAHADA YA UUGUZI KATIKA ENEO LA DAWA
ZA USINGIZI NA GANZI

Kati ya watahiniwa 14 wa kozi hii waliotoka Chuo
Kikuu Muhimbili walifanya na kufaulu mtihani
huu kwa vitendo na nadharia. Kati yao Wanaume
10 (71%) na wanawake 4(29%) watahiniwa wote
walifaulu mtihani.

D. STASHAHADA YA UUGUZI NA UKUNGA

Ngazi ya Stashahada, jumla ya watahiniwa 4471
kutoka vyuo 103 walifanya mtihani waliofaulu
2655 kati yao Wanawake 1718 (59%) wanaume 937
(21%) Ufaulu wa juu maksi 72% ufaulu wa chini
maksi 34% , wastani 51%

E. ASTASHAHADA YA UUGUZI NA UKUNGA

Jumla ya watahiniwa 92 wa ngazi ya Astashahada
kutoka katika vyuo 41 walifanya mtihani huu

TAMA Yapata Ithibati

Kujiendeleza Kitaaluma (CPD)

Kwa niaba ya Msajili wa Baraza la Uuguzi na
Ukunga, Mkunga Mbobezi na Mratibu wa Mafunzo
ya Kujiendeleza Kitaaluma Bi.Mwajuma Mutabazi
amekabidhi Cheti cha ithibati ya Moduli sita za
mafunzo ya kujiendeleza kitaaluma (CPD) eneo la
huduma za dharura kwa wajawazito (Midwifery
Emergency Skills Training) kwa Chama cha
wakunga Tanzania (TAMA) ambapo amekitaka
chama hicho kusimamia misingi ya kitaaluma
huku akiahidi kuwa, Ofisi ya msajili ipo tayari
kutoa ushirikiano.

Akipokea cheti hicho Jijini Dar es Salaam Rais wa
TAMA Dkt. Beatrice Mwilike, amemshukuru
Msajili kwa kuendelea kutoa ushirikiano na
kuhakikisha Moduli za mafunzo zinazowasilishwa
katika Ofisi yake zinafanyiwa kazi kwa wakati
hivyo kurahisisha utekelezwaji wa mafunzo yenye
lengo la kuwawezesha wataaluma wa kada ya
Ukunga kupata maarifa mapya
yatakayowawezesha kuendelea kutoa huduma
bora kwa jamii hususani katika eneo la Mama na
Mtoto.

Kwa upande wake, Katibu Mkuu wa TAMA Bwana
Nicodem Komba,

ambapo Wanaume walikuwa 45 na wanawake 47.
Watahiniwa 68 (74%) wamefaulu mtihani huu na
watahiniwa 24 (26%) hawakufaulu.Ufaulu wa juu
maksi 50% ufaulu wa chini maksi 20 , wastani 20%

Mtihani wa usajili na leseni ni kwa mujibu wa
Sheria ya Bunge ya Uuguzi na Ukunga "The
Nursing and Midwifery Act, 2010" Kifungu cha (6)

(a) na (o) iliyounda Baraza la Uuguzi na ukunga
nchini

Baraza linawapongeza wale wote waliofaulu na
kupata sifa za usajili na leseni na kwa wale
kufikia viwango vya
vinavyokubalika, watajulishwa muda wa kurudia
mtihani huu.

walioshindwa ufaulu

Utoaji Wa Mafunzo Ya

ameshukuru ushirikiano ulipo baina ya chama
hicho cha kitaaluma na mamlaka ya usimamizi
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania.

Naye mshauri wa huduma za Ukunga kutoka
TAMA Bi. Martha Rimoy, pamoja na Katibu
Mwenezi wa chama hicho Bi. Agness Nduguru,
kwa pamoja wameshukuru kupata cheti hicho
huku wakiahidi kutoa mafunzo bora ambayo
yamethibitishwa na Baraza kwa wakunga wote
nchini ambayo licha ya kutoa huduma zenye
viwango pia yatawaongezea alama wakati wa
uhuishaji wa leseni zao.
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Wauguzi Na Wakunga Wakumbushwa Juu

Mafunzo Ya Kujiendeleza Kitaaluma (CPD).

