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Wauguzi, Wakunga 3281 Watunukiwa Uyeti

Leseni za Kitaaluma Jijini Dotoma.
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Watoto Wenye Ulemavu - Dodoma Watoa Maoni Kuboreshaji Sheria ya Baraza
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JARIDA MAALUMU BARAZA LA
UUGUZI NA UKUNGA TANZAN

Baraza I|la Uuguzi na Ukunga Tanzania ni
va Kisheria inayosimamia wanataaluma
na taaluma za Uuguzi na Ukunga Tanzania chini ya
Sheria ya Mwaka 2010 na kanuni zake (The
Nursing and Midwifery Act, 2010) ili kuhakikisha
huduma zinazotolewa na wauguzi na wakunga
nchini Tanzania ni za kiwango kinachokubalika na
salama kwa jamii.
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Wauguzi, Wakunga 3281 Wametunukiwa Vyeti,

Lesem za Kltaaluma Jijini Dodoma.
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Na. Mwandishi Wetu watawajibika mzuri katika suala zima la utoaji

huduma, wachangia kuleta maendeleo katika
taifa letu kwa kuzingatia umuhimu wa sekta ya
hiyo.

Tarehe 21 Machi 2025, Baraza la Uuguzi na Ukunga
Tanzania TNMC Ilimeratibu Mahafali ya 13 ya
kitaaluma yaliyofanyika Jijini Dodoma ambapo

jumla vya wauguzi na wakunga 328],
wametunukiwa vyeti na leseni za kitaaluma.

ldadi hiyo ya Wataalamu inajumuisha ngazi ya
Shahada ya Uuguzi yenye wataaluma 533,
Shahada ya Ukunga 11, Shahada ya Uuguzi na
Utaalamu wa Dawa za usingizi na ganzi 14,
Stashahada ya Uuguzi na Ukunga 2,655 na
Astashahada 68.

Akizungumza katika hafla hiyo, Mwenyekiti wa
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania ambaye
ndiye aliyekuwa Mgeni rasmi Prof. Lilian Msele,
amewataka wanataaluma hao kuwa mfano wa
kuigwa katika jamii na taaluma nyingine na

f
;

kKusema endapo

“Niwaase wauguzi wenzangu na wanataaluma
wenzangu mkafanye yale mnayopaswa
kufanya, Mkazingatie miiko na taratibu zote za
kitaaluma,Sheria na miongozo mliyoelekezwa
katika mafunzo na mpende kujiendeleza
kitaaluma kwa kuwa tasnia hii inakua
kilakukicha pasipokusahau mafunzo ya
kujiendekeza kitaaluma mkiwa kazini yaani
CPD” Alisema Prof. Msele

Naye Msajili wa Baraza hilo Bi. Agnes Mtawa,
akizungumza na wauguzi hao kabla ya kula kiapo
cha utii na uadilifu katika utumishi wao,
amewakumbusha kuwa huduma za Uuguzi na
Ukunga daima zinaongozwa na upendo na kama
mwanataaluma hana upendo itamuwia vigumu
sana kufanya kazi ya Uuguzi na Ukunga.
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Inaendelea......

“Huduma zetu za uuguzi zinaongozwa na Barazala Uuguzi na Ukunga likiwa ni Mamlaka ya
upendo, yaani lazima uwe na upendo na ndio kisheria inayosimamia wanataaluma na Taaluma
maana tunawasha mshumaa kama taa ya za Uuguzi na Ukunga Tanzania, huandaa na
upendo na utumishi bora maishani mwetu na kuendesha Mahafali ya kitaaluma kwa wauguzi
leo kila mtu atasoma hiki kiapo, ndugu mgeni na wakunga wahitimu wa vyuo mbalimbali vya
rasmi lakini pia hili ni tukio la kipee, kwa ndani na nje ya nchi wanaofaulu Mtihani wa
sababu kwa mara ya kwanza tunawasajili Baraza wenye lengo la kuhakiki umahiri katika

wauguzi wataalamu wa usingizi na ganzi tiba” taaluma hizo kabla ya mwanataaluma
Alisema Bi. Mtawa hajatunukiwa cheti cha usajili na leseni

iInayomruhusu kutoa huduma kwa jamii.