Na. Ezekiel Nyalusi

Akizungumza na TNMC Habari Ofisini kwake Jijini
Dodoma, Mkurugenzi wa Maendeleo ya taaluma
TNMC Bi. Happy Masenga, amesema,

“Mafunzo ya kujiendeleza
mchanganyiko wa shughuli mbalimbali za
mafunzo anayopata mtaaluma ili kujenga
umahiri na kuimarisha uwezo wake wa kutoa
huduma bora kwa kujifunza kila siku mambo
mbalimbali katika eneo la kazi kutokana na
uhitaji, changamoto zilizopo au uwepo wa
mambo mapya (updates) katika taaluma na
huduma kwa ujumla” amesema Bi Massenga

Bi. massenga ameongeza kuwa, mafunzo hayo
yameandaliwa ili kuwawezesha wanataaluma
kuwa na maendeleo endelevu ya umahiri wa
taaluma ikijumuisha kurekebisha changamoto
zinazofanywa na wataalamu kwa sababu ya
kukosa umahiri, ujuzi duni na mtazamo usiofaa
dhidi ya taaluma na Makosa mengine yanatokana
na uwepo wa teknolojia mpya katika huduma za
Afya ambayo watendaji hawakujifunza.

Kwa Upande wake msimamizi wa Mafunzo hayo
Bi. Mwajuma Mutabazi, amebainisha umuhimu
wa mafunzo ya kujiendeleza kitaaluma CPD kuwa
ni kukidhi mapungufu yaliyobainishwa katika
ujuzi na maarifa ya mtaaluma binafsi na taasisi
kwa ujumla, kumwongezea Muuguzi na Mkunga
maarifa, ujuzi pamoja na kumpa mtazamo mpya
(Knowledge, Skills and Attitudes) katika utoaji wa
huduma, Kumwezesha Mtaaluma kutoa huduma
bora kwa wateja wake zinazoendana na wakati.

kitaaluma ni

—
“ " Amezitaja faida nyingine kuwa ni kuwezesha

kukabiliana na

mbalimbali za kuibuka kwa
mabadiliko ya tabia nchi na ukuaji wa haraka wa
sayansi na teknolojia, kuinua kiwango cha kufiriri

changamoto
magonjwa,

wataaluma

na kufanya maamuzi ya kisayansi katika utoaji wa
huduma ambao, humsaidia mtaaluma kukidhi
takwa la Kisheria na kuweza kuhuisha leseni yake.

“Muda wa Mafunzo ya kujiendeleza
yamegawanyika katika sehemu tatu ambapo
alama 2- 40 zimetolewa moja, Mafunzo ya
muda mfupi kuanzia saa moja mpaka mwezi
Pili, Mafunzo ya muda wa kati kuanzia miezi
mitatu hadi sita

Tatu ni Mafunzo ya muda mrefu kuanzia mwaka
mmoja na kuendelea” alisema Bi Mwajuma

Mafunzo ya kujiendeleza kitaaluma CPD ni takwa
la kisheria kwa wataalamu ili kuwa na maendeleo
endelevu ya umahiri wa kitaaluma kwa mujibu wa
Sheria ya Uuguzi na Ukunga ya Mwaka 2010 na
Kanuni yake Kifungu cha 6 (28)(1) cha Kanuni ya
mafunzo ya mwaka 2010 (The Nursing and
Midwifery Training Regulations, 2010)
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Msajili TNMC; Wanachuo Zingatieni Usajaili

wa Awali (Studentindexing)

Na. Ezekiel Nyalusi

Msajili wa Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania

Bi. Agness Mtawa, amewataka wanafunzi wote
wa kada ya Uuguzi na Ukunga nchini kuhakikisha
wanakamilisha usajili (Student
Indexing) ili kuweza kutambulika na mfumo wa
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania tangu

wa awali

wakiwa vyuoni.