Katika hatua nyingine msajili akasisitiza juu ya
wauguzi na wakunga kuzingatia kanuni saba za
kitaaluma.

“Nataka niwaambie hizi kanuni ukizifahamu
hutogombana na mtu yeyote mosi ni heshimu
utu na Uhai, Pata idhini ya Mteja kabla ya kutoa
Huduma, Dumisha Weledi na ujiendeleze
kitaaluma, Uwe Mwaminifu na kutoa Huduma
bila Upendeleo, Tunza siri za Mteja/ Mtu unaye
Mhudumia, Timiza wajibu wako na kuwa tayari
kuwajibika kwa Matendo yako na Shirikiana na
watoa Huduma wengine na kufanya kazi kama
timu.” alisema Bi.Mtawa

.~ '

TNMC Yaadhimisha Miaka 72 Na Watoto Wenye
Ulemavu Mkoani Dodoma

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania (TNMC) 19
Machi 2025 Ilimeadhimisha miaka 72 tangu
kuanzishwa kwake mwaka 1953, kwa kutembelea
kituo cha Watoto wenye ulemavu kilichopo Mlali
Wilayani Kongwa Mkoani Dodoma na kutoa
msaada wa vyakula na vitu mbalimbali ikiwa ni
utaratibu wake wa kurudisha shukrani kwa jamii
na kusaidia watu wenye uhitaji.

Akizungumza wakati wa tukio hilo, kaimu Msajili
TNMC Bi. Irene Chilewa amesema, katika kipindi
cha miaka 72 Baraza Ilimepata mafanikio
makubwa ikiwa ni pamoja na kuongezeka kwa
idadi ya wauguzi na wakunga waliosajiliwa
kufikia 53,000 katika ngazi mbalimbali
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za elimu ikiwa ni pamoja na uwepo wa wataalamu
wa ngazi ya juu kabisa ya uzamivu PhD tofauti na
miaka 72 iliyopita ambapo kulikuwa na wauguzi
wachache na wengi wao walikuwa elimu ya
cheti.

Ameongeza kuwa katika kipindi cha miaka 72
Baraza pia limefanikiwa kwa kiasi kikubwa
kusimamia maadili, miiko na miongozo ya

kitaaluma katika utoaji huduma kwa jamii ili
kuhakikisha wauguzi na wakunga
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wanatoa huduma iliyobora na salama kwa jamii.

Bi. Irene ameyataja mafakio mengine kuwa ni

pamoja na Ujenzi wa mfumo wa TEHAMA
ambapo umekuwa chachu vya kurahisisha
Mawasiliano na wanataaluma, utunzanji wa

kielekroni wa kanzi data ya wauguzi na wakunga
nchini pamoja na utambuzi wa wanataaluma
wenye sifa ya kutoa huduma lakini pia ujenzi wa
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Baraza Kibaha Mkoani Pwani na unaoendelea

Jijini Dodoma.

“katika kuadhimisha siku ya Baraza tumekuwa
tukitoa misaada na vitu mbalimbali ikiwa ni
sehemu ya kurudisha shukrani kwa jamii
ambapo leo tumeleta mahitaji ya watoto yenye
thamani ya Milioni Tano” amesema BI. Irene

Naye Padri. Gaudence Aikaruwa, ambaye ni
Mkurugenzi wa kituo hicho pamoja na kutaja
changamoto wanazokumbanazo katika malezi ya
watoto hao amelishukuru Baraza kwa misaada
hiyo.

“Kituo kinawatoto zaidi ya 40 wanaolelewa
mahali hapa, huu msaada utatusaidia sana
Tunashukuru na Mungu awabariki” amesema
Fr. Gaudence

Nao baadhi ya wazazi wa watoto wenye ulemavu
wametoa shukrani zao kwa Baraza kwa kutoa
msaada huo huku wakitoa rai kwa watanzania
wenye Watoto wenye ulemavu kutowafungia
ndani badala yake wawapeleka katika vituo
maalumu ili Watoto hao waweze pata haki zao za
kimsingi ikiwa ni pamoja na elimu.

Wauguzi, Wakunga Endeleeni Kubeba Dhamana

Kama Serikali llivyowekeza -Mhe. Festo Dugange

Wauguzi, Wakunga na Watoa huduma za Afya
kwa ujumla, wameagizwa kuendelea kubeba
dhamana vya kuwapatia huduma Dbora
Watanzania kama ambavyo Serikali ya awamu ya
Sita tkiongozwa na
Inavyowekeza katika sekta ya Afya hapa nchini.

Hayo yamebainishwa na Naibu Waziri wa Nchi
Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa

Dkt. Samia Suluhu Hassan,

anayeshughulikia masuala ya Afya Dkt. Festo
Dugange, wakati akimwakilisha Waziri wa Nchi
Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa
Mhe. Mohamed Mchengerwa, katika ufunguzi wa
Mkutano Mkuu wa mwaka wa Wauguzi Viongozi
Machi 26, 2025 Jijini Dodoma.

“Ninawaelekeza Wauguzi Viongozi wa ngazi
zote kuimarisha usimamizi wa utoaji wa
huduma
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bora ili wananchi wote wapate huduma bora na
kwa usawa, tunatambua kuwa wauguzi
wanafanya kazi nzuri sana, japo kuna baadhi
yenu wachache wanaharibu sifa nzuri ya
wauguzi kwa kufanya makosa mbalimbali

yanayoweza  kuepukwa,”  amesema Dkt.
Dugange.

Ameongeza kuwa kuwa katika ngazi ya Msingi
pekee Serikali imewekeza jumla ya shilingi Trilioni
1.3 katika kipindi cha miaka minne ya uongozi
wake sambamba na kutekeleza miradi
mbalimbali ya ujenzi na ukarabati wa vituo vya
kutolea huduma za Afya ya msingi.

Awali akimkaribisha mgeni rasmi, Kaimu Katibu
Mkuu Wizara ya Afya Dkt. Grace Magembe,
ambaye pia ndiye Mganga Mkuu wa Serikali,
amepongeza

ushiriki wa wauguzi katika mapambano ya
magonjwa ya mlipuko hususani katika kuudhibiti
ugonjwa wa Marburg ulikuwa umeibuka nchini

“Tunapozungumzia wauguzi na wakunga ni
rasilimali watu ambayo inafikia asilimia 60 ya
wataalamu wote wa sekta ya Afya na majukumu
mnayofanya yanafikia asilimia 80, huduma zote
haziwezi kuboreka bila kuwa na rasilimali watu,
inahitajika kuwa na watu wenye uwezo, weledi
na ujuzi kama ninyi,” amesema Dkt. Magembe.

Kwa upande wake Mkurugenzi wa Huduma za

a » Uuguzi na Ukunga Bi. Ziada Sellah ameishukuru

Serikali kwa kuendelea kuboresha mambo
mbalimbali ya kada hizo kwani hali ya sasa siyo
sawa ha miaka 10 iliyopita.

Naye Msajili wa TNMC Bi.Agnes Mtawa, akitoa
salamu za shukrani kwa mgeni rasmi wakati wa
ufunguzi wa Mkutano wa mwaka wa wauguzi
viongozi, Amesema TNMC itajitahidi kupunguza
malalamiko yote yanayohusu muuguzi na mkunga
kwa kusimamia vyema taaluma hiyo hapa nchini.

“Ukizingatia uwekezaji wa Serikali katika
upande wa Sekta ya Afya ikiwa ni pamoja na
uboreshaji wa mazingira ya utoaji huduma sasa
malalamiko madogo madogo juu ya wauguzi na
wakunga yanakwenda kuisha kitakachobaki ni

kupongezwa tu“ alisema Bi.Mtawa
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TNMC Yawafunda Watarajali Kabla

Ya Kuanza Mafunzo Kwa Vitendo.

Na. Mwandishi Wetu

Watarajali zaidi ya 30 wamekutana Jijini Dodoma

kwa lengo la kupata semina elekezi kabla ya
kuanza mafunzo kwa vitendo katika maeneo

mbalimbali ya kutolea huduma za Afya hapa
nchini.
Semina hiyo iliyoandaliwa na Baraza la Uuguzi na

ukunga na kuratibiwa na Kurugenzi ya Maadili,
Usajili na leseni, imelenga kuwajengea uwezo

wakutoa huduma katika vituo vyao vya mafunzo
kwa kuzingatia kanuni, Sheria na miongozo ya
taaluma ya Uuguzi na Ukunga hapa nchini.