Msajili Mtawa, ameyasema hayo wakati wa kikao
kilichoombwa na chama cha wanachuo wa
taaluma ya Uuguzi na Ukunga wa Chuo Kikuu cha
St. John kilichopo Jijini Dodoma na kufanyika
chuoni hapo.

muhimu
kwanza ni

“Naomba niwaeleze kwa nini ni
kukamilisha usajili wa awali,
Kurahisisha ufuatiliaji wa wanafunzi
waliodahiliwa na wanaoendelea na mafunzo
katika vyuo, Kurahisisha mchakato wa usajili
baada ya kuhitimu mafunzo, Hurahisisha
ufuatilia wa maendeleo ya mafunzo vyuoni na
kutoa takwimu ya wanafunzi wanaostahili
kufanya mtihani wa leseni na usajili, kujua hali
ya udahili wa wanafunzi katika vyuo vya Uuguzi
na Ukunga” alisema Bi. Mtawa.

Msajili amesisitiza kuwa, Usajili wa awali (student

indexing) si kwa ajili ya kupata kibali cha kufanya
mtihani wa Usajili na

Leseni tu bali ni zoezi muhimu linalomwezesha

mwanafunzi kufanyiwa uhakiki wa sifa za
kujiunga na masomo ya Uuguzi na Ukunga kisha
kupata au kutopata kibali cha kuendelea na

masomo hayo.

Kwa upande wake Afisa Mafunzo Bwana John
Kafumu, amebainisha kuwa, wadahiliwa ambao
taarifa zao hazijawasilishwa Baraza hawataweza
kufanya usajili huu, Sambamba na hilo,
mwanachuo aliye kamilisha usajili wa awali
atapata kadi ya usajili wa awali (indexing card)
itakayotumika kwa kipindi chote cha uanachuo
na wakati wa mtihani wa Usajili na leseni.

“Utaratibu wa kujisajili ni kuingia kwenye
tovuti ya Baraza kwa kuandika neno TNMCIS au
www.tnmc.go.tz Baada ya kuingia kwenye
ukurasa huu wa Baraza bofya TNMCIS login
utaona ukurasa huu na Bofya “click here to
register” kwa waombaji wapya ambao hawana
akaunti Baraza Kwa sasa maombi mengi
kupitia Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
yanafanyika kwa njia njia mtandao. Hivyo
mwombaji anawajibika kuchagua ombi sahihi
kwa wakati huo kama ambavyo ukurasa hapo
juu unavyoonyesha”-alisema Bwana Kafumu

Bwana Kafumu aliongeza kuwa, kwa wanafunzi
ambao tayari wanaakaunti kwenye mfumo wa
Baraza hawatakiwi kujisajili tena bali wanatakiwa
kuingia moja kwa moja kwenye mfumo (login)
kwa kuweka barua pepe na nywila zao kisha
kuendelea na kukamilisha maombi.

Nao wanafunzi wa kada ya Uuguzi na Ukunga
kutoka Chuo cha St. John, Frola Amosi na Thomas
Mwita, wametoa shukrani zao za kipekee kwa
Msajili kwa kukubali kufika na kutoa semina juu
ya usajili wa awali kwao

JARIDA MAALUMU
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Wauguzi, Wakunga watakiwa Kuimarisha
Mawasiliano Kati yao na Wagonjwa

Na. Ezekiel Nyalusi

Wauguzi na wakunga wametakiwa kuimarisha
mawasiliano bora na wagonjwa ili kuboresha
utoaji wa huduma za Afya, kuanzia huduma za
Afya ngazi ya msingi.

Hayo yamesemwa Januari, 18 2024 na Kaimu
Mkurugenzi wa Idara ya Huduma za Uuguzi na
Ukunga kutoka Wizara ya Afya, Bw. Paul Magesa,
wakati akihitimisha kikao kazi cha kupitia na
kuhakiki kitita cha huduma staha zinazozingatia
utu, heshima, na maadili.

“Vipaumbele vya Wizara ya Afya ni kuhakikisha
ubora wa huduma kwa wananchi, ambapo
mawasiliano na lugha ya staha ni sehemu
muhimu ya malengo haya. Mawasiliano ya
staha ni sehemu ya miongozo ya maadili kwa
wauguzi na wakunga, kwani yanachangia
katika kujenga uaminifu na kuboresha
uhusiano na wagonjwa, "amesema Bw. Magesa.

Magesa amesema, wauguzi na wakunga
wanachangia kwa kiasi kikubwa katika utoaji wa
huduma za Afya, wakiwa ni asilimia 60 ya watoa
huduma katika sekta hii

Kwa kuwa wao ndio wanaotangamana zaidi na
wagonjwa kila siku, mchango wao ni muhimu
sana katika kuboresha hali ya Afya ya jamii.