Akizungumza na watarajali hao Msajili wa Baraza
l]a Uuguzi na ukunga hapa Nchini Bi. Agnes

amewakumbusha hao

Mtawa,

watarajali
kuzingatia taratibu za kiuuguzi na Ukunga
sambamba na kuwataka kufanya tafiti katika

kada zao.

mnakwenda

“Sasa  mmeshatoka vyuoni

kuhudumia jamii nendeni mkahudumie jamii

huku mkifanya tafiti za kutosha katika kada ya
Uuguzi na Ukunga hatutegemei ninyi kukaa
nyuma nyuma mmeandaliwa, mmeiva sasa
nendeni mkafanye kazi”- Bi. Mtawa.

Bi. Mtawa, ameongeza kwa kuwataka watarajali
kuhakikisha wanakuwa na matumizi bora ya vifaa

vyao vya mawasiliano sambamba na mitandao ya

kijamii, huku akiwasisitiza kwenda kujifunza kwa
vitendo.

Naye Mkurugenzi wa usajili, Leseni na Maadili
TNMC Bi. Jane Mazigo, amewasisitiza watarajali
hao kuhakikisha wanazingatia miongozo, uvaaji
sare, na kanuni saba za maadili ya taaluma hiyo
pia
kuhudhuria katika vituo vyao vya kazi kwa siku

wakati wote wa utoaji huduma lakini

zote zilizopangwa na Baraza bila ya kukosa ili

kuhakikisha wanapata mafunzo kwa ufasaha
hivyo kuwa na weledi wakutosha katika taaluma
ya Uuguzi na Ukunga.
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Wizara Ya Afya Yawasilisha Utekelezaji Bajeti
Mwaka Wa Fedha 2024/25 Kwa Kamati ya Bunge

. -
Q.

Na. Mwandishi Wetu

Katika utekelezaji wa Mpango na Bajeti kwa
mwaka wa fedha 2024/25, Wizara ya Afya
Imeainisha vipaumbele vilivyozingatia uboreshaji
wa utoaji wa huduma za Afya nchini ikiwa ni
pamoja na kuimarisha huduma za kinga dhidi ya
magonjwa, kuimarisha upatikanaji na ubora wa
huduma za Afya kuanzia ngazi ya zahanati hadi
taifa ili kurahisha upatikanaji wa huduma hizo
kwa wananchi.

Waziri wa Afya Mhe. Jenista Mhagama, amesema
hayo leo Machi 19, 2025 wakati akiwasilisha
Taarifa ya Utekelezaji wa Bajeti ya Wizara ya Afya
kwa mwaka wa fedha 2024/25 mbele ya Kamati ya
Kudumu ya Bunge ya Afya na Masuala ya UKIMWI|
iIkiongozwa na Kaimu Mwenyekiti wa Kamati hiyo
Mhe. Bernadetha Mushashu.

"Pia, Wizara imeimarisha mifumo ya
ugharamiaji wa huduma za Afya nchini, Afya ya
uzazi, Mama na Mtoto, upatikanaji na

uendelezaji wa wataalamu katika Sekta ya Afya
kwa fani za kati, ubingwa na ubingwa bobezi,
huduma za matibabu ya ubingwa na ubingwa
bobezi," amesema Waziri Mhagama.

Aidha, Waziri Mhagama amesema, katika kipindi
cha utekelezaji wa Bajeti ya Mwaka 2024/25 jumla
va akina mama wajawazito 1,846,540
walihudhuria kliniki ambapo kati yao, 1,744,980
sawa asilimia 94.5 walifanya

mahudhurio manne ikilinganishwa na asilimia 91
katika kipindi kama hicho kwa mwaka uliopita.

Waziri Mhagama amesema Wizara inaendelea
kudhibiti kuingia nchini kwa magonjwa hatari
yanayoambukiza ikiwemo ebola, marburg, mafua
va ndege, UVIKO-19, homa ya manjano pamoja na
homa ya nyani (M-Pox) katika mipaka ambapo
kipindi cha Julai 2024 hadi Februari 2025 jumla ya
wasafiri 1,175,710 waliingia nchini na kufanyiwa
uchunguzi wa awali.