“Ili kuboresha mawasiliano kati ya wauguzi na
wagonjwa, ni muhimu kuweka nyenzo
zinazowawezesha wauguzi kuwahudumia
wagonjwa,” amesema Bw. Magesa.

Hiki kitita kinajikita katika miongozo ya maadili
kwa wauguzi na wakunga kazini, ambapo
mawasiliano bora na uwazi ni muhimu katika
kuboresha huduma za Afya.

JARIDA MAALUMU
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Mkurugenzi (WHO) Atembelea Kituo Cha Afya
Makole - Dodoma, Serikali Yaahidi Ukarabati.

Na. Ezekiel Nyalusi

Serikali kupitia Wizara ya Afya imetenga zaidi ya
Shilingi Bilioni Saba za kitanzania kwa mwaka wa
Fedha 2024/25 kwa lengo la kukarabati Kituo cha
Afya Makole ili kiwe na majengo yenye hadhi ya
ghorofa hali itakayo ongeza tija katika utoaji
huduma hususani katika eneo la Afya ya Mama na
Mtoto.

Waziri wa Afya Mhe. Jenista Mhagama, amesema
hayo Januari 20, 2025 alipofanya ziara kwenye
Kituo cha Afya Makole akiwa ameambatana na
Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Afya Duniani
(WHO) Dkt. Tedros Ghebreyesus, aliyefika
kujionea huduma zinazotolewa katika kituo hicho
kilichopo katikati ya Jiji la Dodoma.

"Tumekuja hapa Kituo cha Afya Makole na
Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Afya Duniani
(WHO) Dkt. Tedros Ghebreyesus, kwa lengo Ila
kuona juhudi za Serikali za katika utoaji
huduma za Afya hususani kwenye kuokoa vifo
vya Mama na Mtoto, lakini pia miradi ambayo
Serikali inaendelea kuisimamia,” amesema
Waziri Mhagama

Tsh.Billion 7

Wizara ya Afya imetenga zaidi ya Shilingi Bilioni
Saba za kitanzania kwa mwaka wa Fedha 2024/25
kwa lengo la kukarabati Kituo cha Afya Makole

Aidha, Waziri Mhagama amesema huduma za
msingi ambazo zitakuwa zikitolewa katika kituo
hicho ni pamoja na huduma ya uzazi ili kuendelea
kuokoa vifo vya mama na mtoto kwani hadi sasa
Serikali imepunguza vifo hivyo kutoka 556 kwa
vizazi hai 100,000 hadi 104 kwa vizazi hai 100,000
ndani ya kipindi cha miaka minne.

Kwa upande wake Mganga Mkuu wa Jiji la
Dodoma, Dkt. Pima Sebastian, ameishukuru
Serikali kwa kutoa fedha hizo kwa lengo la
kukarabati kituo hicho.

"Tunashukuru kwa kutembelewa na ugeni huu

mkubwa ukiongozwa na Waziri wa Afya Mhe.
Jenista Mhagama, aliyeambatana na
Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Afya Duniani
Dkt. Tedros Ghebreyesus, kuja kuona huduma
zinazotolewa katika kituo chetu cha afya
Makole,”" amesema Dkt. Pima

JARIDA MAALUMU
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Strengthening
Midwifery:
r-to-Peer Exr

Bi. Mwajuma Mutabazi amekikabidhi Cheti cha ithibatiya Msajili wa TNMC Bi.Agnes Mtawa ktk picha ya pamoja

Moduli sita za mafunzo ya kujiendeleza kitaaluma (CPD) na viongozi wa chama cha wanafuzi wa kada ya Uuguzi

kwa Chama cha wakunga Tanzania (TAMA) na Ukunga chuo cha St.John Dodoma baada ya semina
juu ya usajili wa awali.

Msajili wa TNMC Bi. Agnhes Mtawa ktk picha ya pamoja Wanafunzi wa Chuo cha St.John Dodoma wakipata
na Menejimenti ya TNMC baada ya kutembele eneo la Semina kutoka TNMC Juu ya Usajili wa awali.
ujenzi wa Ofisi za TNMC zilizopo Eneo la Medeli jijini

Dodoma.

WIZARA YA AFYA

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA THMC
e BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA _—

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA @ BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA Sk
WIZARA YA AFYA

BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA K TAARIFA KWA UMMA

PAssPoRT sIZE UHUISHAJI WA LESENI ZA UUGUZI NA UKUNGA ZILIZOKWISHA
MUDA TANGU MWEZI DISEMBA 2024

35mm 12.02.2025, Dodoma.

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania (TNMC) linawakumbusha wauguzi na wakunga
< Wote nchini kuhuisha leseni zao zilizokwisha muda wake tangu mwezi Disemba 2024,

kwani kuendelea kutoa huduma pasipokuwa na leseni hai ni kosa kisheria kwa mujibu

wa Kifungu cha 38(i) (a) (b) cha Sheria ya Uuguzi na Ukunga.

Kwa mujibu wa Kifungu tajwa hapo juu, Muuguzi au Mkunga ambaye atatoa huduma

pasipokuwa na leseni hai, ataondolewa kwenye daftari la usajili au kutozwa faini kwa

mujibu wa Sheria.

Aidha, uhuisahaji wa leseni na Mafunzo ya kuji kazini

(CPD) ili kuboresha huduma za Uuguzi na Ukunga, waajiri wote mnakumbushwa

kufanya uhakiki wa wauguzi na wakunga mliowaajiri ili wawe na leseni hai za

sga JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

wa Muuguzi au Mkunga
Hakikisha

LESENI

ya Kitaaluma ya Mtumishi

kitaaluma.
Kwa Mujibu wa sSheria ya Uuguzi na 1. Iwe na kivuli cha Blue Bahari " . % 3
Ukunga ya mwaka 2010 kifungu cha 44. 2. Iwe size 45mm X 35 mm Hata hivyo, waajiri wote mr?akuvpbus_h‘_ﬂa kwa kutoa ajira kwa muuguzi au mkunga
Ki iua aki ey 3. Mwonekano nadhifu, Usivae Jezi au T- shirt asiye na leseni hai ni kosa klshena chini ya Kifungu cha (44) cha Sheria ya Uuguzi na
an‘:Z iee};gt; aa ,;w;a" ;271]:::1 ;;2:}”& ton yenye Maandishi Ukunga ya mwaka 2010 kwani kufanya hivyo unaweza kushitakiwa na kutozwa faini
huduma za Uuguzi kama muuguzi //’ kwa mujibu wa Sheria.
i jili au o = " " - -
kosa na akitiwa hatiani atawajibika kulipa W NOW @ Hii ndiyo sifa ya picha ( Passportsize) inayohitajika kuwekwa A
faini isiyopungua shilingi milioni moja au RENE = kwenys akauintiyoTNMGIS}yalNitoalimd: e
it iozidi iezi si Jrnmcistam 3 LT - . .
kifungo kwa muda usiozidi miezi sita au @D nupsiiomes . TP P —— Ndimmnyake Mwakapiso
Imetolewa na Mhuu wa Kit'ng‘?:hﬂ Uhusiano
10 Kitengo cha Uhusiano Kambarage Tower, 5 Floor, 9 na Mawasiliano TNMC
na iliano TNMC 5
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UKURASA WA TANZIA

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania limepokea kwa Masikitiko vifo vya wauguzi na
wakunga wenzetu waliotangulia mbele ya haki Mwezi Januari, 2025, baada ya kumaliza
kazi ya hapa Duniani, Mwenyezi Mungu azilaze Roho zao Mahali pema Peponi AMENI.

MAFUNZO

KWA VITENDO KAZINI (CPD)

Kwa Watumishi Wanaotoa Huduma Vyumba Vya Upasuaji
HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA MAWENI-KIGOMA

% 03-16 Februali
Bl. SALOME KASSANGA 2025

Mtaalamu Mbobezi chumba
cha Upasuaji - KUTOKA TNMC 9 Hospitali ya Rufaa

ya Mkoa Maweni -Kigoma




Limeandaliwa na Kitengo cha Uhusiano
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
S.L.P 1736 DODOMA , Simu: 0736 00 60 60
Barua Pepe:Info@tnmc.go.tz
Tovuti:www.tnmc.go.tz

HAKI ZOTE ZIMEHIFADHIWA
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