Waziri Mhagama ametoa wito kwa wananchi
kuendelee kujiunga na mifumo mbalimbali ya
bima ya Afya ili kupata huduma za Afya bila
kikwazo cha fedha, kwani hadi sasa asilimia 15 tu
ya Watanzania wamejiunga na Mifumo ya Bima za
Afya huku asilimia 85 ikiwa nje ya mfumo wa
Bima ya Afya.

JARIDA MAALUMU
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Wakufunzi Wa Vyuo Vya Uuguzi Na Ukunga

Watoa Maoni Kuboreshaji Sheria ya Baraza

Na. Ezekiel Nyalusi . . . o
Awali wakufunzi hao walielezwa kwamba Ofisi ya

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania TNMC kwa
uratibu wa kitengo cha huduma za Sheria mnamo
Machi 07 2025, liliendesha kikao maalumu na
wakufunzi wawakilishi wa vyuo vya uuguzi na
ukunga vilivyopo Mkoani Dodoma.

Kikao hicho kilikuwa na lengo la kupokea maoni
yva uboreshaji wa Sheria ya Uuguzi na ukunga
nchini Na. 1, ya mwaka 2010 ikiwa ni mwendelezo
wa kukutana na makundi mbalimbali kupokea
maoni kabla kuiwasilisha Bungeni kwa ajili ya
marekebisho ili iendane na wakati.

Vyuo vilivyoshiriki ni pamoja na Chuo Kikuu cha
Dodoma (UDOM) SJUT, KONDOA SON, DECOHAS,
MIREMBE pamoja Chuo cha MVUML.

Kabla ya kuanza kutoa maoni, Wajumbe walipitia
vifungu vyote vya Sheria hiyo kisha wakatoa
mapendekezo yao kwa ajili ya maboresho ikiwa ni
pamoja ha kupendekeza kuingizwa kwa vifungu
vipya vitakavyokidhi matakwa ya Sheria kwa
wakati uliopo.

Aidha, maoni mengine yalilenga kuboresha
mazingira ya utoaji mafunzo ya taaluma ya
Uuguzi na Ukunga katika Vyuo Vikuu na vya kati
nchini Tanzania.

Msajili wa Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
mara baada ya kuboresha Sheria itaanza
mchakato wa  kuboresha kanuni nne
zinazosimamia utoaji huduma za Uuguzi ambazo
zitaathiriwa na maboresho ya Sheria hii ya Mwaka
2010.

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania TNMC lipo
katika hatua ya kukusanya maoni juu ya
uboreshwaji wa Sheria namba moja ya mwaka
2010 kwa lengo kuhakikisha jamii Inapata
huduma zilizo bora na salama kwa kuisimamia
vyema taaluma ya Uuguzi na Ukunga hapa nchini.

JARIDA MAALUMU ¢
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Na. Mwandishi Wetu

Baraza la Uuguzi na Ukunga ni Mamlaka ya

Kisheria inayosimamia wanataaluma na Taaluma
: : za Uuguzi na Ukunga Tanzania chini ya Sheria
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania (TNMC) J J y

Tarehe 17 Machi, 2025 limeratibu kikao kazi cha na.mb.a moja ya Mwaka 2010 (The Nursing anc
s ; : Midwifery Act, 2010)
kupitia Mtaala wa mafunzo ya kozi za Uuguzi na
Ukunga ngazi ya Shahada ya Uzamili.

na Kanuni zake il
kuhakikisha huduma zinazotolewa na wauguzi na

wakunga nchini ni za kiwango kinachokubalika

Kikao kilichofanyika Jijini Dodoma, kinajumuisha na salama kwa jamil.

wadau mbalimbali wa Kada za Uuguzi na Ukunga
ambao ni Wakufunzi wa vyuo vikuu, wauguzi na
wakunga wabobezi katika maeneo ya kutolea
huduma (Clinical Nursing and Midwifery Experts),
uongozi wa ECSACONM, wataalamu kutoka ECSA
Regions, Baraza la Madaktari na Wizara ya Afya.

Baraza lipo katika kupitia na kuunganisha mtaala

wa ECSACONM Fellowship ili kuupa ithibati kwa
ajili ya kuanza kutumika hapa nchini.

JARIDA MAALUMU
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA AFYA

BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA TANZANIA
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AINA YA MAFUNZO YA CPD NA MGAWANYO WA ALAMA

&) MAFUNZO AMBAYO YANAPATIKANA ENEO LA KAZI (NON-ACCREDITED CPD)

Mafunzo haya ni yale ambayo mtaaluma anayapata kila siku eneo lake la kazi na
yahapangwa ha wataaluma wenyewe yakilenga kuboresha hali ya utoaji wa huduma
na huduma kwa ujumla. Yanachukua asilimia 50 sawa na alama 30 ambapo mtaaluma
atatakiwa kupata alama 10 kwa mwaka

Q MAFUNZO YALIYORATIBWA NA KUPATA ITIBATHI ( ACCREDITED CPD)

Mafunzo haya yameandaliwa na wadau mbalimbali kuanzia eneo la utoaji wa
huduma na wanaosimamia miradi. Yanachukua asilimia 30 sawa na alama 18 ambapo
mtaaluma atatakiwa kupata alama 6 kwa mwaka

9 MAFUNZO YANAYOPATIKANA KWA NJIA YA MTANDAO ( ONLINE CPD)

Mafunzo haya yanatolewa kupitia mtandao - mtaalamu anatakiwa kusoma maeneo
yanhayoongeza umahiri katika utoaji wa huduma. Yanachukua asilimia 20 sawa na
alama 12 ambapo mtaaluma atatakiwa kupata alama 4 kwa mwaka. Mtaaluma
atasoma kupitia application ya WCEA (https://engagement.wcea.education/tnmc)
na National e-leaning platform - ya Wizara ya Afya

JEDWALI : MGAWANYO WA ALAMA ZA MAFUNZO (CPD AWARDING POINTS)

MGAWANYO WA ALAMA KWA MWAKA
SN AINA YA CPD ALAMA % -

Q| Non-AccREDITEDCPD | % | 10 | 10 | w0
. | s | s | s

©)| ONLINE cPD

JUMLA 100% 20% 20% 20%

NB: Jumla ya alama za mafunzo anazotakiwa kupata mtaaluma il kuhuisha Leseni yake ni 60 ndani ya miaka mitatu (2023 hadi 2025)

OO DO @tnmchabari www.tnmc.go.tz @ 0736 00 60 60




MAOMBI YA MTIKHANI
WA USAJILI NA LESENI

Dirisha lipo wazi kuanzia 12.04.2025 hadi 12.05. 2025

MUOMBAJI ANATAKIWA KUZINGATIA TARATIBU
LOTE ZA MAOMBI KAMA IFUATAVYO : -

Kufaulu Mtihani wa kufuzu Mafunzo kwa ngazi husika
(qualifying examination)

O

Kuwa na namba ya utambulisho (Indexing Number)
kwa mujibu wa kifungu cha 14 (1) cha kanuni za mafunzo

O
O
O
O

Kuweka picha sahihi (Passport Size 45mmX35mm)
background iwe ya Lightblue,

Kujaza majina sahihi yanayoendana na vyeti vya
kumaliza Elimu ya Sekondari

Kufanya malipo na kuchagua kituo sahihi cha Mtihani
kwa wakati.

TAARIFA YA TANZIA

Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania limepokea kwa Masikitiko vifo vya wauguzi na
wakunga wenzetu waliotangulia mbele ya haki Mwezi Machi, 2025, baada ya kumaliza
kazi ya hapa Duniani, Mwenyezi Mungu azilaze Roho zao Mahali pema Peponi AMENI.

JINA: MWAJUMA IDDI ISMAIL
KITUO: ZAHANATI YA KIBAHA JINA: BERNAD JOHN MNENWA

MKOA: PWANI KITUO: MWANANYAMALA RRH
MKOA: PWANI
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TAMC
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Limeandaliwa na Kitengo cha Uhusiano
Baraza la Uuguzi na Ukunga Tanzania
S.L.P 1736 DODOMA , Simu: 0736 00 60 60

Barua Pepe:Info@tnmc.go.tz
Tovuti:www.thnmc.go.tz

HAKI ZOTE ZIMEHIFADHIWA

JARIDA LA BARAZA LA UUGUZI NA UKUNGA




